What's new

Bắc Yên - Tà Xùa lửa trại, nướng gà, săn mây ( 6 - 8/12/2013 )

Chán mây Y Tý rồi nên mình lập cung này để lên trển săn mây, săn cái lạnh buốt cắt da cắt thịt của mùa đông.
Bọn mình chốt 6 xe và muốn tuyển thêm 2 xế cứng, 2 ôm trâu bò 1 tẹo vì cung này cũng hok nghỉ dưỡng cho lắm

Buổi off duy nhất của chuyến đi sẽ diễn ra vào 19h30 ngày 4/12/2013 tại Felice Café Số 21 ngõ 62 phố Nguyên Hồng (từ Huỳnh Thúc Kháng rẽ vào, phía bên Nguyên Hồng có KFC)
Nội dung off gồm giải đáp mọi thắc mắc của các bạn về lịch trình, những điều cần biết khi đi phượt bằng xe máy(cho các xế mới), phân chia nhiệm vụ chuẩn bị đồ cho đoàn, phân chia xế ôm theo hình thức "bốc thăm ngay rước quà liền tay".
Sau cùng là thu tiền mỗi người đóng trước 500k nhóe.
Rất mong sự có mặt đầy đủ của các bạn
Lịch trình :
Ngày 1( 180km ) : 18h30 HN - Mộc Châu ( ăn tối Hòa Bình, ăn ngô nướng đỉnh đèo Thung Khe)

Ngày 2 ( 110km ) : MC - Bắc Yên( chơi bời MC - bến phà Vạn Yên - đường ven hồ thủy điện - Bắc Yên cắm trại đốt lửa ở đường A Phủ Băc Yên)

Ngày 3( 200km ): Bắc Yên - Tà Xùa - Bắc Yên - Phù Yên - HN
hoặc (260km với 15km đường khó đi) : Bắc Yên - Trạm Tấu - Nghĩa Lộ - Thanh Sơn - HN

Kinh phí dự trù : 650k ( xăng xe đổ chung đoàn ) thừa nhậu thiếu đóng

Mình tên Huyền
Fb : Thần Điêu Đại Hiệp
Sđt : 0973.357.014:)

Last edited:
Trưa mềnh vừa comt ở face ông Wc tết ra đi tối chúng nó lên cung :| :T :Dam
Đợi em về tháng 3 hãy đi >.<

1 ngày vừa leo Tà Xùa vừa fi về HN liệu có quá sức không :shrug:
Thường thì các đoàn khác đều cắm trại 1 đêm, sáng hôm sau leo sớm lên đỉnh thì mới săn được mây

Thường thì các đoàn khác đều cắm trại 1 đêm, sáng hôm sau leo sớm lên đỉnh thì mới săn được mây

Chắc lên xã Tà Xùa chơi thôi bạn ơi, không phải leo núi Tà Xùa đâu (2 cái này không ở gần nhau mà cũng ko liên quan lắm thì phải)

Chắc lên xã Tà Xùa chơi thôi bạn ơi, không phải leo núi Tà Xùa đâu (2 cái này không ở gần nhau mà cũng ko liên quan lắm thì phải)

Cung này mình chỉ chạy xe thui chứ hok trek đâu. Mùa này trek thì mệt lắm

Trưa mềnh vừa comt ở face ông Wc tết ra đi tối chúng nó lên cung :| :T :Dam
Đợi em về tháng 3 hãy đi >.<

Chạy xe chứ có trek đâu. Sau tết là tháng người ta ăn chơi thì phải đi công tác kiếm tiền rùi (BB)

Eo ơi lead ơi, em chưa đi đâu bao giờ có đi được không? mới chỉ đi Ba Vì, Tam Đảo thôi ạ.

Ôm này thì hok nhận đâu. Ăn tham lém :(

Bọn c hok trek đâu. Shiit đi cùng bọn c hok :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,945
Latest member
Karide
Back