What's new

[Chia sẻ] Cambodia, chuyến đi mua xe đạp

Bác cho em hỏi?...Đến Phnompenh rồi muốn mua xe thì cụ thể là đi đâu thế bác...Chiếc Giant trong hình giá khoảng bao nhiê vậy bác...Em muốn làm chiếc Asama AMT thì giá bên đó khoảng bao nhiêu?...Em sinh viên mà chưa biết bao nhiêu để chuẩn bị tiền...Hix

Chỗ bán thì bạn xem trong trang web này nhé :
https://www.phuot.vn/threads/36205-Chỗ-bán-xe-đạp-xịn-(Japan-chính-gốc)-giá-bèo

Giá cả thì khoảng bằng 1/3 - 1/4 giá ở Saigon
Tôi chỉ mua xe sida thôi, có hiệu gì mua hiệu nấy. Mình thích hiệu này nhưng hàng không có thì phải chọn hiệu khác thôi. ASAMA chỉ có xe nguyên thùng chứ không có Asama sida nên tôi không biết giá.
Cái GIANT màu vàng đó tôi mua 55 đô, về độ thêm chút ít

Cảm ơn bác đã tư vấn và giúp chọn lựa được chiếc xế mà em mơ ước bấy lâu.
Em làm chuyến go home bằng chiếc xe thân yêu đó, trước là để tiết kiệm sau đó là thử chân cẳng xem sao. xế chạy ngon, chân cẳng cũng có mỏi nhưng bàn tọa thì...:T tê tái... đi có 130km mà hết 9h (đuối toàn tập). trên đường gặp mưa nhỏ mát quá nên cứ quay đều bánh xe, hậu quả tối về 39 độ thân nhiệt, giờ mới bình thường lại lên "phượt" chia sẻ...(NT)

Mua rồi đạp về luôn hả các bác? Khi nào bác Tam Anh có dịp đi nữa thì cho em bám càng với nhé, em cũng muốn tậu 1 chú về đạp loanh quanh cuối tuần vs anh em nhà mình.

Chiếc Giant này mà chỉ có 55$ thôi sao anh! Đã thiệt!

Anh có thể chỉ cho em cụ thể mình mua xe xong rồi đem qua biên giới như thế nào hay là có dịch vụ gửi hàng về Vn vậy anh? thanks!

Cảm ơn bác đã tư vấn và giúp chọn lựa được chiếc xế mà em mơ ước bấy lâu.
Em làm chuyến go home bằng chiếc xe thân yêu đó, trước là để tiết kiệm sau đó là thử chân cẳng xem sao. xế chạy ngon, chân cẳng cũng có mỏi nhưng bàn tọa thì...:T tê tái... đi có 130km mà hết 9h (đuối toàn tập). trên đường gặp mưa nhỏ mát quá nên cứ quay đều bánh xe, hậu quả tối về 39 độ thân nhiệt, giờ mới bình thường lại lên "phượt" chia sẻ...(NT)

Welcome home.

Đây là kinh nghiệm về tốc độ chạy xe:
- TỐC ĐỘ ĐANG ĐẠP
- TỐC ĐỘ TRUNG BÌNH
Thường thì tốc độ trung bình chỉ bằng khoảng 50-70% tốc độ đang chạy. Thí dụ như Saigon - Mỹ Thuận 120Km, dự tính đạp 18Km/g thì sẽ đạp khoảng 6 tiếng + Nghỉ 2 tiếng là đến. Thực tế thường là 12 -14 tiếng mới xong.
Nhiều bạn nghĩ là do nghỉ dọc đường nhiều. Không phải vậy đâu, chạy xe hơi, xe honda cũng bị vậy, tốc độ trung bình cũng chỉ lên tới 70% tốc độ xe (đã khấu trừ thời gian nghỉ rồi)

Last edited:
Các bác đi Cam cho e hỏi ngu tí: Mấy con xe Giant nó để giá $ đó là tính tiền đô la Mỹ ah? Mà sao hàng 2nd lại hạt dẻ thế!

Bác chạy xe này thì để được nhiều tiền đấy thay vì mua thuốc cho cao huyết áp, mở trong máu,
tiểu đường và còn xả sì tress cuối tuần nửa. Con Giant này chạy chừng nào mới hư, bác ráng vào XEDAP.ORG
hay XEDAP.COM để học cách sửa chửa, bảo hành cho xe của bác thì tốt biết mấy, tự làm được hết đấy.
Hôm nào các bác có chuyến đi săng hàng như vầy post cho mọi người cùng học hỏi thêm nhé bác!

Hic, sao bên ấy xe đạp rẻ thế hả trời, con xe của bác thế kia mà mua có hơn 5 chục $. Bác làm em đã thèm đi Cam thì chớ, giờ thì ngứa ngáy hết cả trong máu lên rồi :((

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,473
190,101
Latest member
anhquannn
Back