What's new

[Chia sẻ] Bộ dụng cụ Du lịch/Sinh tồn của tôi.

Sau một thời gian chui bờ rúc bụi. Em xin chốt liều một câu: Trường hợp phải "Sinh tồn" là trường hợp ta bị bất ngờ, không được chuẩn bị hoặc không được trang bị ( lạc, tai nạn, bị truy đuổi...)
Nên thường thì không thể mang được cả cái ba lô theo để mà sinh tồn.
Do đó em tập trung nâng cấp bộ EDC để trở thành bộ Survival luôn ạ

Sau một thời gian chui bờ rúc bụi. Em xin chốt liều một câu: Trường hợp phải "Sinh tồn" là trường hợp ta bị bất ngờ, không được chuẩn bị hoặc không được trang bị ( lạc, tai nạn, bị truy đuổi...)
Nên thường thì không thể mang được cả cái ba lô theo để mà sinh tồn.
Do đó em tập trung nâng cấp bộ EDC để trở thành bộ Survival luôn ạ
Mình thì thấy quan trọng nhất để " Sinh tồn " là " Tâm lý " và " Kỹ năng sống " chứ còn chuẩn bị một đống dụng cụ mỗi lần " đi chơi " có vẻ không ổn lắm. Mình chỉ nói trong trường hợp " đi chơi " nhé, còn để đối mặt với các thảm họa tự nhiên thì mình không dám bàn :)

Ration trong bộ của bác là loại khẩu phần gì thế, cục đó đủ ăn mấy bữa vậy. Em là em thích loại đồ sấy này của mẽo, nhỏ gọn mà ăn ngon và nhiều.

Bác cho hỏi món này là gì và mua ở đâu vậy

Bác cho hỏi món này là gì và mua ở đâu vậy

Hôm nay rảnh mới quay lại, may có bạn này trả lời hộ. Bạn ship qua amazon hoặc gửi mang về cũng dc mà. Nó cũng gần giống mỳ gói cháo gói của bên mình thôi, mà ngon hơn.

Món nui Ý với thịt gà. Mua tại Mỹ. Đây là đồ ăn xấy, đổ nước sôi và chờ chừng 20 phút.

Hôm nay rảnh mới quay lại, may có bạn này trả lời hộ. Bạn ship qua amazon hoặc gửi mang về cũng dc mà. Nó cũng gần giống mỳ gói cháo gói của bên mình thôi, mà ngon hơn.

Tùy loại. Có mấy món quá mặn, quá lạt, nói chung là ăn được thôi chứ không thể kêu là xuất sắc được.

mình thấy bạn là một người rất chu đáo và cẩn thận, nhưng thấy cũng hơi nhiều, nuế mang theo quần áo nữa chắc cũng là một vấn đề đó

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back