What's new

Cần tìm bạn nữ cùng đi du lịch tự túc Hàn Quốc trong dịp Giỗ tổ Hùng Vương 04/2017

[ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Cần tìm bạn nữ cùng đi du lịch tự túc Hàn Quốc 04/2017

Chào các bạn,

Mình là nữ, sinh năm 1984, mới tham gia diễn đàn. Mình và nhỏ bạn có dự định đi du lịch tự túc ở Hàn Quốc từ 06/04 đến 10/04/2017 ngắm đường hoa anh đào. Do mình đang đi làm không thể nghỉ dài ngày đi du lịch được nên chỉ dự tính đi 5 ngày 4 đêm. Mình và bạn đã săn vé giá rẻ của VietJet Air, chưa chốt chi phí nhưng mình mua vé hết 5tr5 bao gồm cả 15kg hành lý. Dự định tốn khoảng 5tr nữa để đi.

Tuy nhiên vì một số lý do bạn mình có việc bận nên không thể tham gia cùng mình. Do vé không đổi trả được nên mình muốn tìm một bạn nữ đi cùng mình để có bạn đi cùng cho vui và share tiền phòng. Nếu tìm được một nhóm để cùng đi thì quá tốt. Tiêu chí để đi du lịch của mình là chủ yếu tham quan, ngắm cảnh, chụp hình, tìm hiểu đất nước Hàn Quốc chứ không chú trọng mua sắm vì mình muốn tiết kiệm chi phí tối đa.

Lịch trình dự kiến của mình như sau:

Ngày 1: Sáng đi Namsan tower và viện bảo tàng nào đó, chiều đi Namdeamun, tối đi Myeong-dong ăn tối và mua sắm đêm ở đó.
Ngày 2: Đi đảo Nami và một số địa danh hấp dẫn ở Seoul khác.
Ngày 3: Di chuyển tới những khu vui chơi giải trí như công viên phức hợp Everland, tham quan War Memorial, bảo tàng…
Ngày 4: Buổi sáng tham quan cung Gyeongbukkung, sau đó tới mua sắm và ăn trưa ở Insadong. Đi chợ Dongdeamun & Doota từ 3h-5h chiều, sau khi ăn tối ra suối Cheonggyecheon chơi.

Nếu tìm được bạn đi cùng thì chúng mình sẽ cùng bàn lại về lịch trình, phòng ở và ăn uống để phù hợp với hai đứa, để có một chuyến tham quan vui nhất. Mong sẽ tìm được bạn sớm .

Cảm ơn các bạn đã đọc topic của mình.

Last edited:
Re: Cần tìm bạn nữ cùng đi du lịch tự túc Hàn Quốc trong dịp Giỗ tổ Hùng Vương 04/201

bạn mình sẽ đi cùng thời gian với bạn, nếu bạn muốn mình giới thiệu bạn join chung. đi với bạn mình bạn yên tâm về khoản ngôn ngữ vì bạn ấy tiếng hàn tốt và đã sống ở seoul 1 năm.

Re: Cần tìm bạn nữ cùng đi du lịch tự túc Hàn Quốc trong dịp Giỗ tổ Hùng Vương 04/201

e nghĩ chị có thể dồn chung đi Cung, Bukchon, samcheong dong, insadong trong cùng 1 ngày rồi tối đi Namsan Tower ngắm cảnh mặt trời lặn, em đọc review là rất đẹp mà tiếc là em chưa đc ngắm :p chị có thể contact e skype: hanhuyen1188 e gửi file ctrinh của e cho chị tham khảo nhen ;)

bạn mình sẽ đi cùng thời gian với bạn, nếu bạn muốn mình giới thiệu bạn join chung. đi với bạn mình bạn yên tâm về khoản ngôn ngữ vì bạn ấy tiếng hàn tốt và đã sống ở seoul 1 năm.

Ôi trời ơi đọc comment của bạn mà mình mừng dễ sợ, post bài từ hôm đến giờ ế chỏng ế chơ, đang buồn chắc phải bỏ vé luôn vì đi một mình thì không dám. Đọc comment của bạn mừng thiệt, nhờ bạn giới thiệu giúp, mình cảm ơn bạn nhiều nha.

Chúc bạn một buổi chiều tối thật vui nha! :)

e nghĩ chị có thể dồn chung đi Cung, Bukchon, samcheong dong, insadong trong cùng 1 ngày rồi tối đi Namsan Tower ngắm cảnh mặt trời lặn, em đọc review là rất đẹp mà tiếc là em chưa đc ngắm :p chị có thể contact e skype: hanhuyen1188 e gửi file ctrinh của e cho chị tham khảo nhen ;)

Cảm ơn bạn nha, mình sẽ contact bạn. Mình chả có kinh nghiệm đi phượt nước ngoài, mới đi trong nước thôi. Kỳ này đánh liều phượt lần đầu mà cuối cùng vướng phải tình cảnh này, nên chả biết gì, toàn phải tự mò. Có gì nhờ bạn chỉ giáo giúp mình nha :D. Chúc bạn một ngày vui vẻ nha!

Bạn ơi mình inbox bạn thông tin liên lạc của mình nha. Thanks bạn nhiều!

Thanks bác, giờ mình mới biết đến thông tin hữu ích này. Ai có những thông tin dạng như thế này post lên cho mọi người cùng tham khảo luôn nhé. Đang rất quan tâm

Thanks bác, giờ mình mới biết đến thông tin hữu ích này. Ai có những thông tin dạng như thế này post lên cho mọi người cùng tham khảo luôn nhé. Đang rất quan tâm

Bạn tham khảo thêm 2 bài viết này nè, mình thấy chủ topic chia sẻ rất hữu ích. Cảm ơn 2 chủ topic luôn :D.

https://www.phuot.vn/threads/308650-Kinh-nghiệm-chuẩn-bị-du-lịch-Hàn-Quốc

https://www.phuot.vn/threads/321753...-Quốc-ai-đến-rồi-cũng-sẽ-quay-trở-lại-lần-nữa

E góp ý thêm cho chị chỗ lịch trình một tý vì mấy điểm như Nami và Everland đều rất xa trung tâm chứ không có gần đâu ạ.

- Ngày 1: Có thể đi như chị hanhuyen nói là gyeongbokgung, bukchon, samcheongdong, quảng trường Gwanghwamun, insadong ăn tối mua đồ lưu niệm. Vì các điểm này gần nhau đi bộ được. Muốn khỏe thì đi Bukchon --> samcheong --> Gyeongbokgung --> Gwanghwamun Square ( trước mặt Gyeongbok luôn) --> Insadong --> về nhà ngủ nghỉ.
Đi hơi nhiều nên cố gắng xuất phát sớm

- Ngày 2: Nami - Myeongdong ( hoặc Cheonggyecheon )
Muốn đi Nami thì có thể mua vé bus cho tiện nhưng phải book trước nhé.
Cách đi, giá vé, chị check web này nhé: https://namisum.com/en/location/
Nếu không đi bus thì có thể dùng subway nhé.
Đi về thì có thể đi Myeongdong mua mỹ phẩm, ngắm trai xinh gái đẹp hoặc đi dạo quanh suối nếu muốn

- Ngày 3: Everland - Cheonggyecheon ( hoặc Myeongdong )
hãy cân nhắc kỹ là có đi chỗ này không vì vé đắt ( 1tr). rất xa.
Cách di chuyển: có nhiều phương tiện, chị tham khảo http://www.everland.com/web/multi/e...nd_guide/transportation/Transportation01.html
Sau khi về thì có thể đi Cheonggyecheon ( hoặc Myeongdong )

- Ngày 4: shopping all day
Recommend là đi Express Bus Terminal Underground Shopping Center hoặc Gangnam Underground Shopping Center
Dongdaemun hoặc Namdaemun tùy chị nhé

Còn về chi phí thì 5tr là tương đối đủ KHÔNG tính khách sạn.

Chào các bạn,

Mình là nữ, sinh năm 1984, mới tham gia diễn đàn. Mình và nhỏ bạn có dự định đi du lịch tự túc ở Hàn Quốc từ 06/04 đến 10/04/2017 ngắm đường hoa anh đào. Do mình đang đi làm không thể nghỉ dài ngày đi du lịch được nên chỉ dự tính đi 5 ngày 4 đêm. Mình và bạn đã săn vé giá rẻ của VietJet Air, chưa chốt chi phí nhưng mình mua vé hết 5tr5 bao gồm cả 15kg hành lý. Dự định tốn khoảng 5tr nữa để đi.

Tuy nhiên vì một số lý do bạn mình có việc bận nên không thể tham gia cùng mình. Do vé không đổi trả được nên mình muốn tìm một bạn nữ đi cùng mình để có bạn đi cùng cho vui và share tiền phòng. Nếu tìm được một nhóm để cùng đi thì quá tốt. Tiêu chí để đi du lịch của mình là chủ yếu tham quan, ngắm cảnh, chụp hình, tìm hiểu đất nước Hàn Quốc chứ không chú trọng mua sắm vì mình muốn tiết kiệm chi phí tối đa.

Lịch trình dự kiến của mình như sau:

Ngày 1: Sáng đi Namsan tower và viện bảo tàng nào đó, chiều đi Namdeamun, tối đi Myeong-dong ăn tối và mua sắm đêm ở đó.
Ngày 2: Đi đảo Nami và một số địa danh hấp dẫn ở Seoul khác.
Ngày 3: Di chuyển tới những khu vui chơi giải trí như công viên phức hợp Everland, tham quan War Memorial, bảo tàng…
Ngày 4: Buổi sáng tham quan cung Gyeongbukkung, sau đó tới mua sắm và ăn trưa ở Insadong. Đi chợ Dongdeamun & Doota từ 3h-5h chiều, sau khi ăn tối ra suối Cheonggyecheon chơi.

Nếu tìm được bạn đi cùng thì chúng mình sẽ cùng bàn lại về lịch trình, phòng ở và ăn uống để phù hợp với hai đứa, để có một chuyến tham quan vui nhất. Mong sẽ tìm được bạn sớm .

Cảm ơn các bạn đã đọc topic của mình.

Mình tham gia cùng bạn nhé. mình chỉ bập bẹ đc tiếng anh thui, hog biết tiếng Hàn, đi cùng bạn có đc ko

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back