What's new

[B]Cái bè - Cai lậy, phút ngẫu hứng của hai anh em[/B]

Cái bè - Cai lậy, phút ngẫu hứng của hai anh em

Cái bè - Cai lậy, phút ngẫu hứng của hai anh em
Đầu năm, nhà em cùng một thằng em trong công ty đi công tác Sài gòn, ban đầu dự tính công việc hết khoảng 2,3 ngày gì đó nên đã đặt vé fix khứ hồi. Thế nào, vào lại chẳng đc việc gì, đối tác cũng chả gặp đc, thế là lại thành chuyến ăn nhậu xả láng. Xuống đến sân bay alo cho đối tác thì mất liên lạc, lúc sau mới nhận đc thông báo đồng chí có việc đột xuất nên vừa xuất ngoại mà không kịp báo trước. Thánh nhân đãi kẻ thật thà, em liền phôn ngay về báo cáo vợ để xin phép, em cũng cứ việc thật mà thưa. Rằng thì là, nếu về sớm thì lại phải trả thêm tiền vé (chắc cũng tầm 70% giá vé gì gì đó), công việc ở nhà thì cũng sắp xếp rồi, thồi thì đằng nào cũng tiêu tiền, xin phép cho anh ở lại vài hôm tiêu luôn tiền ấy, mà về lại còn đc thanh toán tiền công tác, cái này có vẻ hơi gian, kệ mẹ nó, thằng nào chả tham nhũng. Vợ em nghe thủng câu chuyện, lại thấy có mỗi lợi con con là duyệt liền. Mệ, nhưng đúng là ăn gian nó giàn vào thân, vụ này hai anh em nhà em cứ gọi là lõm to. Nhưng bù lại đc bữa vui ra trò, lại còn gặp đc mấy ông bạn cũ mười mấy năm mới gặp lại.
Hôm nay em mới dám kể chuyện này, chứ kể sớm biết đâu có đứa nào mách với sếp em là công ty nó lại truy thu tiền công tác thì chết cái thân em. Cơ khổ.

Last edited:
Chuyện xảy ra đâu có trong 3 ngày, nhà em xin thuật lại tuần tự cho các bác dễ theo dõi.
Ngày thứ nhất:
Ngày thứ nhất thực ra cũng chả có chuyện gì nhiều liên quan đến Cái bè hay Cai lậy cả. Ngày thứ nhất thằng bạn cũ của em lôi hai anh em đi nhậu một trận say tơi bời, cho chú em (vào SG lần đầu) xỉn quắc cần câu, em cũng xỉn nốt. Nói chung là vẫn như mọi khi, nhậu bết xê lết rồi lại mò về ks, về rồi lại đi nhậu tiếp. Có khác chăng là lần này có đi cùng thằng em nên em cũng mang theo máy ảnh và vẫn ở những chỗ mọi khi lại chụp đc mấy cái ảnh hay hay.
Chuyện ngẫu hứng bắt đầu sau buổi tối đầu tiên, hai anh em bét nhè nhưng vẫn cố thức xem Barca gặp AC ở CL. Sáng hôm sau nửa sáng mới thức giấc, nghĩ có gần hai ngày trả biết làm gì. Chả nhẽ lại gọi bọn bạn đi nhậu tiếp. Thằng em sau một hồi lướt nét hỏi anh vào đây đã đi chợ nổi bao giờ chưa? Em đành thú thật với nó là tao toàn đi như hôm qua, có chìm chứ nổi bao giờ đâu. Thằng em gợi ý, hay anh em mình đi chợ nổi, mà đi bằng xe máy cho máu anh nhé. Tuổi trẻ máu thiệt, ờ, chợ nổi thì chợ nổi, nhưng chợ nào? Nó lên nét rồi báo cáo: Có Phụng hiệp, Cái răng ở Cần thơ và Cái bè ở Tiền giang. Tiền giang gần hơn, đi xe máy còn đc chứ Cần thơ e mệt, nhà em là vẫn đang còn bung biêng lắm.
Vậy là duyệt đi Cái bè. Trong lúc thằng em đi lấy xe máy, bọn em ở giữa phố thuê xe nhưng vẫn cứ mượn xe, tiết kiệm tiền còn uống rượu chứ, hehehee.. em tranh thủ ra Bến thành làm cho mỗi thằng một đôi dép, thế là oách rồi, quần áo tư trang cứ gửi lại Ks đi cho nó gọn nhẹ.

Last edited:
Ngày thứ hai bọn em mới xuất phát đi Cái bè, nhưng đằng nào cũng chờ thằng em đi mượn xe, đâu đó tận bên Q2 cơ, thì em pot vài tấm hình chụp ở Sg hôm đầu vậy, toàn hình Dinh độc lập với hình lúc chiều lơ mơ ra cổng chợ ăn bánh cho đỡ đói. Lúc trưa ăn đc gì thì tăng 2 nôn hết. Đấy là em còn trốn tăng 3 của hội bạn cũ để lấy sức tối còn xem CL.
Các bác cứ nghía tạm, có gì em kể dần dần. Chuện hồi sau hay hơn hồi trước ạ, hehhehe..

Last edited:
Nhà thờ nhìn từ cafe

attachment.php

attachment.php

Quán cà phê nhà em ngồi lập kế hoạch

attachment.php

Thằng em cùng công ty

attachment.php

attachment.php

Mấy anh em vào thăm Dinh Độc Lập. Em thấy nó cũng to, hoành tráng ra phết, chả biết hồi ấy thì HN có cái nào tương xứng về quy mô không? Bạn em thì nó lại bảo mày cứ so Land với Uóat, hehehehe. Em chịu.

attachment.php

Hai anh em làm kiểu nhể

attachment.php

Thằng em là dân kiến trúc, nó bảo cũng đc anh ạ, Em bảo mày thấy có đẹp như Cung Việt Xô không????

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Last edited by a moderator:
Thằng em dân kiến truc nên đi xem rất kỹ, em thì sốt ruột vì mấy thằng bạn trời đánh cứ réo điện thoại suốt. Chúng nó ngạc nhiên khi thấy em lẩn thẩn đi xem nhà bác Thiệu. Em chụp đc mớ ảnh này.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Last edited:
Chiều tỉnh rượu ra trước cổng chợ Bến thành lang thang quà vặt. Một em bé Sg cũng đang quà vặt, lúc đầu chưa biết bị chộp

attachment.php

attachment.php

Chắc đang bận gọi món. Khi biết mình là mẫu

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member