What's new

[Đã đi] Campuchia 4 ngày 28/12/2010-31/12/2010

Status
Not open for further replies.
Mình lần đầu tiên đi Cam, lịch trình mình dự tính như sau ( tham khảo của các bác đi trước :D):
Ngày 1(28/12) :SG-Siem riep(560km)
Ngày 2(29/12) :Angkor, do chỉ đi angkor trong vòng 1 ngày nên mình nghĩ chỉ đi đc angkor thom, angkor wat, đền Ta Phrom và đỉnh đồi Bakheng)...
Ngày 3(30/12): Lên xe Siem riep- phnompeng(314km), chiều tranh thủ đi cánh đồng chết, công viên wat phnom .
Ngày 4( 31/12): Hoàng cung, chùa bạc. Chiều lên xe về SG(240km).

Các bác đi trước ai có kinh nghiệm về GH hay đi lại bên đó share và góp ý cho mình thì tốt quá :D. Thx.
Hiện tại mình chưa rủ đc ai đi cùng, có bạn nào cùng đi đc dịp này thì hay quá, tốt nhất là 1 bạn nữ để tám cùng và share tiền phòng, tuk tuk... ( mình là nữ)

Hihi, bạn Gà F1 là chuyên gia đi chợ của đoàn à?
Mình ở lại Siem Riep một ngày thôi, vậy nên đi Siem Riep Night Market hay Angkor Night market? 2 chợ đó có gần nhau ko bạn?
Tối t6 ở Phnom Peng không có chợ đêm hả bạn?
Còn về buffer và xem múa Apsara mình nghe nói ở Sophea và Kullen đều nice^^.

To VinhNguyen: Mình cũng đặt vé xe bên Sapaco vì nghe nói xe bên đó đi thích hơn Mai Linh :D. Mà tiếc quá, mình 31/12 lên xe về sg lại mất rùi :D.

Mình cũng đang o Xiẻmiep đây, sang mai đi thăm 1 ngày ở đay rồi quay về Phnompenh. Mình thì lại đi theo đường thuỷ - Tàu cao tốc...Châu Đốc - Phnômpênh ( dự kiến đi tiếp lên thẳng Xiểm Riêp theo đường Biển Hồ nhưng bị nhỡ tàu đành theo đi ô tô). Đường sóc..trời nóng..ặc ặc 8h mới đến nơi..đói hoa cả mắt

Mình ở lại Siem Riep một ngày thôi, vậy nên đi Siem Riep Night Market hay Angkor Night market? 2 chợ đó có gần nhau ko bạn?

Hai chợ đó ở SR gần nhau lắm. Bạn có thể đi cùng lúc 2 cái cũng được. Còn ăn buffer và xem Apsara thì nên có thể ở Kullen. Còn Sophea ah mình không biết rõ lắm.

Tối thứ 6 ở PP hình như có chợ đêm. Chợ đêm ở PP mở vào tối 6,7 và CN ( mình nghe Giang nói thế) vì bọn mình đi PP rơi trúng vào t7 nên thứ 6 không chắc lắm.

F1 đúng là chuyên gia mặc cả của đoàn mình đấy. Phương châm của em í là ngon - bổ - rẻ - free càng tốt :D
Hai chợ này ngay cạnh nhau àh. Nhớ mặc cả xuống 3, 4 lần nhé. Bạn nên đi một vòng xem xét mặc cả rồi hãy quyết định mua, đừng mua ngay từ hàng đầu tiên dễ bị hớ đấy.
Chợ đêm PNP có từ tối thứ 6 đến CN nhưng đồ không nhiều bằng ở SR vì phục vụ chủ yếu cho dân Cam nên mình thấy toàn đồ Tàu, xấu lắm. Đồ lưu niệm ít hơn, nhưng móc chìa khóa, miếng dính tủ lạnh thì rẻ hơn ở SR. Ăn đồ nướng ở chợ đêm rất rẻ và ngon.
Đoàn mình không ăn buffet ở hai restaurant đó, thấy mọi người đều comment ăn ở Kullen ngon thì các bạn nên thử. Nhớ là họ nói 12$/người nhưng có thể mặc cả còn 10$ (c)

Sim điện thoại của mình còn hơn 5$ gọi nội mạng và 1,7$ gọi ngoại mạng. Bạn nào ở Hà Nội có thể gặp mình cho sim đó nhé. (c)

Minh vote cho Mai Linh, Mai Linh ổn hơn Sapaco về chất lượng và sự nhiệt tình của bác tài cũng như phụ xe. Sapaco tuy có nhà vệ sinh nhưng xe bị mùi và ghế hơi nhỏ, mình ngồi ghế đó bị ê ẩm hết cả người :(

To VinhNguyen: Mình cũng đặt vé xe bên Sapaco vì nghe nói xe bên đó đi thích hơn Mai Linh :D. Mà tiếc quá, mình 31/12 lên xe về sg lại mất rùi :D.

Tiếc quá, phải chi nhóm bạn về trễ 1 tý là mình có thể cùng nhau giao lưu nơi đất Cam. rùi hen. Have fun...

HIhi, nhờ các chia sẻ của các bạn đi trước, mình đã có một chuyến đi đầy thú vị. Thks mọi người nhìu nhìu....Có dịp nhất định sẽ quay lại!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back