What's new

Chia sẻ kinh nghiệm khi phỏng vấn lấy Visa Mỹ !

Re: 22/2/2014 Visa vào Mỹ có những thay đổi mới .

cái điều chỉnh của lãnh sự thiệt ra là thêm bước, thủ tục rườm rà hơn
thay vì trc đây cầm passport là có thể đóng tiền pv, bây giờ sau khi khai ds 160 lại phải đăng ký thêm 1 bước là lên trang ustravel, điền thông tin, ra phiếu, mới đem lên ngân hàng
lên tới hsbc lại điền thông tin lần nữa mới đóng tiền

rắc rối bực cả mình T_T

hihi, với diện K1 visa như bọn e đây là một bc ngoặt vĩ đại đấy các bác ạ. Trc đây K1 bọn e mất ít nhất 8 tháng tới 1 năm,, nay chỉ 5 tháng, có khi 4 tháng đã có rồi. Em là em là ưng cái cải cách mới này của ĐSQ cực kì luôn ý!

Re: Thời gian lưu trú tại Mỹ bằng Visa B2 M 1 năm

Visa bạn được cấp là visa 1 năm và ra vào nhiều lần (multi - entries). Tuy nhiên được cấp visa chỉ đảm bảo cho bạn được bay đến sân bay Mỹ và đứng trước các nhân viên Immigration. Nhưng người này sẽ kiểm tra mục đích đến Mỹ của bạn và sẽ quyết định bạn sẽ được ở lại trong bao lâu. Thông thường với Visa B1/B2 thì họ sẽ cấp 3 tháng hoặc 6 tháng (3 tháng cho business và 6 tháng cho du lịch). Mình có lần đi cùng 1 đoàn vào các cửa khác nhau thì visa được cấp của từng người khác nhau.

Nhân viên Immigration mới là người quyết định (kể cả có cho bạn nhập cảnh hay không.) Mình có xin vào 10 ngày thì họ cũng cấp 6 tháng (nếu bạn chứng minh là du lịch - đất nước họ cũng đang cần khách du lịch vào tiêu tiền mà)

Chào các bác em còn vài ngày nữa là khởi hành đi Mỹ rồi tự nhiên vài người bàn ra bàn vô cái vấn đề của em làm em rối trí quá, vấn đề của em sau:
Em được cấp visa b2 hoa kì loại M 1 năm, em xin trên form là xin đi 15 ngày, nhưng bây giờ em muốn ở lâu hơn và em đã đặt vé 35 ngày, như vậy có ảnh hửong gì khi nhập cảnh Mỹ không ạ? Vì trên visa k ghi bạn được ở mỹ bao lâu mà nhân viên xuất nhập cảnh cửa khẩu mỹ quyết định, em đang lo và đi hỏi thì không ai rành và trả lời đủ kiểu:
Có người nói phải đi thông báo với lãnh sự quán lại, có người thì nói vẫn được nhưng lần sau người ta không cấp visa nữa, có người thì nói miễn là đừng ở quá hạn trên cái dấu trong passport khi nhân viên đóng vào ví dụ vé máy bay của bạn là 35 ngày thừong thì người ta đóng là 3 thang hoặc 6 tháng nhưng bạn ở lâu hơn 3-6 tháng thì lần sau ko đc cấp visa nữa.

Nhưng Mỹ lại có chưong trình cấp lại thị thực thì nhữung người có visa đều có quyền xin đc cấp lại và ko phỏng vấn. Tiện thể có ai đi Newyork từ ngày 28/12 thì join nhé, em bay hãng united air..

Cám ơn các bác các anh chị đã thông não giúp cho em

Em lên mạng tìm thông tin về thời hạn lưu trú Mỹ được Bộ An Ninh Mỹ cấp như thế nào mặc dù đã có visa.
Trường hợp của em rất giống bác Erickfann. Em cũng điền trong đơn DS 160 là dự định du lịch 2 tuần khi phỏng vấn và được cấp visa, bây giờ muốn thay đổi kế hoạch đi Mỹ là 6 tuần. Nên em không biết nhân viên xuất nhập cảnh có cho phép em vô Mỹ không, nếu có thì sau này có ảnh hưởng đến việc em xin visa lần thứ 2 không?
Bác Erickfann chắc đã đi du lịch Mỹ rồi nên em muốn xin kinh nghiệm của bác về vấn đề này? trường hợp của em y hệt như bác.
Rất cảm ơn bác.

Đi ok bạn à. Mình xin visa công tác 2 tháng, sau khi công tác về thì đi sang đó du lịch 2 lần nữa cũng không sao. Nếu hải quan đóng dấu cho bạn 6 tháng thì bạn ở 6 tháng cũng được.

hihi, với diện K1 visa như bọn e đây là một bc ngoặt vĩ đại đấy các bác ạ. Trc đây K1 bọn e mất ít nhất 8 tháng tới 1 năm,, nay chỉ 5 tháng, có khi 4 tháng đã có rồi. Em là em là ưng cái cải cách mới này của ĐSQ cực kì luôn ý!

Đúng rồi ,với K1 thì ngắn thật .

Đi ok bạn à. Mình xin visa công tác 2 tháng, sau khi công tác về thì đi sang đó du lịch 2 lần nữa cũng không sao. Nếu hải quan đóng dấu cho bạn 6 tháng thì bạn ở 6 tháng cũng được.

Cảm ơn bác cuongvaan rất nhiều vì đã tư vấn cho em.
Bác Erickfann ơi, nếu được thì bác tư vấn giúp em trường hợp thực tế của bác với nhé, trường hợp của bác rất giống em.
Em cảm ơn.

Xin hỏi về phỏng vấn visa Mỹ tại Hà Nội

Chào các bạn !
Mình ở Đà Nẵng, tình hình là thứ 4 tuần sau mình ra Hà Nội để phỏng vấn xin visa Mỹ. Có bạn nào biết khách sạn hoặc nhà nghỉ nào gần với Đại Sứ Quán Mỹ ở Phố Ngọc Khánh thì vui lòng chỉ mình với. Lần đầu tiên mình đi phỏng vấn nên thấy rất hồi hộp và lo quá, dạo gần đây mình có nghe thông tin là do Trung Quốc đưa mấy cái giàn khoan vào VN nên ở VN mình tình hình bất ổn do đó phía Mỹ cũng siết chặt Visa du lịch đối với người Việt hơn trước. Có bạn nào biết KS hay nhà nghỉ gì gần với ĐSQ Mỹ ở Phố Ngọc Khánh, tiện cho việc đi lại thì chỉ giúp mình nhé. Mình xin chân thành cảm ơn các bạn

Re: Xin hỏi về phỏng vấn visa Mỹ tại Hà Nội

Trên Ngọc Khánh có 2 ks sát nhau, ks Bên hồ (lakeside) và Thương mại. Qua đường, đi bộ 100m là tới Vườn hồng. Thương mại thì rẻ hơn Bên hồ. Nếu muốn giá bình dân thì chịu khó đến đó trước rồi đi tìm chỗ, trong mấy ngõ ở Ngọc Khánh hoặc trên Giảng Võ, La Thành cũng nhiều nhà nghỉ lắm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,464
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back