What's new

[Đã hủy] Chào Fansipan - Chào 2012 ( tối 30/12 - 2/1/2012 ) .

Status
Not open for further replies.
Chào cả nhà :D
Mình ấp ủ dự định đón năm mới trên Fansipan từ lâu zồi nhưng chưa có cơ hội thực hiện :(. Tết dương lịch năm nay mình quyết chí thực hiện bằng được ước mơ ấy >"<.
Vì chưa leo Fan bao giờ nên mình định leo cung : Sín Chải - Trạm Tôn.
Lịch trình cụ thể như sau ( Mình đã tham khảo các đoàn đi trước ).
Ngày 0 ( tối thứ 6 - 30/12):
Tập trung ở Ga Hn lên tàu lên Lào Cai.
Ngày 1 ( tối thứ 7-31/12):
Khoảng 4h đến Lào Cai, sau đó bắt xe lên Sapa.
Khoảng 6-7h bắt đầu chinh phục đỉnh Fansipan.
Tối ngủ ở 2.800m.
Ngày 2 (tối CN-1/1 ):
Đến đỉnh lúc gần trưa :D nghỉ ngơi , mở Sâm panh ăn mừng trên nóc nhà Đông Dương.;)
Chiều xuống núi bằng đường Trạm Tôn.Nghỉ ngơi ăn uống ở Sapa.
Ngày 3 (thứ 2 - 2/1):
Thuê Xe đón bình minh ở đèo Ô Quy Hồ (cái này có thể thay đổi :D ).
Sau đó lên tàu trở về HN .
Kinh phí dự trù như sau :
-Tàu 2 chiều : 380.000/1 người ( giường nằm là 650.000 nếu nhà mình có điều kiện;) ).
-Tour leo Fan : 1.350.000/ 1 người.
-Thêm ăn uống, ngủ nghỉ tất tần tật vào khoảng 2tr3 /1 người.
Mình tính đoàn tầm 20 người đổ về là đẹp.
Liên Lạc : 01276.378.999, nếu liệc lạc vào buổi sáng thì các bạn SMS thôi nhé , mình vẫn còn đi học .
Face : Munsu Park ( Vương Nguyễn )
Mọi người cứ vào ném gạch, ném đá thoải mái ạ ,vì mình đi lần đầu nên chưa có kinh nghiệm.
P/s : Mình chưa leo Fan lần nào nên rất mong các bạn ủng hộ .lịch off và Trekking mình sẽ thông báo sau.
( Đoàn mình đc* bác Lý A Sáng hỗ trợ các khoản test thể lực + kinh nghiệm đi lại + giấy phép leo Fan +....bác Sáng là người có uy tín và trách nhiệm nên a e có thể yên tâm giờ giấc và các công tác khác :D ).

Last edited:
Nếu khỏe thì mới leo được 2 ngay, bạn nên dự trù 1 ngay để đoàn đi chơi Spa

chào bạn! mình cũng dự định leo phan vào dịp tết dương lịch tới! cũng đang tìm người đi cùng đây! :))
theo mình thì lên khởi hành từ chiều thứ 5! như vậy có vẻ hợp lý hơn về giờ giấc!
Hy vọng sẽ sớm thành lập được đoàn để đi đúng dịp tới!
Nick yahoo: [email protected]

chào bạn! mình cũng dự định leo phan vào dịp tết dương lịch tới! cũng đang tìm người đi cùng đây! :))
theo mình thì lên khởi hành từ chiều thứ 5! như vậy có vẻ hợp lý hơn về giờ giấc!
Hy vọng sẽ sớm thành lập được đoàn để đi đúng dịp tới!
Nick yahoo: [email protected]
Mình nghĩ xuất phát từ tối thứ 6 hay hơn bạn ạ :D vì có thể đón năm mới trên đỉnh Fan.Mình thấy bạn cũng lập Topic, hay nhập đoàn cùng tụi mình lun đi :D

Nếu khỏe thì mới leo được 2 ngay, bạn nên dự trù 1 ngay để đoàn đi chơi Spa
Vâng ạ. em thấy các đoàn khác leo Sín Chải- Trạm Tôn cũng toàn leo 2 ngày ( cái này phải bố trí tập thể lực cho cả đoàn :D ).
Ngày thứ 3 mình có thể bỏ qua Ô Quy Hồ để dạo chơi Sapa, chiều lên tàu về Hn lun.

Sáng 3/12 mình phải thi một môn có đảm bảo về được tối 2/12 và còn sức để dậy sáng 3/12 ko nhỉ .Hiện đang đăng ký đi với anh tiamero 23-25.

cung này hay quá. mình cũng ước ao một lần được chạm đỉnh nóc nhà Đông Dương nhưng không dám hứa trước là thời gian đó có bận gì không. Để gần tới ngày mình fix lịch sau vậy. Thanks.

Sáng 3/12 mình phải thi một môn có đảm bảo về được tối 2/12 và còn sức để dậy sáng 3/12 ko nhỉ .Hiện đang đăng ký đi với anh tiamero 23-25.
Nếu theo đúng lịch trình thì mình sẽ về vào tối 2/1.Còn nếu sáng 3/1 bạn phải thi thì phải xem thể lực bạn thế nào nữa :D.

cung này hay quá. mình cũng ước ao một lần được chạm đỉnh nóc nhà Đông Dương nhưng không dám hứa trước là thời gian đó có bận gì không. Để gần tới ngày mình fix lịch sau vậy. Thanks.
Các bạn quyết định sớm vào nhá :| để mình còn sắp xếp test thể lực nữa, cung này leo 2 ngày đòi hỏi thể lực phải đảm bảo.

Cậu ơi cậu định test thể lực bao giờ, thế nào, thông báo cái lịch chi tiết cụ thể để tớ sắp xếp đăng kí với nhé, hi hi

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,455
190,095
Latest member
tanlongvn
Back