What's new

Campuchia bằng xe máy từ mùng 2 đến mùng 7 Tết 2011

Status
Not open for further replies.
Tôi định đi chơi CPC bằng xe gắn máy từ SG Lộ trình định như sau.ngày 1. sg đi congphongthom (410km) ngày 2.congpongthom đi siẻmiep(150km) tham quan vung hồ ,tham quan angcothom Angcovat ... ngày 3. siẻmiep đi purat(390 km) tham quan cửa khẩu tháilan .thành phố battambang .ngày 4. supat đi cảng xihanucvin (380km) tham quan kongpongcham udong và thành phố biển. ngày 5. từ cảng đi Tp phnompeng (300km) tham quan các khu du lịch nổi tiếng của TP... Ngày hôm sau về sg .(Thời gian còn 2ngày để dự phòng có những chổ mình dự kiến thời gian chưa hợp lý ) đó là dự định của mình .vì đây là lần đầu mình đi CPC chưa có tý kinh nghiệm nào. Mong các phượt gia phượt tử đóng góp ý xin lắng nghe.Nếu có ai cùng tham gia thi vui quá .mình có hai người mốt xế một ôm .số liênlạc 0974 940 911 Thanks

Last edited:
Re: Đi du lịch bụi campuchia bằng xe máy từ mùng 2 đến mùng 7 tết 2011 tìm bản đồng h

Cám ơn bạn ,mình muốn tìm thêm bạn cùng đi .Vì chưa đi lần nào nên cũng sờ sợ

Re: Đi du lịch bụi Campuchia bằng xe máy từ mùng 2 đến mùng 7 Tết 2011

Mình đang ở Cambodia, vừa đến được 15 phút. Nói chung là tình hình hiện nay theo mấy người ở đây nói có vẻ không tốt lắm hay sao á. Chả biết thế nào. Tuy nhiên đi xe máy chắc không vấn đề gì đâu bạn. CỐ lên nhé.

cám ơn bạn, mình rất muốn biết tình hình an ninh ở đó, bạn có thấy xe máy của việt nam chạy ở đó ko? tiếng anh mình kém lắm ko biết sang đó những người biết tiếng việt có nhiều ko ? Nhờ bạn có thông tin gì cho mình biết,Cám ơn nhiều.

http://www.vikingvietnam.com/index_new.php . BẠn tham khảo thêm chỗ này tí.
hiẹn giờ mình đã về Vn rồi.
Update là Police Cam hơi gắt hơn trước chút, còn tối thì được khuyên không nên đi đêm và đi xa nữa nên mình nhậu và ...ngủ thẳng cẳng cho an toàn. Xong việc chuồn về lập tức.
Còn ở cửa khẩu mình thấy xe máy đi qua lại hà rầm, canh me mãi chả hỏi được ai. Biển số không chỉ 70 mà có cà 36, 50 v.v... Họ dắt xe qua bình thường, bạn nên hỏi thêm Thuan ANh và Hoẵng kinh nghiệm đi xe máy qua, nói chung oto còn đi lọt, huống gì xe máy.
Còn tại nạn nữa nhé, bữa thấy ông Camry của Cam lọt ruộng, phải dùng xe cẩu lấy lên. Và đoạn đường gần vào PhnomPenh thì rất xấu, bụi mù mịt mất khoảng tầm 7-8 km.
Đi quốc lộ bên Cam nên né mấy ông biển Cam ra, nhất là mấy ông bus, chạy khiếp lắm. Bữa về đi từ Phompenh về đến Tân Kỳ Tân Quý mất có 4h30 phút à, chịu hẻm nổi,.

Thuần Anh và Hoẵng là một người bạn Quế ơi ^^!.

Dân Cam về cơ bản vẫn lành hơn dân mình nhiều; nhưng tốt nhất sắp xếp lịch trình thế nào mà đi đường thì vào ban ngày, chập tối là phải đến được chỗ nghỉ rồi, thế cho chắc; mình ở xứ lạ, ko biết đường nào mà lần.

Công an Cam theo report và bản thân tớ thấy thì "ăn" cũng khá nhìu. Khéo léo, né ko cho họ thịt mình thì tốt; ko thì ngọt nhạt mấy câu và đưa cho họ một ít, đi cho nhanh --> nhớ đổi nhiều đô lẻ vào nhé. Tầm 1,2 đô là hối lộ được rùi. Xe máy tớ thấy vẫn qua lại cửa khẩu đều; bản thân bọn tớ cũng là xe việt chạy trên đất Cam đây. Tớ cũng biết một vài người bạn vẫn chạy qua lại bên đó thường xuyên, nên chắc ko có vấn đề gì. Nếu thủ tục chục trặc thì cứ gọi Bác Hồ hoặc Obama ra dẫn đường thì chắc là ổn ^^!.

Ở Cam người nói TV cũng nhiều lắm; còn tiếng Anh ko thạo thì cũng ko lo lắm đâu vì chính họ cũng thế mà; ko phải lúc nào cũng tìm được người thạo T.A đâu :D. Trước khi nói chuyện, bạn cứ thử hỏi xem họ có nói được TV ko. Không thì cứ ngôn ngữ cơ thể mà uốn éo :D

Cam ko thấy bắn tốc độ nên dân tình cũng phi ác lắm đấy nhé, đi đứng thì để ý chút thui. Còn đi trong thành phố thì thận trọng một chút, mấy anh công an bên đấy là cũng rắn như mấy chú bồ câu bên mình.

Nói chung, trước khi đi thì sợ thế thui, còn thì cứ thích là nhích, xách ba lô mà đi bạn ạ

Chúc vui.

Cám ơn các bạn.Thông tin các bạn gúp mình "vững tin" trước khi lên đường .Từ tết năm 2005 mình cùng bà xã thường nghỉ tết là đi du lịch bụi từ 02 đến mùng 10. Mỗi năm đi khoảng 1200km điến 1500km .Các tỉnh từ Đaclac- nha trang trở vào đến Hà tiên ,vác cả xe máy ra đảo Phú quốc .Nói chuyện nhiều người cười mình hơi hâm hâm ,nhưng mình muốn đi để biết.Gần đây qua net mình mới biết từ "phượt; Vậy là còn có nhiều người ham đi như mình,Vui quá, dự định năn nay đi cột mốc Đất mũi Cà mau ,nhưng thấy các bạn đi cam,Thái ,thấy ham vậy là quyết định đi luôn nếu qua Thái được càng tốt ,qua xem đường đi của bạn mình mình rất ngưỡng mộ .Từ nay đến tết mong tìm được một hai người bạn đồng hành thì hay quá. Một lần nữa mình cám ơn những thông tin và tình cảm của các bạn dành cho mình.

Thấy bạn kể...Vậy chưa đi nước ngoài nhiều...nhất là đi balo. Bạn ơi nên đi xe bus của nước sở tại nha ,mang xe máy theo thêm gánh nợ đó ,không bì Thuan Anh được họ rất pro.Tới đâu thuê xe máy tới đó giá rất rẽ 3usd/ngày Thái ,tiếng anh cho giỏi mới khè được polic Cam...còn như...thì xin can,nếu cần tư vân xe đi Cam,Thai,Ma,Sin tớ sẳn sàng

Cám ơn bạn .Mình muốn cái cảm giác lo sợ mà...Vui.Tham khảo nhiều trang trên diễn đàn thấy anh em đi mà ham.Mình định đi thử sang đó một ngày nếu thấy được ,đi tiếp... còn ko .Đằng sau quay,về cửa khẩu An giang đi Cà mau.Hiện trên diễn đàn cũng có một tua đi bụi cpc bằng xe may theo đoàn ,cũng từ 02 đến 07 tết,thấy cũng hay nhưng ko được tự do.mình cũng đang lăn tăn.bà xã mình muốn đi theo đoàn cho an toàn...Còn thời gian từ nay đến tết mà .Mình còn đang" nghe ngóng'' Xin cám ơn thông tin của bạn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back