What's new

Các chuyến bay từ VN đi châu Âu

Re: Thông tin các chuyến bay từ VN đi châu Âu

M thấy book vé trên go voyages khá ok, Quan trọng là so sánh đc Gia, giờ bay, transit... Của all các hãng airline. Đợt vừa rồi m book khá Cận ngày, Trc k 2w mà book dc chuyến bay direct của airfrance với giá ok đó...

Vietnam Airlines vừa thông báo có chương trình khuyến mãi cho đường bay đến Pháp đây này cả nhà định đi Châu Âu mùa thu ơi. Chỉ áp dụng cho đường bay HAN-PAR thôi, ai ở SG thì bay ra HN rồi đi cho rẻ .

Có 4 ngày để mua vé thôi đấy.

Giai đoạn khởi hành: 03/09/2013 - 10/09/2013, giá 700 USD.
Giai đoạn khởi hành: 11/09/2013 - 31/12/2013, giá 550 USD
(giá chưa bao gồm thuế, phí khoảng 4,3 triệu)
Thời gian áp dụng: Áp dụng với các vé xuất trong giai đoạn từ 28/08/2013 đến hết 31/08/2013

Cả nhà đã ai đặt vé qua expedia chưa ạ? Em thấy là nếu vào expedia.com.vn thì sẽ không hiện phần mua vé nhưng nếu vào expedia của nước khác ví dụ US thì mình sẽ đặt được vé, giá vé theo em là khá hợp lí + việc đi từ 1 nước, về từ 1 nước nếu đặt ở trang này rất thuận tiện.
Hay bác nào đã đặt vé kiểu đi tới 1 nước và trở về từ 1 nước khác (em muốn tới Pháp đầu tiên và về từ Hà Lan) bằng cách nào đó mà được giá vé hợp lí chưa ạ, nếu cứ check kiểu 1 chiều thì chết tiền lắm, đắt hơn khứ hồi bao nhiêu ý.

Smallgirl226: Expedia.vn thì mình chưa đặt nhưng mình ở Mỹ cũng lâu và rất hay đặt vé ở expedia, giá cả cũng OK. Mình thấy nếu bạn đặt vé máy bay từ VN đi cho chặng dài thì đừng nên đặt ở những trang tổng hợp như expedia hay kayak vì họ ko có customer support ở VN nên nếu có vấn đề gì sẽ khó liên lạc. Còn bạn muốn đặt đi một nơi về một nơi thì bạn cứ vào websites các hãng rồi ở phần book vé thay vì chọn round-trip bạn chọn cái phần multi-city đó rồi tra lịch trình bạn muốn đi. Mình đi EU hay đi multi-city. Tháng 6 vừa rồi mình cũng đi Ý về Pháp, bay Thai Airways vé tầm $1000.

Các bác ơi, cho em hỏi có ai ở đây có kinh nghiệm/biết về vụ đi Thổ Nhĩ Kỳ từ Hà Nội chưa ? Các bác đã đi hãng máy bay nào?
Em search thì thấy có lẽ đi Aeroflot là hợp lý nhất; tranist ở Moscos, thời gian đợi cũng không nhiều.
Và 1 điều nữa, Aeroflot có hay khuyến mại gì không? Và đợt khuyến mại thường vào khoảng thời gian nào?
Em đang tính đầu năm sau đi Thổ chơi ( tự túc ) nên cần chuẩn bị từ bây giờ.
Cảm ơn các bác.

Hôm qua mình vừa book vé đi Đức, từ Hà nội, nối chuyến một chặng ở Pháp, giá 642$/pax đi cuối tháng 7 về đầu tháng 9, mình thấy giá này vẫn còn đặt được, đặt trên airfrance nhé, bạn nào đi ngả này thử xem :)

Cho em hỏi với, em có kế hoạch đi du lịch bụi ở châu Âu vào tầm tháng 8 tháng 9 năm sau. Vì vậy nên bắt đầu rình vé ở những nơi nào ạ? Và điểm đáp nên là ở đâu để tiết kiệm chi phí nhất? Em có người quen sống ở Đức.

Cho em hỏi với, em có kế hoạch đi du lịch bụi ở châu Âu vào tầm tháng 8 tháng 9 năm sau. Vì vậy nên bắt đầu rình vé ở những nơi nào ạ? Và điểm đáp nên là ở đâu để tiết kiệm chi phí nhất? Em có người quen sống ở Đức.

Ý bạn là mua vé của hang nào hay mua vé để đi những đâu ở Châu Âu, bạn có người quen ở Đức là có người hướng dẫn rồi, lo gì :) bạn tham khảo lịch trình của các bác đã đi rồi trong forum hoành tráng Châu âu này, để biết thong tin chi tiết chi phí và các điểm đến, rồi chọn cho bạn lịch thích hợp nhất nhé :x

Chả cần rình, đi Malaysia Airlines giờ rẻ bèo.

Chả cần rình, đi Malaysia Airlines giờ rẻ bèo.

Đùa, bác vào trang web nó mà xem, giờ đặt vé cho chuyến giữa tháng chin cũng hết 1100 $ rồi đó bác, rẻ bèo là đặt trước it nhất 2 tháng nhoa, mà có rẻ gì cho cam 750$ cả đi cả về

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back