What's new

[Chia sẻ] BOKOR HILL - ĐẸP TỰA TRỜI ÂU

Bokor là nơi linh thiêng của vùng đất vương quốc, là nơi khí hậu mát mẻ quanh năm, là nơi duy nhất khác biệt với những vùng khác của đất Cam. Chỉ cách thị xã Kampot 10km mà thấy rõ sự khác biệt của khí hậu nơi đây. Băng qua những cung đường trải dài uốn lượn, rồi qua những cánh rừng bạt ngàn. Nơi đây hiện lên một vùng hoang vu thật sự...

Theo những dấu tích còn lại, thì hàng triệu năm trước, có thể núi Tà Lơn nằm sâu dưới đáy là biển. Rồi vì một tác động nào đó, khiến nó vươn mình ra khỏi biển như ngày nay. Bằng chứng là trên đỉnh núi có vô số khối đá bị nước biển ăn mòn, và cát ở nơi ấy cũng thật là trắng mịn

#Bokorhillstation #Bokor #Kampot #Cambodia#Mar2nd2018

Đến thị xã Kampot và thuê chiếc xe máy với gia yêu thương là 7$/1 ngày không bao gồm xăng. Thuê xe 24 tiếng nhé. Ba đứa chúng tôi bắt đầu vi vu rời khỏi Kampot để đến với Bokor hill. Khi rẽ vào đường lên núi là suốt chiều dài đường nhựa trãi mượt. Nghêu ngao hát hò và thoải mái hít thở cái không khí mát mẻ bao trùm.

156061

Vượt qua những con đường uốn lượn thì cũng tới được chổ nghỉ chân. Một gian hàng rau củ quả, trái cây của bà chị Cam đang ngồi đó. Vào mua vài chai nước rồi lên đi tham quan khám phá tiếp.

156054

Sương mù như hưởng ứng chào đón ba tụi tui, một không gian ngập bị bao phủ bởi mây mù. Đã quá xá...

156053

Đây là đền Dì Mẫu (Việt nam gọi như thế). Chắc ai muốn tìm hiểu thì có thể hỏi bác Gút gồ là ra nhé.

156055

Đối diện đền là ngôi nhà bị bỏ hoang rong rêu bao phủ. Nhìn đẹp gì đâu. Vào làm vài tấm hình deep deep.

156056

Bên hông nhà là bức hình trên tường của ai cũng chẳng rõ. Tôi đang đứng tạo hình cho nó deep mà chẳng liên quan gì hết. Thôi kệ đi khà khà khà. Có hình là có chuyện để kể mà.

156060

Hai người bạn đi cùng chụp bên trong của ngôi nhà.

156057

Cũng là bên hông ngôi nhà. Màu rêu đẹp lắm nha.

156058

Đi qua cánh cửa có gì không? Nhưng là nguyên bãi cỏ được mây mù bao phủ một màn trắng xoá...

156062

Diễn sâu trong khung cảnh mơ mơ.

156059

Tạm biệt ngôi nhà đẹp để len lỏi vào con đường mòn để đến với ngôi nhà này. Có bậc thang lên hẳn hoi nhé. Như các bộ phim thế giới bị mất quá thể các bác à. Đẹp kinh khủng khiếp luôn.

156063

Chỉ là tạo kiểu diễn sâu thôi chớ không có gì.

156065

Một căn nhà với những ô cửa đầy ma mị. Làm bạn sởn da gà đấy nhé. Nhớ đi đông đông chớ không là ước quần nhé.. ha ha ha. Đùa vui thôi nha chớ không có gì nè.

156064

Cảnh hai diễn sâu cho có hình của Cô Cô.

156067

Khung cảnh như vậy thì bạn có dám bước vào một mình không nhé.

156066

Vào ngôi nhà thứ ba có bức vẽ tuyệt vời. Cô Cô chỉ là bị tui xúi chụp kiểu này đấy.

156068

Ở đây cả ngày cũng không hết góc để sống ảo đầy nghệ thuật đâu nha các bác.

156069

Cho thêm tấm đứng với bức tranh đầy cuốn hút. Đây không phải tui nha, tên là Ken nha các bác.

156072

Cô Cô bảo tui là hãy chụp cho Cô Cô với chiếc xe này. À thì tui là chụp mà nên cứ thế chụp liền để mà còn được chụp lại tui chớ. khà khà khà.

156070

Thấy chưa, ăn ở tốt nên có hình ảo để sống nè chớ cũng chẳng tốt lành gì đâu...

156071

Rời nguyên tập thể những ngôi nhà bỏ hoang ba chúng tôi lại lên đường đi đến nhà thờ cổ. Dọc đường cái thấy mỏm đó đẹp quá cái lên sống ảo đó...

156073

Toàn bộ nhà thờ đã bỏ hoang.

156074

Tui và mặt sau nhà thờ.

156075

Cô gái tây bên một góc "Đẹp tựa trời Âu"

156076

Tui nữa nè, phải bon chen chớ không bon chen là không có hình đâu nha các bác... Rời khỏi nơi đây để đến với ngôi chùa cổ trên cao.

156077

Và cuối cùng cũng đã tới nơi. Ngồi ngắm ngôi chùa trong ánh nắng vàng rực rỡ kèm mây mù che phủ thường xuyên. Làm nản lòng chiến sỹ nhưng cũng vì ham hố chụp hình sống ảo và quay clip nên ba chúng tôi được một khoảnh khắc để đời mà không hề hối tiếc...

156078

Qủa mâm xôi dại trên chổ chúng tôi ngồi nhìn qua các chùa nè. Mây mù cứ ào ào che hết tất cả cảnh vật xung quanh chúng tôi. Cũng vì cái tật nhây nhây nên một lúc cũng được chứng kiến khung cảnh quang đãng với ngắm hoàng hôn tuyệt đẹp.

156079

Một khung cảnh trầm ngâm đầy tâm sự của chú tiểu sống trên đây.
Phần hai mới có cảnh hoàng hôn tuyệt đẹp nha. Vì lúc này máy tui hết pin vì ham hố quay phim quá nhiều mà tối hôm trước quên sạc pin dự phòng. Chờ đợi CÔ CÔ gửi hình qua thì tui đăng tiếp phần hai và có cả clip quay nữa nha. Còn tiếp...

156080

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back