What's new

[Chia sẻ] Châu Đốc. Lễ vía Bà Chúa 7 Núi. Chợ Gò mua hàng lậu...

Mỗi ngày sẻ có rất nhiều chuyến xe khách về Châu Đốc .
- Xe HUỆ NGHĨA
Tại Sài Gòn. Tell: (08)3955.2364 - 3955.3353 - 3857.4786 - 3956.0722 Khởi hành tại 11 Lê Đại Hành-Q11 (đối diện cổng trước bệnh viện Chợ Rẫy).
Tại Châu Đốc:Tell: (076) 388.9672 - 388.9079 - 367.0067

- Xe HÙNG CƯỜNG
Ở Sài Gòn: Đón trả khách tại trạm 48 Phó Cơ Điều-P12-Q5. ( có xe nằm giá vé 120k ) có chuyến xe đi tới Tịnh Biên luôn đó hehe . ( theo Quân bạn đi nên chọn xe Hùng cường là ok nhất . vì nằm trong nội ô Châu Đốc, kế chợ luôn .

Châu đốc thì bạn biết đó ....bạn sẻ tham quan đầu tiên:

1 Chùa Bà . Chùa Hang .v.v.v..... ( cảnh báo nhé ,đừng đi xem bói nói xạo ko ).

2 Chợ Gò thì bạn đi Qua bên cầu Vĩnh Ngươn, nhưng qua đó có rất nhiều bãi gửi xe, tốt nhất nên gửi xe ở bãi xe Minh dũng mấy chổ kia coi ko ok đâu. Bạn gửi xe rồi sẽ có người dắt bạn vào chợ Gò tham quan. Bạn vào gò thì bán xe đạp, nón bảo hiễm Tháiland, còn mấy thứ như hàng nghĩa địa, còn đồ Thai thì đừng mua có mua nên trả giá nhé. kế tiếp qua xem đá gà . Nên xem vào thứ 7 vì ngày này dân chơi rất đông đá khoảng 9h30 đến 4hpm ...

3 Chợ Sida : lưu ý nhé , đừng bao giờ mua ở ngoài chợ nhé bán rất mắc, bạn vào nhà lòng chợ mà lục, toàn kho báu ko à kha kha kha ( là dân Châu Đốc mà ) bạn đừng thấy 1 đồng dồ đồ dưới đất mà chê , bạn phải bỏ thời gian ra để lục mới có bí kiếp ....bạn mua gòn nhét mấy con gấu bông ở dây là ok nhất , vì gòn nầy lấy từ nhũng con gấu bông ko sử dụng được ....

4 Chợ Châu Đốc . bạn mua mắm nhé , bao giờ đi chợ mà ko trả giá là ngu nhé, nhưng trả vừa thôi mắc công bị chửi khakhakha :)):))

5 Tịnh Biên: Đi mua hàng miễn thuế, đi ăn gà 7 Thìn. Cái nầy bạn biết chổ mới biết đường đi . hoặc / dân địa phương ....

Kế bên bạn có thể qua núi Cấm và đồi Tức Dụp và nơi bọn bôn bót . .v.v.v..v

6 Còn quên cái vụ ăn uống nhé: đi Châu Đốc , ăn bún cá nè, bún mực, lẫu bò này rất đặc biệt . ( có móng bò nè . gân bò nè . *** bò và mắt bò kahkha kha đồ độc ko ) and nhiều lắm ....
Lưu ý ăn cái gì đầu tiên phải hỏi giá nghe chưa, thôi bị ăn dao găm chứ ko phải lữ lam .

Last edited by a moderator:
Re: Châu Đốc .Lễ vía Bà Chúa 7 Núi. Chợ Gò mua hàng lậu...

Mai Linh có 9 chuyến/ngày từ Xa Cảng miền Tây đi Châu Đốc luôn. Tôi thích đi hãng này vì không bị dừng đón trả khách bất tử.

Vậy là mình đi tự túc hả chủ thớt, em chưa biết thì đi theo tour nào cho hiệu quả và kinh tế. Bác chỉ giúp

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back