What's new

[Hỏi đáp] Book vé của Norwegian mà thứ tự tên bị đảo lộn lúc xuất vé :(. Phải làm sao?

IPSec

Phượt thủ
Book vé của Norwegian mà thứ tự tên bị đảo lộn lúc xuất vé :(. Phải làm sao?

Xin hỏi có ai bay của hãng này chưa?
Tuần trước mình book vé từ Copenhagen đi Paris. Mình khai tên theo format sau (VD: tên mình là Le Thi Xuan Mai) :
First name : Mai
Family name: Le Thi Xuan
Vậy mà lúc xuất vé lại bị đảo thành : XUAN/MAI LE THI
Hic, vậy nghĩa là tên mình thành Xuan mất rồi :(
Mình đã mail cho hãng để yêu cầu giải quyết nhưng mấy ngày rồi không thấy phản hồi.
Có ai bị trường hợp như mình ko.
Thông thường bao lâu thì hãng mới reply lại mail?
Thanks

Re: Book vé của Norwegian mà thứ tự tên bị đảo lộn lúc xuất vé :(. Phải làm sao?

Phải làm sao?
K phải làm sao cả :)) Cứ ok mà đi thui. Norwegian dễ tính lắm, với lại bọn nó k care đâu, nó nhìn qua thấy các chữ ấy hiện trên passport là được

Re: Book vé của Norwegian mà thứ tự tên bị đảo lộn lúc xuất vé :(. Phải làm sao?

@thuongmeomeo: Hic, nhưng vẫn thấy lo lo thế nào ấy. Không nhỡ ra airport lại phải đôi co với người ta thì khổ :(
Bạn đã bị trường hợp này rồi à, họ ok luôn không có vấn đề gì sao, bây giờ chính sách có nghiêm ngặt hơn ko?

Last edited by a moderator:

@IPSec: Tớ đợt trước ở Thụy điển nên bay norwegian suốt mà. Tớ nhầm Mr với Miss loạn lên mà chả sao. Tên tớ lúc thì tớ ghi là Hoài Thương, lúc tớ ghi là Thương Hoài. Tên passport còn có nh thông tin như ngày sinh, rồi expiry date cho họ check mà bạn. K sao đâu

Last edited by a moderator:

Ko sao đâu bạn ạ. Mình đi norwegian suốt. Lần đầu tiên đặt mình cũng điền ngược tên thế, cũng hơi lo lo, nhưng rồi cũng chả thấy ai thắc mắc gì :))

Nghe mọi người nói thế thì cũng yên tâm nhiều rồi :). Thanks all :)

Bạn IPSec yên tâm đi, mình cũng đi hãng này rồi và đã bị nhầm tên như thế nhưng ko sao cả, bên hang đó không hỏi han gì đâu, nó chỉ nhìn thêm vài s để thấy đầy đủ tên của mình là okay hết mà

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,129
Latest member
anphatloc_group
Back