What's new

[Hỏi đáp] Cần tư vấn lịch trình đi ĐỨC trong 20 ngày.

dantocgoc

Phượt tiên
Cuối tháng 10/2017 nhà cháu dự kiến qua Đức chơi 25 ngày. Nhà cháu dành 5 ngày thăm thú người thân tại Frankfurt. Thời gian còn lại tầm 20 ngày nữa nhà cháu muốn đi thăm thú vài nơi. Bác nào có kinh nghiệm lên giúp hoặc tư vấn thêm cho nhà cháu cái lịch trình trong thời gian còn lại được không ạ được không ạ. Nhà cháu đi 1 mình và cháu 22t ạ.:) thanks

Cuối tháng 10/2017 nhà cháu dự kiến qua Đức chơi 25 ngày. Nhà cháu dành 5 ngày thăm thú người thân tại Frankfurt. Thời gian còn lại tầm 20 ngày nữa nhà cháu muốn đi thăm thú vài nơi. Bác nào có kinh nghiệm lên giúp hoặc tư vấn thêm cho nhà cháu cái lịch trình trong thời gian còn lại được không ạ được không ạ. Nhà cháu đi 1 mình và cháu 22t ạ.:) thanks

Nếu chỉ ở mỗi Đức trong vòng 20 ngày quả thật cũng hơi nhiều cho việc đi thăm thú. Nhưng nếu bạn là người thích du lịch và khám phá thì có lẽ cũng ko đủ. Ở Đức thì có rất nhiều điểm để đi,mỗi nơi có sự khác biệt nhất là đối với ngừoi có kiến thức lịch sử, văn hóa. Cò không na ná đều như nhau, chủ yếu đi để đánh dấu. Theo mình 1 số điểm bạn có thể đi:
1. Các TP lớn như Berlin, Munich,Stuttgart, Dresden, Hamburg ... Nhất là tháng 10 có lễ hội bia ở Munich hoặc ở bất kỳ TP nào bạn đến trong dịp này. Hoặc như ở Stuttgart có hai bảo tàng xe Posch và Mec nếu đi đầy đủ cũng mất 1 ngày cho mỗi BT
2. Các TP cổ kèm theo các lâu đài xung quanh các TP lớn như Heldenberg
3. Tour dọc theo dòng sông Reihn, Mosel mà trong 4rum cũng có bác kimvanchinh đề cập. Mình mới đi tour này, nếu đi kỹ cũng phải 2-3 ngày

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back