What's new

Bangkok - Phuket - Chiang mai "lễ hội Loy Krathong" & Pai (16-23/11/2013)

Bangkok - Phuket - Chiang mai "lễ hội Loy Krathong" & Pai (16-23/11/2013)

- Tình hình là mình đã book vé đi Thái từ 16-23/11 & đi thêm Phuket, Chiang mai (tham gia lễ hội Loy Krathong 18/11) & Pai. Lễ hội này tổ chức chính là vào ngày 17/11 năm nay nhưng mình nghe nói sẽ diễn ra trong khoảng tg 16-18/11. Vì trứoc đó đã book vé mb rồi nên mình ko tham dự vào ngày chính đựoc, do đó mình sẽ còn 1 đêm cuối là vào ngày 18. Đây là lịch trình của mình (hiện h mình chưa soạn chi tiết lắm vì tg còn hơn 3 tháng nữa, mình sẽ tìm hiểu thêm các địa điểm tq để bổ sung vào), bạn nào join đựoc thì đi chung cho vui nhé (có thể join chung từng chặng cũng được). Hiện tại chỉ có 1 mình mình & mình đã book ks phòng đôi qua web booking.com (web này ko cần đặt cọc trước) nên nếu bạn nào là nữ thì càng tốt (mình sẽ share tiền phòng), còn nam thì kiếm thêm vài người nữa (trong đó có nữ) để đi chung thành nhóm hen :)

* Lịch trình các chuyến bay (tất cả vé mình book đều của hãng Air Asia nhé)
- Sài Gòn - Bangkok : 16/11 chuyến 9h45
- Bangkok - Sài Gòn : 23/11 chuyến 19h35
- Bangkok - Phuket : 16/11 chuyến 14h40
- Phuket - Chiang mai: 18/11 chuyến 10h35
- Chiang mai - Bangkok : 20/11 chuyến 22h20

* Lịch trình tham quan
- 16/11: SG - BK chuyến 9h45, đến sb chờ nối chuyến đi Phuket lúc 14h40. Về ks nhận phòng khu Patong & đi dạo xung quanh (có thể đi xem show Fantasea nếu đủ tg). Nghỉ đêm ở PK

- 17/11: mua tour đi đảo Phi Phi, chiều về đi chùa Wat Chalong & 1 vài chỗ khác. Nghỉ đêm ở PK

- 18/11: sáng trả phòng, ra sb khởi hành đi Chiang mai lúc 10h35. Đến Chiang mai nhận phòng ks, sau đó đi Doi Suthep tham quan chùa Wat Phrathat & 1 vài điểm khác, tối về đi chợ đêm & tham gia lễ hội. Nghỉ đêm ở Chiang mai

- 19/11: sáng trả phòng, khởi hành đi Pai bằng bus lúc 7h30. 12h đến Pai nhận phòng, ăn trưa & tham quan đến tối. Nghỉ đêm ở Pai

- 20/11: 7h30 khởi hành về lại Chiang mai, đi tq làng dù, suối nước nóng or đi Mea Sai cách trung tâm 20km nếu đủ tg. Tối 22h20 bay về lại BK, ngủ đêm ở sb

- 21/11: sáng sớm bắt bus vào trung tâm, nhận phòng & gửi đồ ở ks khu Hua Lamphong (gần China town), đi thuyền trên sông Chao Phraya (mn có thể đi ~ nơi mình thích & tự do khám phá Bangkok). Nghỉ đêm tại BK

- 22/11: shopping ở các Mall or chợ (Siam Paragon, MBK, chợ chatuchak....). Nghỉ đêm tại BK

- 23/11: tiếp tục shopping đến 17h ra sb về lại SG

* Đây là lịch trình hiện tại cơ bản của mình, nếu lúc sau nghiên cứu có j thay đổi thì mình sẽ bổ sung thêm. Bạn nào muốn join chung thì pm mình nhé, tks!
.Email: [email protected]
.Yahoo: ngochue190
.Đt: 0938 76 73 70

Last edited:
Re: Bangkok - Phuket - Chiang mai "lễ hội Loy Krathong" & Pai (16-23/11/2013)

Mình là nam có cho tham gia được không ?

Được nha bạn, hiện đang có 1 bạn nữ mail cho mình rồi. Có thể bạn ấy sẽ join chung vì mình mới reply lại cho bạn ấy. Nếu bạn join thì cứ đặt gạch or book vé theo hành trình trên cũng được (book sớm thì giá sẽ tốt hơn), khoảng đầu or giữa tháng 10 mình sẽ tổng kết lại rồi chốt đoàn offline 1 bữa

Hi Hue, mình hẹn nhau ở BKK nhé :), nhóm mình ở Bed Bangkok Hostel, gần BTS Phleon Chit cho dễ di chuyển, giá @450k/người cho 2 đêm (21/11 - 23/11). Ở khu Khaosan vui nhưng bất tiện về giao thông ^_^

Hi Hue, mình hẹn nhau ở BKK nhé :), nhóm mình ở Bed Bangkok Hostel, gần BTS Phleon Chit cho dễ di chuyển, giá @450k/người cho 2 đêm (21/11 - 23/11). Ở khu Khaosan vui nhưng bất tiện về giao thông ^_^

Ừa Khaosan bất tiện giao thông (buổi tối hơi ồn, so với ai bị mất ngủ nha). "Show Fantasea" hồi mình đi giá vé là 1,5tr VND, đắt quá nên không đi. Còn kinh nghiệm đi du lịch bụi Thái Lan, mình có đọc tham khảo ở đây: http://www.chaan.info/2013/07/bi-quyet-du-lich-bui-thai-lan.html#.UgXKvqzYZd0 , hy vọng bạn cũng tìm được thông tin có ích.

Ok bạn, mình cũng đang xem lại ks ở BK có thể là chuyển qua gần Hua Lamphong vì trước đó cũng xem thông tin thấy bất tiện về giao thông như bạn nói. Cũng có thể ở chung chỗ với nhóm bạn :), còn ở Chiang mai mình đã book chung ks với nhóm bạn rồi & sẽ gặp nhau đêm 18 như trước đó mình nói nhé :)

đi vào ngày lễ hội thế này có nên book phòng nghỉ trước ko vậy??? mà phương tiện đi lại nhiều thiệt.đâm ra khó chọn...ai có kinh nghiệm tư vấn e muốn đi từ BK - Chiangmai thì nên đi loại nào dễ thở ạ? cần rẻ và tạm được là được ạ...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,118
Latest member
sanphukhoa
Back