What's new

[Đã hủy] Bắc Triều Tiên - Tìm lại tình yêu, từ 1/9 - 8/9/2012

Mình không thể kìm chế được, phải đặt một dấu sao đỏ thật to, thật rõ trên lịch treo tường - Điều ước ao lớn đầu tiên của năm: Bắc Triều Tiên - Tìm lại tình yêu, từ 1/9 - 8/9/2012 (dự kiến)

Công bố với bè bạn 4 phương 8 hướng phượt kế hoạch phác thảo như sau:
-Ngày 1/9 SG - Shanghai (nếu có thể thì đi luôn Dandong)
-Ngày 2/9 Shanghai - Dandong
-Ngày 3/9-6/9 Đi tìm tình yêu tuổi thơ (Kết hợp thăm bạn, nếu liên lạc được và không bị bạn từ chối)
-Ngày 7/9 Dandong - Shanghai - chia tay các bạn nào ở lại tham quan Shanghai và vân vân
-Ngày 8/9 Shanghai - SG

Nói chung là kế hoạch này dĩ nhiên rất dở hơi. Trong thời gian tới mình sẽ tranh thủ đọc lại các topic chia sẻ, tìm hiểu, đọc nhiều thông tin (không như đi Cam rất ngẫu hứng, không đủ thời gian tìm hiểu các sự tích các đền các thần, các chợ... May là chuyến đi quá vui và nhớ đời)

Chốt lại, nguyện vọng của mình là quy tụ được các anh chị em có chung mong muốn đi thăm Bắc Triều Tiên và có thể đi cùng nhau lần này. Và dĩ nhiên để thực hiện được, ta cùng bắt đầu tiết kiệm thôi.

Timeline bên lề:
Tháng 2-3-4: đồng bọn tìm nhau, Bắc Triều Tiên các loại teaser
Tháng 5: đặt vé SGN - Shanghai- Dandong, tiếp tục rị mọ Bắc Triều Tiên các loại teaser
Tháng 6: đặt tour Bắc Triều Tiên
Tháng 7: đi tìm đồng đội ở chiến trường xưa
Tháng 8: chốt đoàn, mua sấm

Chờ tin các bạn,
Lien Hoa

Last edited:
Sớm hơn được không bạn ? Xa quá mình hay bị bể xô lắm ! Đi bắc Triều Tiên tự túc một mình được không bạn ?

Đã xấu lại có máu dê ơi,

Thời gian này là teaser và đồng bọn tìm nhau mà. Ai cũng có tiềm ẩn ước mơ này thì khai phá và nuôi dưỡng đi thôi.

Đi tự túc được hay không thì mình không biết. Nhưng mà để khả thi và hiệu quả nhất thì mình cho là nên đi tour.
Bạn có thể hỏi bạn gì ở Box Chia sẻ - topic Bắc Triều Tiên không tin vào những giọt nước mắt ý để lấy contact bên kia mà hỏi thăm thêm

Best,
LH

Rất hay. Mình xin đăng ký một slot. Triều Tiên là một trong 4 nơi muốn đến của mình: Triều Tiên; Cuba; Nga và Mông Cổ.
Mình ở Sài Gòn.

Last edited:
Mình cũng thích 1 lần được khám phá Bắc Hàn nhưng không biết chi phí thế nào để biết đường lên kế hoạch tiết kiệm. Nhưng dù thế nào cũng cho mình đăng ký 1 suất nhé. Hy vọng được tham gia cùng mọi người.

Chờ thông tin tiếp theo của bạn.

Lien Hoa Bà Bà máu nhỉ! Thấy bà máu thế này tui cũng ham hố đi cùng bà một chuyến lắm nè! Tiền bạc thế nào hả? Xem tình hình vé may bay lúc ấy có cái nào rẻ rẻ nhá!

Wow, Lienhoa là Bà Bà sao? Không biết, xin lỗi nhé.
Rất mong được phượt chung một chuyến.
Đã nói rồi nhưng nói thêm.
Lúc nhỏ, chỉ biết mỗi Liên Xô và Trung Quốc (qua họa báo), sau đó thì thêm mấy nước nữa như Cu Ba, Đức, Triều Tiên..., thấy bên đó cứ như là thiên đường. Xin nói thêm là lúc đó sách còn hiếm hơn iPad bây giờ, hihihh.
Rồi cách đây chừng năm mười năm, khi bác nhạc sỹ Thanh Tùng còn khá khỏe, mình cũng tham gia cà phê, bia bọt với bác ấy (bác ấy chỉ uống Chivas thôi, không bia bọt như bọn mình) và hóng hót chuyện Triều Tiên nên mình đâm thích nước này, văn hóa, lịch sử, con người, thắng cảnh... Cứ đi thì mới biết.

xin 1 slot nhé, em chưa chắc đc vì lịch khá xa nhưng rất thích Triều Tiên. Bác lên plan và Budget đi ah.
Em ở HN

Chủ xị đâu rồi ? Chủ xị nên đăng đàng chi tiết cụ thể hơn 1 chút để mọi người còn chuẩn bị money nữa chứ !?!?!?!?
Cho mình 1 vé nhé.

Thuận - Tp.HCM
foryou284
0989025969

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back