What's new

[Chia sẻ] Chia sẻ kinh nghiệm du lịch châu âu một mình

Bạn là một người đam mê du lịch Châu Âu? Còn gì vui thích hơn khi được cùng bạn bè, người thân khám phá những vùng đất mới xa xôi và tận mắt chiêm ngưỡng những quang cảnh vô cùng kì bí của những nơi bạn chưa từng đặt chân tới.

Tuy nhiên, với lòng đam mê và sức trẻ có nhiều bạn lại thích khám phá bằng việc du lịch một mình với nhiều lý do khác nhau. Sở thích này khiến nhiều người rất đỗi ngạc nhiên và không khỏi tò mò. Do đó ở bài viết này mình sẽ chia sẻ một số lý do cực kỳ thú vị khi tham gia du lịch một mình đồng thời tôi cũng cho bạn một số lời khuyên bổ ích để chuyến đi của bạn trở nên hoàn hảo.

Những lý do khiến nhiều người thích di du lịch một mình :

• Bạn sẽ là người làm chủ và vạch định ra những kế hoạch cụ thể và không phải phụ thuộc và gặp bất kỳ sự gò bó nào.
  • Bạn muốn có thêm bạn mới, và sẽ học hỏi được rất nhiều điều mà bạn đã trải nghiệm, học cách tự chăm sóc cho mình khi đi du lịch một mình.
  • Bạn sẽ được tự do thể nghiệm những điều mới mẻ vào bất cứ lúc nào bạn muốn mà không phải ép buộc bản thân theo quan điểm của người khác.
  • Bạn sẽ khám phá thêm nhiều trò tiêu khiển mới thù vị, các món ăn mới mà không cần phải tuân theo sự sắp xếp khi đi theo đoàn
  • Bạn sẽ có cái nhìn nhận khả năng quan sát mọi việc khi đưa ra bất kỳ quyết định nào.

Nhưng cái gì cũng có 2 mặt của nó. Khi bạn quyết định đi du lịch một mình mà không phụ thuộc vào bất kỳ Tour Châu Âu nào cả thì khó tránh khỏi những rủi ro ngoài ý muốn. Dưới đây mình sẽ bật mí cho bạn một số điều sẽ là hành trang vô cùng bổ ích trong chuyến đi của bạn.

Giữ an toàn cho bản thân

• Hãy chuẩn bị cho mình những kỹ năng tự vệ để tránh khỏi những kẻ quấy rối.
  • Bạn phải tìm hiểu thật kỹ nơi mình sẽ đến cộng thêm những điều cần chú ý cho khách du lịch
  • Vì đến nơi đó mọi thứ đều rất lạ lẫm nên bạn không nên mở cửa hoặc tiếp xúc nhiều với người là khi chưa xác định được danh tính rõ ràng.
  • Hãy luôn tỏ vẻ thân thiện và gần gũi với nhân viên lễ tân khách sạn. Đưa cho họ số điện thoại khẩn cấp của gia đình và bạn bè
  • Hãy tin vào trực giác của bạn khi đến một nơi nào đó, tránh những nơi có vẻ nguy hiểm.
  • Bạn nên bắt trước theo phong cách ăn mặc của người địa phương, tránh gây sự chú ý và tò mò, hãy làm cách nào đề hòa động với họ một cách tốt nhất.
  • Nếu bạn muốn đi dạo cho thoải mái thì nên giữ được một khoảng cách gần với những người trên đường, tránh tính trạng đi một mình.
  • Bạn đừng nên cả tin quá, hãy xem xét mọi việc thật kỹ khi đưa ra quyết định cho mình
  • Nên gặp gỡ những nhóm du lịch kế cận họ sẽ cho bạn nhiều giải đáp vô cùng bổ ích
  • Nếu có chuyện gì xảy ra hay báo cho cảnh sát hoặc lực lượng chức năng gần nhất. Nếu không bạn có thể né tránh bằng cách đi vào những cửa hàng hoặc khách sạn gần đó nhất.

Hi vọng những điều mình chia sẻ ở trên sẽ giúp chuyến đi của bạn vui vẻ và gặp nhiều may mắn!

Bạn là một người đam mê du lịch Châu Âu? Còn gì vui thích hơn khi được cùng bạn bè, người thân khám phá những vùng đất mới xa xôi và tận mắt chiêm ngưỡng những quang cảnh vô cùng kì bí của những nơi bạn chưa từng đặt chân tới.

Tuy nhiên, với lòng đam mê và sức trẻ có nhiều bạn lại thích khám phá bằng việc du lịch một mình với nhiều lý do khác nhau. Sở thích này khiến nhiều người rất đỗi ngạc nhiên và không khỏi tò mò. Do đó ở bài viết này mình sẽ chia sẻ một số lý do cực kỳ thú vị khi tham gia du lịch một mình đồng thời tôi cũng cho bạn một số lời khuyên bổ ích để chuyến đi của bạn trở nên hoàn hảo.

Những lý do khiến nhiều người thích di du lịch một mình :

• Bạn sẽ là người làm chủ và vạch định ra những kế hoạch cụ thể và không phải phụ thuộc và gặp bất kỳ sự gò bó nào.
  • Bạn muốn có thêm bạn mới, và sẽ học hỏi được rất nhiều điều mà bạn đã trải nghiệm, học cách tự chăm sóc cho mình khi đi du lịch một mình.
  • Bạn sẽ được tự do thể nghiệm những điều mới mẻ vào bất cứ lúc nào bạn muốn mà không phải ép buộc bản thân theo quan điểm của người khác.
  • Bạn sẽ khám phá thêm nhiều trò tiêu khiển mới thù vị, các món ăn mới mà không cần phải tuân theo sự sắp xếp khi đi theo đoàn
  • Bạn sẽ có cái nhìn nhận khả năng quan sát mọi việc khi đưa ra bất kỳ quyết định nào.

Nhưng cái gì cũng có 2 mặt của nó. Khi bạn quyết định đi du lịch một mình mà không phụ thuộc vào bất kỳ Tour Châu Âu nào cả thì khó tránh khỏi những rủi ro ngoài ý muốn. Dưới đây mình sẽ bật mí cho bạn một số điều sẽ là hành trang vô cùng bổ ích trong chuyến đi của bạn.

Giữ an toàn cho bản thân

• Hãy chuẩn bị cho mình những kỹ năng tự vệ để tránh khỏi những kẻ quấy rối.
  • Bạn phải tìm hiểu thật kỹ nơi mình sẽ đến cộng thêm những điều cần chú ý cho khách du lịch
  • Vì đến nơi đó mọi thứ đều rất lạ lẫm nên bạn không nên mở cửa hoặc tiếp xúc nhiều với người là khi chưa xác định được danh tính rõ ràng.
  • Hãy luôn tỏ vẻ thân thiện và gần gũi với nhân viên lễ tân khách sạn. Đưa cho họ số điện thoại khẩn cấp của gia đình và bạn bè
  • Hãy tin vào trực giác của bạn khi đến một nơi nào đó, tránh những nơi có vẻ nguy hiểm.
  • Bạn nên bắt trước theo phong cách ăn mặc của người địa phương, tránh gây sự chú ý và tò mò, hãy làm cách nào đề hòa động với họ một cách tốt nhất.
  • Nếu bạn muốn đi dạo cho thoải mái thì nên giữ được một khoảng cách gần với những người trên đường, tránh tính trạng đi một mình.
  • Bạn đừng nên cả tin quá, hãy xem xét mọi việc thật kỹ khi đưa ra quyết định cho mình
  • Nên gặp gỡ những nhóm du lịch kế cận họ sẽ cho bạn nhiều giải đáp vô cùng bổ ích
  • Nếu có chuyện gì xảy ra hay báo cho cảnh sát hoặc lực lượng chức năng gần nhất. Nếu không bạn có thể né tránh bằng cách đi vào những cửa hàng hoặc khách sạn gần đó nhất.

Hi vọng những điều mình chia sẻ ở trên sẽ giúp chuyến đi của bạn vui vẻ và gặp nhiều may mắn!

Em có thắc mắc là nếu không biết tiếng anh mà đi phượt 1 mình ở châu âu thì sẽ thế nào ạ? Đó là điều em băn khoăn bấy lâu

Trải nghiệm vẻ đẹp cổ kính của Valencia

Valencia là thành phố thuộc miền Trung bên bờ biển Địa Trung Hải của Tây Ban Nha. Tuy nhỏ bé ấy vậy mà ẩn chứa bên trong những vẻ đẹp cổ kính của những kiến trúc nằm xen kẽ với các công trình cực kỳ hiện đại. Khách du lịch Châu Âu đến với Valencia không những được khám phá và tận mắt chứng kiến các kỳ quan mà còn có dịp tham gia những lễ hội cực kỳ sôi động và rất nhiều màu sắc.

Nơi đây được hòa hợp với mọi sự tinh hoa nhất của những thành phố lớn vừa mang vẻ đẹp hiện đại song lại cực kỳ sôi động với một thành phố biển. Hiện hữu ở lòng trung tâm thành phố là vẻ đẹp của một đô thị cổ kiên cố với những tinh hoa vô cùng bắt mắt, những con đường lát đá cuội nhỏ cùng với pháo đài sừng sững.

Qua bao nhiêu đổi thay song nơi đây vẫn giữ được những nét văn hóa và truyền thống lâu đời và phát triển nó cho đến tận bây giờ như "âm nhạc, khiêu vũ, cách chế biến món ăn, các nghề thủ công mỹ nghệ và những lễ hội địa phương đặc sắc." Chúng là đặc trưng của nơi đây và dường như không thể tách rời nhau được.

Đến đây, các bạn sẽ được ghé thăm các viện bảo tàng cùng những khu chợ lớn được xếp vào hàng bậc nhất ở châu Âu, các quán bar, nhà hàng sang trọng,ngắm nhìn những công trình chọc trời, siêu hiện đại. vẻ đẹp của kiến trúc thành phố đại diện cho vẻ đẹp của xứ sở bò tót này.

Ấn tượng nhất ở Valencia có lẽ là quần thể kiến trúc City of Arts and Sciences thành phố của khoa học và nghệ thuật được khánh thành vào năm 1998 do kiến trúc sư hàng đầu thế giới Santiago Calatrava thiết kế. Nó đã được công nhận là di sản thế giới bới nét đẹp và ý nghĩa biểu và sự giàu có của một thành phố buôn bán sầm uất của Địa Trung Hải. Nơi đây cũng được coi là chiếc cầu nối thương mại cực kỳ quan trọng của thành phố.

Trải dài ven bờ biển La Malvarrosa hiện lên hình ảnh vô cùng lộng lẫy của khu phố El Cabanyal. Hình ảnh đầy màu sắc của những nhà cổ mọc san sát nhau tạo lên một bức tranh hết sức ấn tượng

Ghé thăm viện hải dương học ngoài trời L'Oceanografic. Chốn đây hội tụ hàng chục nghìn cá thể điển hình như cá mập, cá voi trắng, cá heo, chim cánh cụt... Bạn có thể thỏa thích ngắm nhìn các sinh vật bơi lội bằng hầm kính, cảm giác như đang lạc vào trong lòng đại dương vậy.

Đến đây các bạn sẽ được tham gia vào lễ hội tiêu biểu nhất diễn ra tại Valencia đó là lễ hội Lửa - Las Fallas diễn ra từ 15/3 - 19/3 mỗi năm. Đây là lễ hội để tưởng nhớ và tôn vinh tới Thánh Joseph đồng thời cùng đón chào một mùa xuân mới.

Lễ hội sẽ bao gồm các cuộc diễu hành xe, bắn pháo hoa, biểu diễn thời trang và đặc biệt là màn đấu bò tót. Đồng thời quý khách cũng được tham gia lễ đốt hình nộm khổng lồ Falla, tái hiện sống động các nhân vật lịch sử của nơi này.

Hãy cùng Kinh Đô Travel đón đọc nhé! Hi vọng, bạn sẽ có được những trải nghiệm vô cùng bổ ích khi ghé thăm trong chuyến đi Tour Châu Âu của mình.

Đang thắc mắc có nên méc các mod về cái bài cọp py chỗ khác rinh nguyên xi về kiêm quảng cáo trá hình cơ mà thiệt trắng trợn này ko nhỉ

@nobiship: câu hỏi của em nên hỏi người khác. Chỉ nên hỏi bạn này kỹ năng cắt dán thôi.

Mà, không biết tiếng Anh đi châu Âu thì làm sao? tiếng Anh là ngôn ngữ của nước Anh chứ đâu phải là ngôn ngữ chung của cả châu Âu đâu ta :p

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back