What's new

Bình tiên - Bán đảo hoang sơ.

Sau những ngày thấp thõm chờ đợi chuẩn bị, và nghe ngóng tin tức về thời tiết, rồi giờ G đã đến, đoàn chúng tôi 22người + 1 người(NT vào) Bình Tiên thẳng tiến.

21h30 Xuất phát.
6h30 đến Phan Rang, ăn sáng......bánh canh 7000đ/tô!
7h30 đi chợ PR
9h30 đến Bình Tiên,trước mặt chúng tôi là hàng loạt các công trình đang xây dựng san bằng đồi núi để mở ra các resort. NHờ có "thổ địa" dẫn đường nên đoàn chúng tôi qua được các "barỉe".
10h30 ghe chở chúng tôi đến "đảo hoang". Lúc này một nhóm khoảng 5 người đi qua bè bên đảo Bình Hưng mua thêm hải sản, số còn lại dựng trại.

Nào bây giờ các bạn cùng Núi tiếp tục khám phá về hòn đảo xinh đẹp này nhé.

Cũng không quên cảm ơn các bạn đã cùng nhau góp sức để chuyến đi được thành công và tốt đẹp.
Cám ơn a Hưng bạn LT đã hổ trợ chúng tôi về hậu cần.
Cám ơn a Đức chủ nhà-chủ ghe đã hổ trợ chúng tôi nhiều thứ.

Vì chưa có hình tập thể, nên post đỡ tấm này làm minh họa.

attachment.php

Last edited:
24/5 Mua gia vị (bột nêm, tương ớt, nước mắm, mù tạt..) 36,000
28/5 Ăn sáng 205,000
Than 50,000
Muỗng 10,000
Café 98,000
Đi chợ mực 5kg, thịt heo 2kg,các thứ...... 1,266,000
Khăn ướt, khăn giấy + bánh kem 273,000
"Chén, dĩa, đũa,cồn,vĩ ,nướng
khăn lạnh" 230,000
Bột năng 10,000
Nước suối (2 thùng) 170,000
Bia Heneken: 1 thùng 350,000
Mỳ ly 275,000
6kg Cá dìa + 1kg mực 740,000
29/5 Tiền ghe + cơm trưa + canh chua 1,500,000
Nước uống (bình 20l) + nước đá 200,000
Café (dừng sửa xe) 150,000
Ăn xế 1,230,000
Tiền xe 29 chỗ 6,500,000
Bồi dưỡng tài xế 300,000
Café tài xế 8,000
Tổng tiền chi 13,601,000

Số tiền tạm thu ban đầu : 800000 đ
Trả lại : 195000 đ
Vậy vị chi mỗi người : 605,000 đ

Ăn hải sản, uống bia ken,'333', rượu Hennersy,Bàu đá( cái này do có người tài trợ).Tắm tiên,ngắm ....thiên nhiên.:))

Last edited:
Vậy là một chuyến đi nữa đã kết thúc , một chuyến đi với những người bạn đồng hành đã quen biết và mới gặp lần đầu, nhưng trên hết với tinh thần đồng đội đã giúp nhau vượt qua rất nhiều khó khăn của thời tiết để cùng nhau tận hưởng một cảm giác hòa mình vào thiên nhiên hoang sơ của núi rừng và biển cả quê hương.
Với ý nghĩa là một chuyến đi để tổ chức sinh nhật cho các bạn trong nhóm Ba Hòn Đầm theo lời gợi ý của một số thành viên trong nhóm sau khi đi về từ BHĐ , đã được Chủ Thớt Núi & Biển chuyển thành chuyến khám phá hoang đảo làm Robinson. Với rất nhiều sự thay đổi về nhân sự cho đến giờ phút lên xe xuất phát, danh sách chuyến đi còn lại 23 thành viên, có một chút buồn trước giờ xuất phát khi các bạn không thể đi cùng, nhưng cũng có chút vui vì các bạn không đi được đã đến tiễn đoàn....Cảm ơn các bạn rất nhiều :L.
Với mình chuyến đi này có rất nhiều cảm xúc, một chút bùi ngùi trước giờ xuất phát được hát mừng sinh nhật 1 bạn không thể đi cùng, một chút háo hức khi nhìn thấy vùng biển hoang sơ với nước biển trong xanh, một chút lo lắng khi trời mưa quá lớn, một chút quyết tâm khi cả đoàn cùng nhau quyết định ở lại, một chút ngất ngây bên ly rượu với những người bạn trong một mái lều trên hoang đảo, một chút thú vị khi lần đầu ngồi giữa bãi biển xem đá bóng , một niềm hạnh phúc ngập tràn đón bình minh trên vách đá cheo leo........còn rất nhiều cảm xúc nữa, nhưng trên hết là tinh thần quyết tâm của các bạn đồng hành đã vượt qua những khó khăn khắc nghiệt của thiên nhiên và địa hình để cùnh nhau hòa mình vào cuộc vui.
Cám ơn tất cả các bạn!
attachment.php

Cám ơn Anh Hưng, Anh Đức, những người dân miền biển hiền hòa thân thiện đã giúp đỡ cho đoàn rất nhiệt tình.
Hẹn gặp lại các bạn trong những chuyến đi sắp tới.....:L

Last edited:
Thay mặt chị em phụ nữ xin vô cũng thương tiếc, í lộn vô cùng cảm ơn các anh zai nhà mình đã vô cùng cực khổ vận chuyển chị em. Ngồi chông chênh trên chiếc thuyền thúng mà em cứ thút thít, nước mắt lã chã rơi... chỉ vì đơn giản em sợ thúng nó úp mà em thì chưa bít bơi.
Tuy là trời phụ lòng người ( Ông làm cho mưa ướt áo em từ trưa đến tối), từ đầu đến chân chỉ thấy cát là cát, ôi! em yêu cát, ăn cát, uống cát, ngủ cát, tắm cát, rửa nồi niêu xoong chảo bằng cát.... Và em sẽ không bao vờ quên, không bao vờ đâu.
:) Nhưng quan trọng nhất là "Chúng ta đã không phụ lòng cái ông zời ấy" Vẫn nổi lửa và tiếp tục nổi lửa đi hỡi các anh chị! ( Giống kêu gọi chiến đấu quá! :D ) Viết tiếp hồi ức hoành tá tràng nào ;)

Trở lại Bình Tiên lần thứ 3, nhưng lần này hoàn toàn khác những lần đặt chân đến đây. Chuyến đi kỳ thú, phong cảnh hữu tình và những bạn đồng hành trên cả "Tuyệt vời" tạo nên 1 chuyến đi mà mãi đến hôm nay ngồi trong phòng làm việc nhìn ra cửa sổ cứ chập chờn mãi hình ảnh cái eo biển xanh ấy, những rặng núi, dòng suối thơ mộng và bải cát trắng phau.

attachment.php

Nhớ chuyến tàu nhỏ đưa cả đoàn đến nơi ấy!

attachment.php

Cuộc đổ bộ thật hấp dẩn.

attachment.php

Cảm giác được đi thuyền thúng và bị sóng quật ướt nhem chắc sẻ là khó quên với mọi người.

attachment.php

Nhưng trên hết vẫn là nước biển trong veo và cực sạch.

attachment.php

Hình tập thể trên "Eo biển xanh".

attachment.php

(c) Chuyến đi vừa rồi như 1 giấc chiêm bao vậy. Đây chỉ là cảm nhận của mình langtu sau bao nhiêu năm lang thang đây đó .....Cảnh vật thật tuyệt vời. Bạn bè thân thương cùng nhau vượt qua những gian khổ đúng nghĩa với từ hoang sơ và khám phá .......Anh lengkeng ơi em kết tài bắn máy của anh quá. Tâm phục khẩu phục sự đam mê của anh rồi. Rất cám ơn những người bạn đồng hành cùng langtu. Mong ngày off gặp lại cả nhà lắm lắm =))

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back