What's new

[Hỏi đáp] Bạn nghĩ sao về homestay tại Đồng Văn - Hà Giang???

giangcoi110690

Phượt thủ
Chào các mem nhà phuot.vn! Thực ra em pót bài vào mục này không biết có bị sai quy định không nhưng em xin mạn phép được hỏi ý kiến của các bác về dịch vụ homestay tại Đồng Văn! Rất mong được sự giúp đỡ từ các bác ạ!
Gần đây mọi người biết đến Hà Giang ngày càng nhiều và lượng khách du lịch đến với Hà Giang mỗi ngày một đông và nhất là các bác ham mê phượt thì có lễ Hà Giang là cung đường quá tuyệt phải không ạ? Theo quan sát của em hầu hết lịch trình của các bác sẽ có 1 đêm nghỉ tại Đồng Văn phải không ạ? Các bác nghĩ sao nếu ở Đồng Văn xuất hiện dịch vụ homestay ạ? Chả là em là girl Hà Giang cính hiệu và quê ở Đồng Văn chính hiệu, nhiều lần em đã thử đưa các bạn của mình (mem phượt í ạ) đi thăm quê nội em (xóm Thiên Hương - cách Đồng Văn 6km) và em cũng thấy các bạn khá là hứng thú với nơi này và nhiều bạn thắc mắc sao không nghỉ lại đây :) Và vì thế em đã nảy ra ý nghĩ khởi xướng dịch vụ homestay tại quê mình. Vừa có thể giúp gì đó cho quê mình lại có thể giúp gì đó cho các mem phượt! Và chốt lại em muốn hỏi các bác một câu quan trọng nhất ạ "Nếu có dịch vụ homestay tậi Đồng Văn, bạn có lựa chọn dịch vụ này hay không? EM rất cảm ơn các bác ạ!

Cóa!Homestay còn giúp khám phá được cách sống ở vùng đó nên sẽ phù hợp với dân phượt - những người đi phượt và tìm hiểu cuộc sống! Hôm qua vừa ngồi bàn về đường vào nhà ông em xong đấy! :D

Mình thấy bạn có sáng kiến rất thiết thực, vừa đáp ứng nhu cầu của những người thích khám phá, vừa giúp đỡ được chính những người thân, người quen của mình về kinh tế cũng như giao lưu văn hóa. Mạnh dạn đi bạn. Mình đi Hà giang 4 lần rồi nhưng chưa được ở homestay lần nào. Cái này hay, hy vọng lần sau lên hà giang sẽ có địa chỉ homestay

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back