What's new

Bà Đen- F1707

Theo chân điệp viên 007, chủ nhật qua nhóm F1707 đã cùng nhau chinh phục núi Bà, ngọn núi mệnh danh cao nhất Tây Nam Bộ với 986m. Đây cũng chính là 1 chuyến đi tập dợt cho 1 số thành viên sẽ leo Fan vào tháng 7 tới & cũng là chuyến thử thách cho các thành viên dự bị leo Fan vào các năm sau này...:D

Chuyến đi bắt đầu lúc 6h, chỉ có bé gấu gặp trục trặc nên phóng èn èn theo sau & gặp nhau ở bánh canh Trảng Bàng Hoàng Minh 2.

Sau 2s vừa ra khỏi quán, thì đại ka gấu bự David đã bị toét tốc độ. Và trong thời gian chờ đợi thì đoàn chúng em xin chụp choạch giết thời gian...:D

Uploaded with ImageShack.us

Sau đoàn chạy trên đường bằng rất chi là èn èn thì toét lần 2 cho anh David & bác Dương. Xe gấu cùng Sơn đã nhận điện cảnh báo đầy kim nghiệm của 2 đồng chí trên nên vượt rào an toàn với 40km/h(c)
Sau đó đoàn tiếp tục đến núi Bà Đen điểm dừng đầu tiên kết thúc an toàn.

Nghe đồn đâu đây là có 1 vài người đang tính là 1 chuyến ngược chiều tốc độ để về lại Sài Gòn …:))
Bà Đen nhìn từ xa đẹp quá, Bà Đen đã thế này thì Fan sẽ thế nào???:(

Sau khi tụ họp điểm danh quân số nhóm bắt đầu khởi động bằng việc đi bộ và leo các bậc tam cấp để lên tới chùa Bà.

Sau 1 khoảng thời gian chừng hơn 1 tiếng thì nhóm cũng hoàn thành điểm dừng 2.

Đoạn này cũng rất là thử thách vì đi cũng khá mệt để có thể hoàn thành tuyến đường. Nhóm 1 bao gồm chị Thư, Chị Nhi, Anh Dương, Anh David khá là khỏe để làm đầu tàu & mở đường, bỏ lại theo sau chị Rùa, bạn Hoa, Giềng và bé Gấu làm chốt đoàn.:help

Nghỉ ngơi 1 lúc thì đoàn tiếp tục leo núi theo con đường mòn..

Những bước đi đầu tiên khá dễ dàng với các tảng đá đã được sắp khá ngay ngắn & ổn để có thể dễ dàng vượt qua. Tuy nhiên tất cả ko dừng tại đó..

Last edited:
Mọi người về tới TP mấy giờ mà không còn sức ra lấy đĩa vậy nhỉ :D

Anh về tới nhà gần tới 22 giờ đó "deny" à, chạy từ chân núi về tới Trảng Bàng mới măm măm, đoạn đường đi cả đoàn đói kinh khủng, chân thì run run,bụng thì cồn cào, vào quán ăn kêu lẩu cá, bò xào, rau muống xào tỏi, cả đoàn chén sạch không còn gì, hic hic ngon tuyệt cú mèo luôn

Cả nhà F1707 đi vất vả nhỉ, bé gấu lãnh phần viết bài hồi ức à. Tracking núi bà là chuẩn bị cho Fan ngày 17/07 nên chỉ là phần khởi động tay chân thôi đấy nhé em gấu, gì mà lên tới đỉnh vừa ước ao lẩu dê của Samon, vừa thèm cháo gà của minhmio nữa chứ :D.
Chủ nhật vừa rùi, nhà Trời ơi và nhà CDD off xơi hết chục kg lựu đạn chôm chôm xong nhà Trời ơi đi nhậu cánh gà còn nhà CDD tám tiếp tới 10h tối mới về.
Vậy là cũng về ngang thời gian với nhóm leo núi rồi

À,mới biết hôm nay là sn bé gấu (hnay cũng là sn anh đó nhé)
CHÚC MỪNG SINH NHẬT BÉ GẤU NHÉ, CHÚC EM VẠN SỰ NHƯ Ý - TỶ SỰ NHƯ MƠ - TRIỆU ĐIỀU BẤT NGỜ - TRĂM NGÀN NIỀM VUI

Mọi người đến núi Bà Đen rồi có thưởng thức món thằn lằn núi không?Nghe nói mùa này ốc núi, ve sầu và thằn lằn núi được mùa, béo lắm ạ :)

Sao chả thấy anh ọt gì thế nhỉ............sn bé Gấu hả...........Hoàng Thượng vạn tuế.....u..............u.............

Cả nhà thông cảm, mạng nhà em cứ ọt ẹt nên chẳng up hình và cũng ko viết tiếp được. Chờ em nhé, hãy chờ em.....:D

Ngày xửa ngày xưa....Đường Tam Tạng đi Tây Thiên thỉnh kinh.....đi ngang qua núi Ngũ Hành Sơn......được Bồ Tát mách bảo......nhìn thấy Đường Tăng...Ngộ Không cất lên tiếng kêu thống thiết vang động núi rừng...S...Ư...P...H...Ụ...nghe thấy Đường Tăng liền trả lời...N...H...Ậ...U...K...H...Ô...N...G..... hehe tè té te

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back