What's new

[Hỏi đáp] Cần các bác nào xài đồng hồ Suunto ambit hướng dẫn update map và storm alarm.

Tungnk

Phượt tử
Cần các bác nào xài đồng hồ Suunto ambit hướng dẫn update map và storm alarm.

Chào các bác, em là một phượt thủ mới của forum, em đang muốn các bác đang dùng Suunto hướng dẫn em cách update map, hiện nay em có xài loại này nhưng chỉ dùng được vài ứng dụng chính như đo độ cao, la bàn điện tử, GSP, tính quãng đường chạy, nhịp tim, hiện nay trên website của suunto đã có firmware mới cho đồng hồ update storm alarm mà em không biết update vào đồng hồ thế nào, cả phần update map em cũng chưa biết làm @@.
Bác nào biết cách dạy em với.
cảm ơn các bác

Re: Cần các bác nào xài đồng hồ Suunto ambit hướng dẫn update map và storm alarm.

Tiếc là bạn ko phải xài Garmin Fenix 3, nếu ko thì có thể giao lưu với bạn, sao bạn lại chọn Suunto, Garmin Fenix 3 xài ngon hơn nhiều, lại màn hình màu nữa.

Last edited:
Re: Cần các bác nào xài đồng hồ Suunto ambit hướng dẫn update map và storm alarm.

cám ơn bác nhưng mỗi người một sở thích bác ạ,với em fenix 3 nhiều chức năng quá e ko biết xài

Fenix 3 không khó xài đâu, tại lúc mua cũng có nghiên cứu rất kỷ trên các diễn đàn, fenix 3 có thể vẽ đường đi trên bản đồ trước rồi copy trực tiếp vào đồng hồ, còn suunto mọi thứ kết nối vào đồng hồ và cài đặt rất khó.

Đúng vậy, suunto muốn kết nối phải mua cáp riêng, còn cáp đi kèm là cáp sạc, cáp riêng bán hơn 50 usd trên web, em vừa tìm hiểu thì thấy suunto muốn copy map cũng phải có cáp usb, có bác nào có cáp usb connect đồng hồ với máy tính không ạ, có em xin địa chỉ chạy qua update nhờ với ạ, em cảm ơn !

Đúng vậy, suunto muốn kết nối phải mua cáp riêng, còn cáp đi kèm là cáp sạc, cáp riêng bán hơn 50 usd trên web, em vừa tìm hiểu thì thấy suunto muốn copy map cũng phải có cáp usb, có bác nào có cáp usb connect đồng hồ với máy tính không ạ, có em xin địa chỉ chạy qua update nhờ với ạ, em cảm ơn !

Kì vậy, có cái ambit 2, cáp mình dùng cho cả sạc lẫn upload map, đang tìm cái dây HR của suunto :( , trước giờ chưa sử dụng đồng hồ loại này, sd rồi thấy ambit 2 cũng okie, vào trang movecount tạo tk, vẽ hoặc upload map đều ok. Cài storm alarm - nhấn và giữ nút next - chọn alti baro-chọn storm alarm - chọn on, sau đó bấm back lap để quay về, mùa này mình tắt SA, ko thì tối báo mưa inh ỏi, ko ngu đc :)

Kì vậy, có cái ambit 2, cáp mình dùng cho cả sạc lẫn upload map, đang tìm cái dây HR của suunto :( , trước giờ chưa sử dụng đồng hồ loại này, sd rồi thấy ambit 2 cũng okie, vào trang movecount tạo tk, vẽ hoặc upload map đều ok. Cài storm alarm - nhấn và giữ nút next - chọn alti baro-chọn storm alarm - chọn on, sau đó bấm back lap để quay về, mùa này mình tắt SA, ko thì tối báo mưa inh ỏi, ko ngu đc :)

HR Đặt mua được trên amazon nhé bác, em cũng ko có hr vì hr đắt quá, bác ở đâu có thể cho em qua update nhờ ko ạ, máy của em version cũ quá, 2,5 ra lâu rồi mà ko có dây usb, gặp bác em như chết đuối vớ cọc, số cầm tay của em 01256556666 bác có thể cho em sdt của bác ko ạ ?

HR Đặt mua được trên amazon nhé bác, em cũng ko có hr vì hr đắt quá, bác ở đâu có thể cho em qua update nhờ ko ạ, máy của em version cũ quá, 2,5 ra lâu rồi mà ko có dây usb, gặp bác em như chết đuối vớ cọc, số cầm tay của em 01256556666 bác có thể cho em sdt của bác ko ạ ?
Cáp giống vậy nhe http://amazon247.vn/Suunto-Ambit-Po...id=1434594601&sr=8-10&keywords=suunto+ambit+2 . LH 0937230385 so 1 Đinh Lễ P 12. Q.4, giờ HC, 19/6 này mình đi đến 23/6 mới về lại, nếu đc thì hnay b qua :)

cái này giống cáp của em là power cable ko copy được map bác ạ, ko biết cáp của em bị sao nữa.. mà bác ở xa quá, em lại ở HN, thôi thì hôm nào em đi công tác vào đó em sẽ liên lạc với bác, hẹn gặp lại bác và cảm ơn bác nhiều ạ !

Bac dang ky tk movecount chua ah, phai tai movelink ve may tinh ah, movelink se sync du lieu va update cho suunto cua bac, movecount giup bac co the upload software va plan route, upload route vao dong ho ah

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back