What's new

[Chia sẻ] Ăn uống đảo Phú Quốc

phihanh_vt

Phượt tử
Những bí kíp để đi lần đầu tiên của nhóm mềnh ^^
Tháng 5-2014 nhóm mình đi lần đầu nhưng lại thành công rực rỡ. Vừa rồi giá máy bay lại giảm giá nên mình book tiếp và lên kế hoạch cho chuyến đi 2015 sắp tới => có hàng review cho bà con là vì thế
1. Vé máy bay siêu rẻ: kinh nghiệm săn vé 250k/ 1 vé của Vietjet thì thấy rằng hãng này luôn có khuyến mãi cho chăn SG-Phú Quốc và ngược lại, hiện tại cũng đang có vé rẻ nếu các bạn chọn thời gian đi từ tháng 09 đến tháng 11
2. Khách sạn: lần đó chưa có kinh nghiệm nên mình không biết nhưng bây giờ trên booking.com đã có rất nhiều khách sạn giá rẻ rồi, chỉ cần tầm 250k/1 ngày/ 2 người là bạn đã có thể kiếm cho mình một phòng với tiện nghi đầy đủ rồi nhé
3. Tour lặn ngắm san hô: Lần trước mình đi tour Nam đảo với chi phí 300k/ 1 người thì cảm thấy khá được (chỉ mỗi đồ ăn trưa trên bè ko có gì ngon hết)
4. Ăn uống: hẳn là các bạn phải quan tâm lĩnh vực này rồi nhỉ, lần trước trừ chợ đêm ra thì chỗ nào cũng đáng ăn và đáng quay lại cả, giá cả bình dân rất phù hợp cho bạn nào hay đi chơi mà tiền không rủng rỉnh như mình . Mình thấy giá đồ ăn ở sân bay PQ cũng phải chăng lắm, ko biết lần tới đi có còn như vậy không nữa, mình sẽ thử vào lần tới ^^

Chán chưa ạ? Giờ xem hình nhé ^^

Đêm đầu tiên ăn ở chợ đêm, đã biết mắc rồi mà không ngờ còn dỡ nữa ạ, ai có ăn thì nên cân nhắc nhé!

Giỏi cá trích và hải sản tươi hấp bia ở bãi Khem, hình như giá hải sản là 160- 200k/1 kg hỗn hợp gồm cua + ghẹ + tôm tích, gỏi cá trích 80-100k phần lớn cho 4 người.

Quán 343 và quán Ra Khơi: giá cả phải chăng, chế biến ngon, chỉ thất bại cái lẩu gà ở RK, ăn ko ngon (đi biển mà ăn lẩu gà, đúng gà luôn @@)

343- Ốc 343 - 343 Đường 30 Tháng 4, Khu Phố 1, Thị Trấn Dương Đông, TP. Phú Quốc, Kiên Giang

Ra Khơi – 131 Bis, Đường 30 Tháng 4, Tt Dương Đông, TP. Phú Quốc, Kiên Giang

Nhum: ăn khi đi tour lặn ngắm san hô, 20k/1 con, gồm 2 loại: nướng mỡ hành và ăn sống với mù tạt. Mình thích ăn nướng vì cái nước chấm ngon bá đạo luôn

Quán đủ các thể loại mà món nào cũng ngon, mỗi tội không nhớ tên và địa chỉ, lần tới mình ra đó sẽ ráng kiếm và cập nhật lại

Drink: 3 địa điểm nhưng lười nên mình post 1 tấm thôi

1 – Đối diện chợ đêm (cái trái dừa đẹp đẹp đó ạ): mắc, không ngon.
2 – Green Island: ngon - giá bình dân, còn cho mượn bài đánh nữa, có điều chỗ này nhờ bác tài cute chỉ chứ mình ko biết địa chỉ, các bạn phóng to bill tính tiền kiếm nhé, có món matcha đá xay ngon lắm ^^
3 – Alanis: hay được review lắm nè, mình thấy giá cao hơn mà uống bình thường chứ cũng không đặc biệt lắm, cá nhân mình thấy Green islands hợp vị hơn

@nguồn: tieudungtonghop.com​

đến giờ mình vẫn nhớ món mực om nước mắm, miếng mực nhồi thịt hoặc mực nhỏ nguyên con đem om với nước mắm Phú Quốc và đường thốt nốt- món mặn ăn với cơm trắng ngon tuyệt vời luôn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,556
190,123
Latest member
Clayjenson
Back