[Thông tin] Bí quyết lựa chọn chiếc áo cưới đẹp nhất, phù hợp với bản thân là gì?

duyhung1123

Phượt thủ
Váy cưới là một yếu tố quan trọng mà các cặp đôi phải dành nhiều thời gian lựa chọn và chi phí hợp lý để chuẩn bị cho lễ cưới. Vậy làm sao để sở hữu một chiếc váy cưới phù hợp với bản thân? Bài viết sau sẽ giúp các cô dâu chọn được chiếc áo cưới đẹp nhất và tỏa sáng trong ngày trọng đại của mình.

Xác định ngân sách của mình dành cho chiếc áo cưới đẹp nhất

Việc đầu tiên cần làm để sở hữu chiếc áo cưới đẹp nhất cho mình chính là xác định chi phí bạn muốn dành ra cho chiếc váy cưới và trao đổi với người bán hàng trước khi họ đề xuất các lựa chọn cho bạn. Bằng cách này, bạn sẽ thu hẹp phạm vi lựa chọn chiếc áo cưới đẹp nhất và không cảm thấy tiếc nuối khi nhìn thấy những chiếc váy đẹp nhưng giá cả đắt đỏ hơn. Thông thường, một bộ trang phục cưới bao gồm các chi tiết, phụ kiện như khăn trùm, găng tay… có thể chiếm từ 10-15% tổng chi phí đám cưới. Ngoài ra, còn có những chi phí phát sinh như chỉnh sửa áo phù hợp, giặt sấy… Nên khi xác định chi phí cho chiếc áo cưới đẹp nhất của mình, các cặp đôi đừng nên bỏ qua những trường hợp này nhé.

Mua ngay: Váy cưới phi nhật đỏ trễ vai chéo nơ xốp DC452D

Hãy bắt đầu lựa chọn áo cưới từ sớm

Để sở hữu chiếc áo cưới đẹp nhất, phù hợp với bạn nhất, hãy bắt đầu tìm kiếm và lựa chọn từ 6 đến 9 tháng trước ngày tổ chức buổi lễ. Một chiếc áo cưới đơn giản cũng có thể mất vài tháng để hoàn thiện, những chiếc váy cầu kỳ tất nhiên sẽ tốn nhiều thời gian hơn và nếu phải chỉnh sửa theo ý muốn của cô dâu thì có thể mất thêm 1 đến 2 tháng. Trong trường hợp bạn thuê hay mua gấp rút, nhiều cửa hàng sẽ tính thêm một khoản phụ phí và việc lựa chọn để tìm ra chiếc áo cưới đẹp nhất cũng bị hạn chế. Vậy nên hãy luôn bắt đầu từ sớm nhé, biết đâu bạn may mắn tìm được chiếc áo cưới đẹp nhất hiện nay với mức giá tốt hoặc cũng có thể là một chiếc váy ưng ý chỉ cần chỉnh sửa một chút là có thể mặc.

Khảo sát chiếc áo cưới đẹp nhất hiện nay

Hãy tìm kiếm, ngắm nhìn các mẫu áo cưới đẹp nhất hiện nay trên tạp chí, website của nhiều cửa hàng, thương hiệu dành cho cô dâu. Bạn cũng nên tìm hiểu về các loại vải, kiểu dáng và phụ kiện để có thể truyền đạt những gì bạn muốn cho chiếc áo cưới đẹp nhất với người bán. Bạn có thể tổng hợp chúng thành một danh sách nhỏ bao gồm cả những chi tiết thu hút bạn và mang chúng đi đến các cửa hàng.

Làm một cuộc nghiên cứu cho chiếc áo cưới đẹp nhất hiện nay

Khảo sát chiếc áo cưới đẹp nhất hiện nay

Mua ngay: Váy Cưới Phi Nhật Ngọc Trai Xẻ Tà DC445

Lên kế hoạch rõ ràng khi tìm kiếm áo cưới đẹp nhất

Hãy thu gọn phạm vi các cửa hàng mà bạn muốn đến và gọi điện trước để biết cửa hàng còn những mẫu nào, giá cả ra sao và họ có cung cấp phụ kiện hay bất cứ điều gì bạn muốn cho chiếc váy cưới đẹp nhất hay không. Hầu hết các cửa hàng đều yêu cầu các cặp đôi đặt lịch hẹn trước khi đến thử váy cưới. Nếu được, hãy lựa chọn những lúc bạn rảnh rỗi thời gian, không phải gấp gáp vì công việc và cũng đừng đi xem quá nhiều váy cưới trong một ngày vì chúng có thể khiến bạn mệt mỏi và quên mất những gì mình đã xem. Hãy ghi lại những chiếc áo cưới đẹp nhất mà bạn muốn sở hữu trong suốt thời gian lựa chọn.

Áo cưới đẹp nhất, phù hợp với chủ đề đám cưới

Xác định địa điểm và thời gian tổ chức đám cưới giúp bạn biết những gì mình cần tập trung vào để có chiếc áo cưới đẹp nhất. Nếu bạn tổ chức lễ cưới ở bãi biển, bạn có thể bỏ qua các kiểu dáng dạ hội cầu kỳ với đuôi váy dài mà chọn các loại áo cưới đơn giản, dễ dàng di chuyển hơn. Nếu đôi bạn muốn trao lời thề cho nhau trong thánh đường đầy ánh nến lãng mạn, hãy tránh những chiếc áo cưới dáng ngắn hoặc bất cứ thiết kế nào quá hở, không phù hợp với không khí trang nghiêm của buổi lễ. Về việc chọn chất liệu cho chiếc áo cưới đẹp nhất, hầu hết các loại vải may áo cưới đều có thể dùng quanh năm. Tuy nhiên một số loại vải như lanh, đũi sẽ phù hợp cho thời tiết ấm, nóng và các loại vải nhung, gấm… rất thích hợp cho mùa đông.

Áo cưới đẹp nhất, phù hợp với chủ đề đám cưới

Áo cưới đẹp nhất phù hợp với chủ đề đám cưới

Mua ngay: Váy cưới xốp trắng cổ trụ xếp ly eo DC347

Chắc chắn rằng chiếc áo cưới đẹp nhất vừa vặn với bạn

Trang phục cô dâu đôi khi có kích thước nhỏ hơn trang phục bình thường. Vì vậy, nếu bạn có ý định giảm cân để mặc áo cưới đẹp nhất trong ngày trọng đại thì nên tập trung vào số đo của chiếc váy thay vì dựa theo bảng kích thước. Và hãy mua một chiếc áo cưới đẹp nhất khiến bạn thoải mái trong cả ngày dài, đừng nên chọn áo cưới quá cầu kỳ và tốn kém so với tài chính.

Yêu cầu những gì bạn cần cho chiếc áo cưới đẹp nhất​

Để có cho mình một chiếc áo cưới đẹp nhất, đừng ngại yêu cầu thêm nếu bạn muốn chỉnh sửa gì đó cho phù hợp với bản thân, chẳng hạn như thêm 2 đến 3 món phụ kiện hoặc thay đổi kích cỡ một chút. Bạn cũng có thể chuẩn bị áo lót, giày và phụ kiện trước khi lễ cưới diễn ra. Nếu bạn muốn làm kiểu tóc nào, áo cưới đơn giản hoặc thêm chi tiết nào, có chỗ nào khiến bạn thấy khó chịu, hãy báo với cửa hàng càng sớm càng tốt. Một mẹo nữa là hãy đưa mẹ hoặc bất cứ ai bạn tin tưởng đi cùng để có những lời khuyên bổ ích cho chiếc áo cưới đẹp nhất của bạn nhé.

Nghĩ thoáng hơn để tìm kiếm chiếc áo cưới đẹp nhất

Đây là lời khuyên mà các chuyên gia tư vấn luôn lặp đi lặp lại với khách hàng của họ. Khi họ đưa cho bạn những mẫu váy cưới lạ mắt, không giống với phong cách của bạn cho lắm, hãy mạnh dạn thử, biết đâu chính nó là chiếc áo cưới đẹp nhất hiện nay dành cho bạn. Có một sự thật là vài kiểu dáng trông không bắt mắt khi nằm trên giá treo nhưng khi diện lên thì lại trông rất tuyệt. Tuy nhiên, hãy chắc rằng bạn thực sự thích chúng sau khi thử chứ không phải vì lời nói của nhân viên.

Nghĩ thoáng hơn để tìm kiếm cho bản thân chiếc áo cưới đẹp nhất

Nghĩ thoáng hơn để tìm kiếm cho bản thân chiếc áo cưới đẹp nhất

Trên đây là những bí quyết giúp cho các nàng dâu tìm được một chiếc áo cưới đẹp nhất, phù hợp nhất cho ngày trọng đại. Hy vọng sau bài viết này, Bống có thể giúp bạn chọn cho mình một chiếc váy cưới ưng ý. Và nếu bạn đang tìm kiếm địa điểm bán áo cưới đẹp nhất và hiện đại thì hãy đến với Bống Maxishop. Tại đây, Bống không chỉ có các sản phẩm áo dài cô dâu, váy cưới mà còn đa dạng các sản phẩm cao cấp khác như đầm maxi đi biển, đầm maxi trắng... chắc chắn sẽ không làm bạn thất vọng.

Xem thêm:

Micro Wedding là gì? Mẫu váy cưới đẹp 2022 thích hợp với Micro Wedding

Tất tần tật về cách chọn áo dài cưới cho bà bầu

Chọn váy cưới dài tay cho cô nàng sang trọng và thanh lịch

Xem chi tiết: dammaxibong.com/bi-quyet-lua-chon-chiec-ao-cuoi-dep-nhat-phu-hop-voi-ban-than-la-gi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back