What's new

Các chuyến bay từ VN đi châu Âu

Re: Thông tin các chuyến bay từ VN đi châu Âu

@Entidi: Bay từ HAN đi FRA của Aeroflot thì tớ chưa búc bao giờ,nhưng đi PAR tớ búc đc vé 650 đồng Mỹ của Aero rồi.Chắc về từ bên kia sẽ rẻ hơn nhỉ?

@Entidi: Bay từ HAN đi FRA của Aeroflot thì tớ chưa búc bao giờ,nhưng đi PAR tớ búc đc vé 650 đồng Mỹ của Aero rồi.Chắc về từ bên kia sẽ rẻ hơn nhỉ?

Bạn làm vé thì chắc là biết rõ điểm xuất phát từ đâu thì xuất vé từ thị trường đó giá mới rẻ. Chứ ngồi A xuất cho thị trường B chắc chắn là đắt rồi, tính theo giá công bố trên trời, trừ khi mua các loại vé từ điểm cộng miles....

Cách đây tầm một năm, búc của bọn nó đúng là có giá đó, nhưng từ khi bọn LOT nhảy vào thì bọn này không cạnh tranh được hay sao ấy. Song giờ, LOT tèo rồi, bạn nào muốn giá rẻ thì chỉ còn bọn Nga mafia là lựa chọn hợp lý.

Cao hơn tý thì có THAI hoặc MH cũng rẻ tạm chấp nhận được khi búc trước vài ngày. Nếu bạn nào tinh ý, búc tách ra, búc của AB về BKK cũng rẻ (tầm 500) rồi búc nối về HAN cũng ok lắm.

Bạn làm vé thì chắc là biết rõ điểm xuất phát từ đâu thì xuất vé từ thị trường đó giá mới rẻ. Chứ ngồi A xuất cho thị trường B chắc chắn là đắt rồi, tính theo giá công bố trên trời, trừ khi mua các loại vé từ điểm cộng miles.... .

Ều,tớ làm vé bao giờ đấy,sao tớ ko biết:))
Tớ hay đi nên ngồi rình mò và tìm hiểu thêm cho biết thôi.
Còn AB bay từ BKK tớ thấy ko rẻ cho lắm,trừ khi có đợt sale lớn.

Last edited:

Huhu, em có ý định quay lại thăm châu Âu vào năm sau, mà nghe tin các bạn LOT bỏ thị trường VN như sét đánh ngang tai, vì đã trót hi vọng là sẽ rình vớt được em vé rẻ để đi vào tháng 4 năm sau. Thế các bạn/các anh, chị/các em có xem có đường connect nào từ KL hay BKK sang châu Âu (Paris) mà giá rẻ không thì chỉ em với ạ? em sẽ rình các bạn  để bay chuyến HN-KL/BKK ạ. Xin cảm ơn.

Ều,tớ làm vé bao giờ đấy,sao tớ ko biết:))
Tớ hay đi nên ngồi rình mò và tìm hiểu thêm cho biết thôi.
Còn AB bay từ BKK tớ thấy ko rẻ cho lắm,trừ khi có đợt sale lớn.

Có đọc đâu đó, ai bảo thế. Nhầm nhọt à^^

Mình bào búc AB từ đầu FRA về BKK, chứ đầu phải từ BKK^^

Cho mình hỏi thông tin vé máy bay đi Hà Lan, đứa em gái mình chuẩn bị đi giao lưu văn hóa ở hà lan vào 24 tháng 4, mình thấy giá khứ hồi trên cathay là ~$1300, khá ok, nhưng liệu còn option nào khác không?

Vé đi Hà Lan bạn tìm trên skyscanner. Khoàng tầm 800-950$ 2 chiều, bay hãng Aero của Nga. Em bạn đi Rotterdam hay Amsterdam IW vậy ? Học USSH đúng hem ?

Vé đi Hà Lan bạn tìm trên skyscanner. Khoàng tầm 800-950$ 2 chiều, bay hãng Aero của Nga. Em bạn đi Rotterdam hay Amsterdam IW vậy ? Học USSH đúng hem ?

Đúng rồi nó học USSH, 22 tháng 4 này đi.
Mình có nhỏ bạn ở Strasbourge, Pháp, nên mình tính cho nó xong cái fair thì đi train qua Strasbourge chơi, rồi nhỏ bạn mình dẫn nó đi Venice-Nice-Monaco luôn, nên giờ chuẩn bị hồ sơ cho nó làm visa, thì khi vào xin visa người ta hỏi thì mình có nên nói là mình sẽ ở lại chơi như vậy ko?
Nếu cần thì mình sẽ phải yêu cầu host bên đó viết thư mời thế nào cho tiện cho mình?

PS: Thực ra mình cũng ko cần giá vé quá rẻ đâu, chỉ cần flexible một chút, vì sẵn dịp này nên mình tính cho nó đi đây đó mở mang tầm mắt, nên nếu mua được vé giá ok, cho thay đổi lịch thoải mái một chút thì ok, vì nó sẽ đi lung tung rồi phải quay về Ams để bay về VN nữa.

Air France đang có khuyến mãi đó, đi eco giảm được tới 150USD nhưng cũng tùy ngày. Mình thấy bạn nào đi khoảng tháng 5, tháng 6 thì giá 620 + thuế. Nhưng mua trước 14/4 nhé ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back