What's new

Chia sẻ kinh nghiệm khi phỏng vấn lấy Visa Mỹ !

Re: Chia sẻ và nhờ tư vấn về phỏng vấn visa du lịch Mỹ

CO đánh rớt là phải, tự nhiên khai đi thăm ông anh họ rồi tự sướng tự tin về khoảng xin visa làm gì. Thằng CO nghĩ chú qua đó ở ké nhà ông anh họ rồi trốn ở lại luôn đấy. Lần sau trên PP của chú phải đi EU rồi may ra mới ăn thua.

"CO : Tại sao đi washing ton dc
Mình : Tại tao có ông anh họ ở đó, đi du lịch rồi tiện thể gặp và thăm anh tao luôn
CO : Thế mày có thư mời ko ?
Mình : Ko có thư mời
CO : Tại sao ko có thư mời?
Mình : Bởi vì tao tin tưởng vào khả năng , thực lực của tao nên tao có thể tự xin Visa mà ko cần thư mời"

Chào bạn,

Có người thân bên đó không phải là lý do bị đánh rớt đâu, hôm 30/6/2014 mình cũng đi phỏng vấn, cũng hỏi Mình có người thân không, mình trả lời có, rồi còn liệt kê nếu mình đi Hawii sẽ ở nhà con bà dì, wa Cali sẽ đi thăm và ở nhà ông cậu và bà dì, mình hoàn toàn không có thư mời gì hết. Ngoài ra mình còn bị hỏi vụ có hồ sơ đi định cư cùng cha mẹ sao không chịu đi làm hồ sơ tiếp, mà bây giờ lại xin đi du lịch Mỹ!? Hỏi đến vấn đề này làm mình rung quá luôn!
Nhưng cuối cùng mình cũng được cấp Visa thôi!
Nói chung là hên xui thôi!

Last edited:

Chào bạn,

Có người thân bên đó không phải là lý do bị đánh rớt đâu, hôm 30/6/2014 mình cũng đi phỏng vấn, cũng hỏi Mình có người thân không, mình trả lời có, rồi còn liệt kê nếu mình đi Hawii sẽ ở nhà con bà dì, wa Cali sẽ đi thăm và ở nhà ông cậu và bà dì, mình hoàn toàn không có thư mời gì hết. Ngoài ra mình còn bị hỏi vụ có hồ sơ đi định cư cùng cha mẹ sao không chịu đi làm hồ sơ tiếp, mà bây giờ lại xin đi du lịch Mỹ!? Hỏi đến vấn đề này làm mình rung quá luôn!

Bạn poweryang ơi!cho mình hỏi là chắc bạn cũng từng đi EU hay Australia gì đó rồi nên mới đc cấp Visa Mỹ phải ko bạn.Tại mình thấy lúc mình pv thì CO cầm hộ chiếu mình lên coi rồi phân vân lắm,mình thấy CO suy nghĩ tầm khoảng 20 giây rồi mới trả hộ chiếu lại cho mình. Mình k biết là bây h có nên đi pv lại hay ko đây?

Bạn poweryang ơi!cho mình hỏi là chắc bạn cũng từng đi EU hay Australia gì đó rồi nên mới đc cấp Visa Mỹ phải ko bạn.Tại mình thấy lúc mình pv thì CO cầm hộ chiếu mình lên coi rồi phân vân lắm,mình thấy CO suy nghĩ tầm khoảng 20 giây rồi mới trả hộ chiếu lại cho mình. Mình k biết là bây h có nên đi pv lại hay ko đây?

Chào bạn,
Cô người Mỹ phỏng vấn mình không thèm xem đến hộ chiếu của mình nữa, chỉ lo hỏi, rồi gõ gõ máy tính thôi! Cuối cùng mới kêu anh phiên dịch ghi phiếu EMS cho mình, mình nhận phiếu xong mới ra quầy EMS ghi thông tin rồi nộp, nhưng cũng không biết là mình được visa hay không nữa, đến 3 ngày sau mình nhận được hộ chiếu mới biết là được cấp visa.
Trong hộ chiếu của mình có dán visa Úc đã hết hạn cách đây 2 năm, lúc đó thằng Úc thấy mình lần đầu đi, còn không tin tưởng cấp và dán cho mình cái visa single entry được ở Úc có 1 tháng thôi, thông thường thì được ở Úc 3 tháng! Ngoài ra, trong hộ chiếu của mình chỉ có cái visa Nhật ra vô nhiều lần còn hạn 3 năm thôi, còn lại đều hết hạn rồi! Mình không có visa Euro!
Mình nghỉ, bạn đợi vài tháng sau mới nộp hồ sơ phỏng vấn lại, như vậy tốt hơn là nộp liền! Nếu không, bạn thử xin đi Úc chơi 1 lần để tăng thêm lòng tin cho tụi Mỹ! Mình thấy visa Úc dễ hơn đó, với điều kiện của bạn chắc sẽ xin được!
Chúc bạn sớm xin được visa đi du lich các nước!

Có visa Úc hay EU là một lợi thế lớn, cho dù đã hết hạn. Như mình khi đi Pv, nó cũng chả để ý xem visa Châu Âu của mình hết hạn năm nào. chỉ hỏi mình đi sang mỹ làm gì, đi bao lâu, sao lại đi một mình, có định ở lại Mỹ không? Trường hợp của bạn mình nghĩ có thể do câu sang năm tao mới cưới. Vì nó nghĩ bạn sẽ sang Mỹ làm đám cưới và ở lại luôn :D

Theo mình, không phải vì việc "năm sau mới đám cưới" mà bị đánh rớt Visa đâu, với lại bạn đám cưới với vợ tại VN mà, có lẽ CO nghi vấn về tài chính của bạn.
Bạn còn trẻ, mới 27t mà bạn có 02 sổ đỏ, có 400 triệu tiết kiệm và còn có tiền 750 triệu đầu tư vào Cty nữa. Họ sẽ nghi vấn là tiền của bạn ở đâu ra mà nhiều thế trong khi Cty bạn bắt đầu kinh doanh từ 2012, lúc bạn phỏng vấn bạn có trình các tài sản & tiền của ra cho họ xem, mà bạn không chứng minh cho họ biết là do ba mẹ cho hay là trúng số. Trong lúc điền form, là bạn đã có cung cấp thông tin về công ăn việc làm và thu nhập trên đó, họ đã xem xét và đánh giá trước về hồ sơ của bạn rồi.

Mình nghĩ bạn nếu có apply lại bây h thì cũng fail nữa thôi. Cách tốt nhất là nên đi thêm Úc or EU rồi đợi vài tháng sau hãy apply lại thì có cơ may hơn.
Mình 22 tuổi, độc thân cũng có người thân bên us lúc pv họ chú ý đến passport nhiều nhất. Và kế đó là xem sơ qua công việc, tài sản, còn suy nghĩ 10s rồi lật lật pp thấy mình có multi Úc 1 năm rồi NZ Nhật Hàn này nọ nên họ mới đưa tờ ems lun

Chào các bạn.

Mình có kinh nghiệm "xuơng máu" khi làm hồ sơ "sai" để xin Visa Mỹ.
Năm 2010, mình qua cty dich vụ làm hồ sơ đi du lịch Mỹ, mình quên tên mất rồi, chứ nhớ mình sẽ nêu lên đây cho các bạn biết...nó làm hồ sơ mình "giả tạo hoàn toàn từ nhà cửa, xe cộ, doanh nghiệp, chồng con...", mình đâu biết ...cuối cùng RỚT, và tổng cộng là mình bị rớt 3 lần đợt đó.

Năm 2013 mình làm lại hồ sơ, tự làm, có sao nói vậy, CO hỏi tại sao lúc trước khai như vậy, mình nói ko biết vì cty du lịch làm, họ muốn bán được tour nên họ làm vậy...RỚT....sau mình khiếu nại và làm lại...vẫn RỚT. Vì hồ sơ mình đã noted rồi.

Năm 2013 mình đi EU + Uc ok, mình có Visa và đi về đúng hen...Mình vẫn chưa dám làm lại Visa đi Mỹ vì hồ sơ mình có sự gian dối, mình vẫn sợ rớt nữa.

Mình muốn nói với các bạn, riêng với Mỹ nếu làm được thì tự làm, đừng qua dịch vụ nào hết, trừ những cty du lich có uy tin, họ xem hồ sơ mình được thì họ nhận để làm bán tour, không thì thôi.
Cái mình muốn nói ở đây là THÀNH THẬT, các bạn nhất thiết phải trung thực, đừng bị NGU như mình, giờ hối hận thì muộn rồi.

Chúc các bạn thành công nhé.

Chào bạn,

Có người thân bị rớt đúng rồi, tủy trường hợp nhưng trường hợp chủ thớt rớt là do có người thân nhưng ko có gì chứng minh sẽ quay về, bởi thế mình mới nói lần sau trên PP phải có visa EU, trừ khi phải chứng minh được ta đi sẽ quay về bằng cách :

-Đã từng đi các nước phát triển. --> 90% đậu

-Có vợ chồng, con cái tại VN. ---> 80% đậu, đây là lý do bác audio71 đậu visa nè, tuổi cao ngoài 40, vợ con ở VN nữa, khả năng trốn rất thấp.

-Có HS định cư mà ko đi như bạn chẳng hạn.

Re: Thời gian lưu trú tại Mỹ bằng Visa B2 M 1 năm

Chào các bác em còn vài ngày nữa là khởi hành đi Mỹ rồi tự nhiên vài người bàn ra bàn vô cái vấn đề của em làm em rối trí quá, vấn đề của em sau:
Em được cấp visa b2 hoa kì loại M 1 năm, em xin trên form là xin đi 15 ngày, nhưng bây giờ em muốn ở lâu hơn và em đã đặt vé 35 ngày, như vậy có ảnh hửong gì khi nhập cảnh Mỹ không ạ? Vì trên visa k ghi bạn được ở mỹ bao lâu mà nhân viên xuất nhập cảnh cửa khẩu mỹ quyết định, em đang lo và đi hỏi thì không ai rành và trả lời đủ kiểu:
Có người nói phải đi thông báo với lãnh sự quán lại, có người thì nói vẫn được nhưng lần sau người ta không cấp visa nữa, có người thì nói miễn là đừng ở quá hạn trên cái dấu trong passport khi nhân viên đóng vào ví dụ vé máy bay của bạn là 35 ngày thừong thì người ta đóng là 3 thang hoặc 6 tháng nhưng bạn ở lâu hơn 3-6 tháng thì lần sau ko đc cấp visa nữa.

Nhưng Mỹ lại có chưong trình cấp lại thị thực thì nhữung người có visa đều có quyền xin đc cấp lại và ko phỏng vấn. Tiện thể có ai đi Newyork từ ngày 28/12 thì join nhé, em bay hãng united air..

Cám ơn các bác các anh chị đã thông não giúp cho em

Có A chị nào biết cách liên lạc với A Erickfann ko ạ
E đang cần hỏi a ấy về 1 số vấn đề khi đi Nhật ạ

Các bạn cho mình hỏi trường hợp của mình. Năm 2011 mình đã được cấp visa vào Mỹ để làm một dự án cho công ty. Sau đó công ty thay đổi chiến lược bỏ dự án. Mình cũng bỏ sang công ty khác. Công ty mới của mình sắp tổ chức hội nghị bên đó. Mình xin visa lần tới này liệu có bị khó khăn gì khi lần trước có visa mà không đi không? Cảm ơn các bạn nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back