What's new

Cafe Hà Nội

:| trà đạo à, cụ ở nhà pha trà suốt mà từ bé đến giờ chưa thử ngụm nào :)) ko biết có khác j trà xanh ko =))
mình chưa đi uống bjo nên ko biết, nên uống loại nào bạn nhỉ

trong khuôn viên Cung văn hóa hữu nghị trên đường Trần Hưng Đạo có quán cafe không gian thoáng đãng lắm các bác ghé thử xem nhé.

Nhờ các bạn tư vấn dùm quán cà phê nào có thể ngắm cảnh hoàng hôn trên hồ Hoàn Kiếm hay Trúc Bạch? Có thể ngồi đồng lâu lâu 1 tí.

Nhờ các bạn tư vấn dùm quán cà phê nào có thể ngắm cảnh hoàng hôn trên hồ Hoàn Kiếm hay Trúc Bạch? Có thể ngồi đồng lâu lâu 1 tí.

Hì hì a lengkeng đã lang thang đến Hà Nội rùi à. E mạo muội tư vấn cho a vài điểm nhé :
- Cape HighLand ... view cực đẹp luôn, nhìn toàn cảnh Hồ Gươm từ trên cao; hồ Trúc Bạch thì thoãi mái hơn, do có nhìu quán cape, a tha hồ mà chọn. Hồ Tây thì a cứ đi thôi, thấy chỗ nào đẹp đẹp thì dừng, khu đấy cape cũng nhìu lắm. Mà a nếu ra Hà Nội thì phải trà nóng vỉa hè, giữa trời se se lạnh như lày, sướng lắm ....
- Riêng e thì tư vấn riêng cho a vài điểm nhóm bọn e hay ngồi, nếu có duyên e chạy sang giao lưu luôn ạ. Bọn e hay ngồi trà nóng khu Bờ Hồ (đối diện đền Ngọc Sơn í), khu đấy nếu a ngồi tầm 22h trở đi thì tuyệt vời lắm, cảm nhận về một Hà Nội yên bình, chậm chậm ... rõ nét lắm. Hoặc trà nóng cầu Long Biên (có điều mùa này hơi lạnh lạnh, nhưng ngồi trên cầu cũng thích); a cứ thử xem sao ....

Lãng Bạc cafe bác ạ, 52 Yên Phụ ạ. Em thik ngồi ở trên tầng 4, ngoài hiên sau ngồi nhìn ra hồ Tây, chiều hoàng hôn mà ngồi đó thì ... chẹp chẹp
Mà ngồi ở đây tầm nhìn rất rộng ( hồ Tây mà), bác cứ đến 1 lần đi cho biết ạ, buổi sáng or chiều nhé!

Lãng Bạc cafe bác ạ, 52 Yên Phụ ạ. Em thik ngồi ở trên tầng 4, ngoài hiên sau ngồi nhìn ra hồ Tây, chiều hoàng hôn mà ngồi đó thì ... chẹp chẹp
Mà ngồi ở đây tầm nhìn rất rộng ( hồ Tây mà), bác cứ đến 1 lần đi cho biết ạ, buổi sáng or chiều nhé!

Lên đó còn có rạp chiếu film nữa đó các bác ah

Bác Lengkeng tạt qua Cổ Ngư nhá! http://www.vnnavi.com/restaurants/conguhn/
Ngay chỗ đường Thanh niên rẽ vào Yên phụ ấy ạ. Bác nhớ lên tầng 3, đợt e ngồi là toàn ghế nhựa như quán bia hơi ấy, nhưng view đẹp + nuột! :D
Bác đại gia thì phi lên Sofitel, em chả nhớ tầng bao nhiêu nữa chọn bàn gần cửa sổ view cả HN luôn! ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back