What's new

Cần bạn biết tiếng Hoa cùng đi Nội Mông từ 29/4 đến 8/5/ 2011 sắp tới, miễn phí xe cộ

Cần bạn biết tiếng Hoa cùng đi Nội Mông từ 29/4 đến 8/5/ 2011 sắp tới, miễn phí xe cộ

Plan của bọn mình đã fixed như sau:
Bắc Kinh - Đại Đồng - Hồi Hột - Bao Đầu - Ngạc nhĩ đa tư

I/在大同, 山西 去参观: (Datong, Sơn Tây đi những điểm sau):
1/ 悬空寺 (Xuankong si, Chùa treo)
2/ 雁门关 (Yanmenguan, Nhạn Môn quan)
3/ 云冈石窟 (Yungang shiku, hang đá Vân Cương)
4/ 衡 山 ( Bắc Nhạc Hằng Sơn - Héngshan)
5/应县木塔 ( Tháp gỗ 64m - Muta)

6/ 善化寺 (Shanhua Si)
7/华严寺 (Huayan si)
+ 注意: 在上面7个旅游点之中第1到第5的景点� �须来参观
(如果时间不要紧的话(或者后面两� �景点可以省略)我们要么去 “常家庄园”要么去“大同土林”)。
Lưu ý : Các điểm xếp từ 1 đến 5 nhất thiết nên đi.
Tùy tình hình, nếu có thời gian (hoặc muốn bỏ bớt 2 ngôi chùa cuối cùng) thì có thể đi 1 trong 2 điểm sau để thay đổi không khí:
常家庄园 (changjia zhuangyuan - trang viên của một gia đình)
大同土林 (datong tulin - Đại Đồng thổ lâm, nơi có các loại cây kỳ dị)
这个景点如果顺路的话去看一下 (Điểm này tiện thì đi): 九龙壁 (Jiulong Bi)

II/在 呼和浩特 参观下面几个景点: (Ở Hohhot đi các điểm sau):
1/ 大召寺 (Dazhao si) & 席力图召 (xí lì tú zhào), also called Xiaozhao Temple (xiǎo zhào sì 小召寺)
2/ 葛根塔拉草原, ( Gegentala Caoyuan, thảo nguyên)
3/ 昭君墓; ( Zhāojūnmù – mộ Chiêu Quân)
4/ 五塔寺, ( Wuta Si, Ngũ Tháp tự)
5/ 清真大寺 (qīng zhēn dà sì), Great Mosque , nhà thờ Hồi giáo )
6/希拉穆仁 (thảo nguyên Xī lā mù rén)

有时间可以去看: (Có thời gian thì đi thêm):

万部华严经塔 (wàn bù huá yán jīng tǎ) is ...dà sì 清真大寺

III/ 在 包头和 鄂尔多斯 参观下面几个景点 (bāo tóu và Ordos - è ěr duō sī đi các điểm sau):
1/银肯响沙湾 (yín kěn xiǎng shā wān, sa mạc Hưởng Sa Loan)

2/ 五当召 (wǔ dāng zhào, chùa Lạt Ma)

3/成吉思汗陵 (The Mausoleum of Genghis Khan ,chéng jí sī hán ling)
Yijin Huoluo Banner (yī jīn huò luò qí 伊金霍洛旗) of Erdos (è ěr duō sī 鄂尔多斯), which is 180 kilometers away to the south of Baotou
4/ 秦长城 (Great Wall of Qin Dynasty - 221 to 206 BC - qín cháng chéng)
5 / 美岱召 (Meidaizhao Lamasery - měi dà zhào)

总的来说,上面几个旅游点列出来比� �多,但是它们之间不算远,路途又容� ��走。几个排在上面的景点必须要参观 。在内蒙想去的名胜古迹请在蓝色的� �址可以查看。 (Nhìn chung các điểm liệt kê ra thì nhiều, nhưng nó cũng không xa nhau mấy và đường đi khá dễ dàng. Các điểm xếp đầu là những điểm nhất thiết đi

Có cái link này rất hay, giới thiệu ngắn gọn đầy đủ (cả tiếng Hoa và phiên âm các địa danh) có ảnh đẹp về các thắng cảnh mà mình muốn thăm.

http://www.foreignercn.com/index.php...&limitstart=20
Đại loại hành trình có đủ Thảo nguyên, sa mạc, núi thiêng, trường thành, quan ải, di tích văn hóa lịch sử...
Bọn mình là một nhóm khá đông, trước đã có 1 em học ở TQ tham gia, nhưng giờ em ấy bận luận văn, ko thể đi được nên nhóm rất cần thêm 1 bạn sành tiếng Hoa (mình thì có kinh nghiệm đi TQ đến 11 lần nhưng chỉ biết nói vài thứ cơ bản thôi)
Người biết tiếng Hoa tham gia sẽ được miễn phí hoàn toàn tiền xe cộ đi lại ở TQ vì bọn mình sẽ thuê xe bao cả 9 ngày luôn
Ai quan tâm thì gọi cho mình nhé: 0912773597

Last edited:
Re: CẦN BẠN BIẾT TIẾNG HOA CÙNG ĐI NỘI MÔNG TỪ 29/4 đến 8/5/ 2011 sắp tới, MIỄN PHÍ X

Biết đến Topic của bạn quá muộn, vì mình lại không xin nghỉ được những ngày này vì sắp tới sẽ phải xin nghỉ dài ngày hơn cho kế hoạch đã định trước, nếu không mình cũng xin đi cùng với nhóm bạn.

Re: Cần bạn biết tiếng Hoa cùng đi Nội Mông từ 29/4 đến 8/5/ 2011 sắp tới, miễn phí x

Sướng quá , như em là đc miễn phí đúng kg chị iu :D

Re: Cần bạn biết tiếng Hoa cùng đi Nội Mông từ 29/4 đến 8/5/ 2011 sắp tới, miễn phí x

nhóm có 24 người , chi phí tầm 15t/p

Last edited:

@ Tracyowen: tiếc quá vậy hen bạn chuyến khác nhé
Tháng 9 mình sẽ đi Tibet bạn join ko?. Lần này báo trước 5 tháng nhé

Sướng quá , như em là đc miễn phí đúng kg chị iu :D

Công Chúa kevin hình như Jinny biết Công Chúa đang có một chuyến tương tự vậy sao Kevin join theo được

Thế mà từ xưa tới giờ em luôn nghĩ chị Nheva thông thạo tiếng Hoa như tiếng Việt.

Nhưng chị ơi, chị nên nói rỏ là người đó biết tiếng Hoa theo ngôn ngữ của khu vực Quảng Đông hay Bắc Kinh. Vì nếu họ chỉ nói được tiếng Quảng thôi thì đi Bắc Kinh thì cũng không phiên dịch được.

Chúc chị mau tìm được bạn đồng hành nhé.

Òa thích quá nhưng em cũng chưa phải là người nói tiếng Trung trôi chảy như tiếng mẹ đẻ :(

Chúc các anh chị sớm tìm đc bạn nhé :X

Nhưng chị ơi, chị nên nói rỏ là người đó biết tiếng Hoa theo ngôn ngữ của khu vực Quảng Đông hay Bắc Kinh. Vì nếu họ chỉ nói được tiếng Quảng thôi thì đi Bắc Kinh thì cũng không phiên dịch được.

Theo em được biết thì khu vực chị Nheva định đi là phía Bắc nên sẽ nói tiếng Bắc Kinh và thổ ngữ ạ, chỉ có dân phía Nam (Quảng Châu, Hongkong) như bọn em mới nói tiếng Quảng thôi ạ :D

Òa thích quá nhưng em cũng chưa phải là người nói tiếng Trung trôi chảy như tiếng mẹ đẻ :(

Chúc các anh chị sớm tìm đc bạn nhé :X

Theo em được biết thì khu vực chị Nheva định đi là phía Bắc nên sẽ nói tiếng Bắc Kinh và thổ ngữ ạ, chỉ có dân phía Nam (Quảng Châu, Hongkong) như bọn em mới nói tiếng Quảng thôi ạ :D
Thực ra cũng đâu cần phải nói trôi chảy như tiếng Việt đâu em
Tiếng Nga, tiếng Anh chị cũng biết vừa vừa thôi mà vẫn đi được ngon các nc nói 2 thứ tiếng này
@Ti chuot: chị biết tiếng TRung (cơ bản)đủ để dẫn 1 nhóm nhỏ thôi em ạ
@Kevin: có phải e đi CTC cùng đợt với chị ko?
Đợt nghỉ tới em đi đâu mà ko join NM với chị đc?

Đi đâu cũng có người nói tiếng Hoa phổ thông, cứ biết tiếng Hoa là nói đc thôi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back