What's new

[Hỏi đáp] British Columbia, Canada, nên đi thăm những đâu?

aviator

Phượt tử
Em ở bên Mĩ, gần British Columbia, Canada. Bác nào đã đến vùng đó cho em hỏi: Ngoài Vancouver thì những nơi nào ở BC nên đi (trong khoảng một tuần) bằng ô tô?

Last edited:
Ở bên ấy mà còn không biết thì tớ ở VN biết mới nà nạ. :)
Đùa thôi chứ mấy bác Net, Anhgia dân Bắc Mỹ sẽ nhảy vào giúp bạn thôi. Kiên nhẫn chờ nhé. Còn nếu không ai trả lời hết và bạn hỏi thật tí tớ sẽ nói, thế nhá.

Mấy năm trước mình ở Vancouver đc 8 tháng, mạo muội đưa ra mấy nơi cho bạn đi thữ. ở BC thì bạn đi thăm thú đảo victoria , mùa này chắc hoa đẹp lắm , nắng trong , rồi siêng thì vong xe lên whistler khoảng 5 tiếng by car , lên đó chơi bungee nhảy xuống vách núi, trượt tuyết .... Rồi thì shopping ở night market ( bạn search trên web xem địa chỉ khu vực, mình quên rùi ) từ tháng này tới tháng 10 everynight , thưởng thức đồ ăn thui còn quần áo thì ghê lắm ! rùi ra englishbay phơi nắng ngắm người đẹp , mà theo mình thì english bay ko đẹp bằng biển NTrang ở VN mình đâu hihi. Mùa này ra downtown ở Vancouver tới đường Robson at weekend thì tha hồ shopping, toàn big sale, đông vui lắm , mà lang thang ở downtown mà cứ như đi ở nước nào ở Asia vậy, toàn châu á thôi. Dân ở BC thì very nice , có gì bạn search thêm nhe, chúc chuyến đi vui vẽ ! nhớ share hình nhen !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,484
190,102
Latest member
liem1996
Back