What's new

Ban mai yên tĩnh - ước gì???

lomo

Phượt tử
Một buổi sáng tự nhiên tỉnh giấc sớm. Nắng xiên nhoè. Điện thoại vẫn nằm im, mọi thứ vắng lặng đến tê người. Ngồi như tượng, nghĩ miên man. Cuộc sống nhẹ nhàng quá, thênh thang quá! Quá khứ, con người, mọi thứ.... vội vàng, lộn xộn ùa về bên cạnh. Bâng khuâng khó tả. Tiếng rao, tiếng chim, tiếng chó sủa, tiếng piano cô bé nhà bên.... ôi! mọi âm thanh sao trong trẻo quá. Thời gian như ngừng lại, quá khứ chạy như một đoạn phim chiếu chậm. Ta ở đâu? ta đã làm gì?? ai còn bên ta???? không có ai cả....... Tiếng chuông điện thoại khốn kiếp. Trở về với thực tại. Hôm nay làm gì??? Chơt, bật dậy như một cái máy đã được lập trình, thao tác mọi việc một cách vô thức..... Ôi! lại một ngày ! Ngao ngán.
Cảm giác hư không, để ta trò chuyện với chính ta?? thỉnh thoải thôi và cũng đã lâu lắm rồi. Ta không thể để nó chết.

Bác lomo lãng đãng hay ghê nhỉ (c) Em tặng bác 1 khúc Blue Ballad cũ kỹ của Gary Moore này:
You tell yourself that you'll be strong.
But your heart tells you,
this time you're wrong.
Empty rooms,
where we learn to live without love.
Empty rooms,
where we learn to live without love​

em tạm dịch
Bạn vẫn cho rằng mình mạnh mẽ
Nhưng trái tim nói với bạn
Rằng lúc này điều đó không đúng
Những căn phòng trống rỗng
Nơi chúng ta học cách sống thiếu vắng tình yêu
Những căn phòng trống rỗng
Nơi chúng ta học cách sống không có tình yêu...

Trời mưa tâm trạng phết bác nhở :D (beer)

Một buổi sáng tự nhiên tỉnh giấc sớm. Nắng xiên nhoè. Điện thoại vẫn nằm im, mọi thứ vắng lặng đến tê người. Ngồi như tượng, nghĩ miên man. Cuộc sống nhẹ nhàng quá, thênh thang quá! Quá khứ, con người, mọi thứ.... vội vàng, lộn xộn ùa về bên cạnh. Bâng khuâng khó tả. Tiếng rao, tiếng chim, tiếng chó sủa, tiếng piano cô bé nhà bên.... ôi! mọi âm thanh sao trong trẻo quá. Thời gian như ngừng lại, quá khứ chạy như một đoạn phim chiếu chậm. Ta ở đâu? ta đã làm gì?? ai còn bên ta???? không có ai cả....... Tiếng chuông điện thoại khốn kiếp. Trở về với thực tại. Hôm nay làm gì??? Chơt, bật dậy như một cái máy đã được lập trình, thao tác mọi việc một cách vô thức..... Ôi! lại một ngày ! Ngao ngán.
Cảm giác hư không, để ta trò chuyện với chính ta?? thỉnh thoải thôi và cũng đã lâu lắm rồi. Ta không thể để nó chết.

Anh rì cho em hỏi, hình như anh đang bị thần kinh à?????
Đã xong cái chuồng gà của anh chưa hả anh rì ơi??????????
Cũng đang có tí Buồn!!!

Sáng đến văn phòng sớm, bật đĩa Hồng Nhung, ngoài trời kia vẫn đang mưa, nhưng cơn mưa mùa hè vội vã :)

Tí tách giọt mưa rơi cuối vườn
Mưa đi rồi, tiếng mưa xa rồi.. Mưa để tiếng lại

Náo nức mùa hè
Khúc hát mùa hè
Cơn mưa mùa hè tuôn tuôn tràn trề
Mưa lời mưa
Thánh thót giọt nước rơi cuối vườn
Nghe trong từng âm thanh buồn
Tiếng trận mưa nguồn

Xin anh đừng có buồn
Em không thể nói những gì đã từng có

Thánh thót giọt nước rơi cuối vườn
Nghe trong từng âm thanh buồn
Tiếng trận mưa nguồn

Ôi lãng đãng quá các cưng ơi !

Em ước gì có một sớm mai thức dậy, thấy mình đang nằm co quắp trên sàn nhà, tấm chăn mỏng đã bị đứa nằm bên kéo mất, gió lùa vào qua cái khe cửa nhà sàn.... ngoài trời kia, sương giăng lãng đãng, mặt hồ phủ một lớp mỏng như voan.... cỏ xanh êm ái góc vườn... một vài chú gà le te dậy sớm....

Ôi trời, ước mơ mãi về một buổi sớm bình yên....!

Thấy các bác "tâm trạng" ghê quá, em cũng chạnh lòng ghê. Có chút "bí quyết" học được trên giang hồ, xin chia sẻ với các bác.

Nếu bạn cảm thấy buồn
Thì bạn hãy đi... buôn
Biết đâu trong chuyện đó
Bạn lại thấy bớt buồn.

Đã tư vấn thì tư vấn cho trót. (em làm gì cũng trọn gói từ A đến L). Nếu chưa biết buôn gì, các bác có thể học đòi buôn Chứng cũng đươc. Lúc đầu vốn ít, các bác có thể bắt đầu bằng mấy con lô, con đề cho nó to vốn ra. Hoặc thì các bác vay mượn chộp giật ở đâu đấy cũng được. Rồi mình chơi Chứng cho nó bằng bạn bằng bè, kẻo lại đi sau mấy chị nội trợ ở nhà.
Nếu trúng quả lớn, một bước các bác lên Đại gia (nhẹ như lông hồng). Lúc bấy chỉ việc vui thú điền viên, câu cá thả thơ, thật thanh nhã vô cùng.
Nếu lỗ to, các bác cũng đã có được cho mình 1 mục tiêu mạnh mẽ để sống một cách bạo liệt tiếp: Vùi đầu làm trả nợ.
Đấy, ko thành công cũng thể thành nhân, cơ hội win-win, có thiệt hại gì đâu, mà đời lại rõ vui.

(Em nhàn cư vi bất thiện, thả spam sai trái ko đúng chỗ thì các bác đại xá, rì-mup nó đi chỗ khác cho em)

Cho iem đú tí...:help

Ụ ẹ, tài liệu chuẩn bị từ mấy hôm rồi, sao mà điên thế không biết ... dưng mà việc này đâu phải mình cơ chứ, không biết bằng cách nào nó lại rơi vào tay mình.

Thôi kệ, âu cũng là sự đời, ngán ngẩm ...nhưng mà cứ đến xem sao ... "chào anh, tôi là &@$* đến theo thông báo của *##%" ... má nó, làm việc với thanh tra cơ đấy, choáng :Dam dưng mà thanh tra chủ đầu tư chứ thanh tra đíu gì mình ... %@#!~&*#$*$)^%@*# :Dam hix ... vâng chiều thứ sáu tôi sẽ sang giải trình ... ở đâu ... à thanh tra thành phố cơ đấy ...

Về Cty ... alo, phòng kế toán đấy à, cho anh gặp ... em làm cho anh cái giải trình ... thế này .. thế đấy .... Alo em đấy à ... em làm cho anh cái giải trình thi công ... thế này ... thế đấy ...X(

Alo, anh quá giờ rồi ... quá cái mẹ gè ... họp ... gì mà lắm thế &#%@(%$) :gun 5h30 rồi ... dân tình lục tục ra về ...

6h15'pm ơ ... có phải cty của mình đ đâu chứ ... sao mà khổ thế này ... xa xa vọng lại "... bình yên để gió đưa em về, bình yên không ngờ ...".

Hix, ước gì

Tình hình em đang stress kinh lên được..Hnay thấy chán nản và muốn cáu gắt quá
Ước gì có chút Bình yên

Anh rì cho em hỏi, hình như anh đang bị thần kinh à?????
Đã xong cái chuồng gà của anh chưa hả anh rì ơi??????????
Cũng đang có tí Buồn!!!

Kệ tao! hơn thằng buồn, căng thẳng, muốn điên điên dở dở nhưng vẫn phải xù lông lên giả tỉnh cho hợp với đời. heheheh:LL Mai qua chuồng gà chơi, hết buồn.:)

Huyền Trang;2746 said:
Tình hình em đang stress kinh lên được..Hnay thấy chán nản và muốn cáu gắt quá
Ước gì có chút Bình yên

Anh tình nguyện làm nơi để em cáu gắt nhé :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,173
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back