What's new

China Town - Kuala Lumpur: Forget it now.

Dạo này tình hình biển đảo đang căng và thẳng. Nhà em thì chả màng đến chính trị chính em gì dù cũng có mấy lần suýt kết nạp Đảng nhưng viết lý lịch mỏi tay quá lại bỏ. Nhưng đã gọi là Việt Nam Mít thì vẫn tiềm ẩn một lòng yêu nước như Uncle Hồ đã nói.
Nói thẳng cẳng ra là nhà em không thích bọn Ba Tàu. Mặc dù khách quan mà nói thì em thấy bọn này cũng giỏi.
Tuy nhiên lần này, nhân dịp đến KL để bàn bạc về cái chuyện xưa gần bằng trái đất là làm thế thế nào phướng thì vẫn phướng mà không có ... chửa, em cũng có lên kế hoạch sẽ đến Phố Tàu xem nó thế nào. Nhất là từ ngày nhiễm tí phượt phọt.
Thế là chiều nay, May quá, Chủ tọa đau bụng, tào tháo đuổi nên cuộc họp nghỉ sớm. Nhà em nhảy tàu đến Phố Tàu. Vừa về cách đây 1h. Đang có cảm hứng nên pọt luôn lên cho nó nóng. Kẻo mai lu bu họp hành, chém gió, cãi lộn lại mất hứng.
Như vụ đi Angkor về mấy tháng nay vẫn chưa zặn thêm được trang nào.

Last edited:
Người Tàu đi khắp thế giới thì các bác biết rồi. Cũng là do phần ngành hàng hải của họ phát triển sớm. Nên các cụ nhà mềnh từ ngày xưa gọi họ là Tàu là như thế. Từ thời nảo thời nào ông Trịnh Hòa đã dẫn đầu những hải đội khủng ngang dọc khắp 4 biển. Một trong những nơi ông này đến hiện giờ di tích vẫn còn to đoành ở Semarang-Trung Jawa-Indo mà nhà em đến năm ngoái.

Cái đền thờ ông ta đây

Chả bù cho ở nước em, Đến bây giờ loay hoay tốn bao nhiêu tiền bạc với các dự án đánh bắt xa bờ gì đó mà giờ vẫn chửa qua được Trường Sa.
Mấy anh Vina Tàu, Vina Đường gì đó chạy đến TQ, Ấn Độ... chả có tiền mua dầu chạy về làm thủy thủ phải lên bờ kiếm củi nấu cơm. Rõ chán.

Last edited:
Còn đây là cái tượng của ổng. To ngang tượng Cụ Trần nhà mình ở trước KS. Vị Hoàng - Nam Định

Cái thằng người đứng dưới mặt trông đểu đểu ý là thằng em và một em bác sỹ Indo (Không phải bà lang trĩ nhà em đâu ah)

Bây giờ mới biết cách giải thích của bạn Ba tàu là vì hàng hải của họ phát triển...thế lúc trước hạm đội của họ có 3 chiếc thôi à, sao không là 4 tàu hay má tàu.

Bây giờ mới biết cách giải thích của bạn Ba tàu là vì hàng hải của họ phát triển...thế lúc trước hạm đội của họ có 3 chiếc thôi à, sao không là 4 tàu hay má tàu.
Gọi là Tàu vì đúng thế, nhà em đọc được lâu lâu lắm rồi. Số là ngày xưa bọn tầu sang ta giao thương tại Hội An hay thương cảng nào đó chủ yếu bằng hàng hải, mà bọn này là nhiều hơn Nhựt Bổn và các nước khác nên người dân gọi chúng là Người Tàu. Còn tại sao gọi là Ba Tàu thì nhà em chịu: Em tự nghĩ ra cách lý giải củ chuối thế này có được không ạh:
1. Vì tư miền nam hay gọi tên kèm theo thứ tự trong gia đình, như: Bảy Phước, Ba Dũng, Hai Tâm..., vì lý do gì đó ví dụ. Bọn Tàu không thể là anh mình được nên gọi nó là Ba Tàu, còn mình thì là Hai Lúa.
2. Có thể do bọn này ngày xưa hay để râu ba chòm như Công Tôn Sách nên gọi chúng là bọn Ba Chòm hay Ba Tàu.
Giải thích thế có được không ah? Các bác cứ chém, nhà em chả hụt thọ ngày nào đâu ah.

Để nhà em quay lại với chuyện đi phố Tàu đang dở.
Nhà em chọn tàu điện đến phố Tàu vì nó thoải mái hơn và sẵn nhà ga gần ngay PWTC (Putra World Trade Central) nơi nhà em ẩn náu.
Bọn Ma này ti toe thật, vừa mọc thêm ít vẩy ít vây mà bày đặt dữ. Bọn người đi bộ đi thế nào kệ nó, Chính phủ việc gì phải làm cầu với lại mái che. Như bên nước em thì kệ mày, muốn đi thế nào thì đi. Ông chả quan tâm.

Nhưng kể ra những ngày sáng nằng, chiều mưa như thế này mà có mái che trên đường thì kể cũng sướng hơn. Chả biết nó xây cầu thế này có thu phí hàng tháng của người đi bộ không?

Last edited:

Chứ cứ như ở quê em. Các bác lãnh đạo đang tập trung cao độ để tính toán đưa ra các khoản phí mới ở mọi lĩnh vực liên quan đến con người.
Tỉ như cái chuyện đi lại. Con người là sinh vật được gọi là động vật vì có khả năng di chuyển từ chỗ này qua chỗ khác. Các bác ấy bảo ừ thì đương nhiên là động vật thì có quyền vận động, mấp máy cái mồm, đung đưa cái chân. Thế thì được.
Chứ còn đi từ chỗ này qua chỗ khác là không ổn. Phải đánh thuế.
Thế cho nên cứ cái gì giúp cho con người dịch từ chỗ này qua chỗ khác là các bác ấy đưa ra các bảng tính thuế rất khoa học và chặt chẽ.
Xăng dầu giúp máy móc di chuyển. Tính phí đường bộ, mặt nước, không khí vào xăng dầu.
Tiếp đến ô tô, xe máy cõng con người di chuyển, oánh nốt phí cho nó
Xắp tới nghe nói xe đạp điện cũng oánh phí nốt
Theo lịch trình này chắc khoảng 3 năm nữa xe đạp chân cũng oánh phí. 7-9 năm nữa, oánh phí chân. Vì chân giúp người đi lại. Tất nhiên là phải dựa trên thực tiễn. Chỉ oánh phí chân những thằng người biết đi thôi. Còn dưới 12-14 tháng chưa biết đi thì miễn phí.
Chủ trương là thế.

Last edited:
Đấy là em góp ý kiến cho các bác lãnh đạo xây dựng lịch trình của Chiến lược giao thông nước nhà đến năm 2014 và tâm nhìn đến 6 tháng đầu năm 2015 là như vậy.
Chứ còn em đang đi bên này vẫn chưa thấy bọn nó thu phí đi bộ đâu ạ.
Mặc dù cầu đường đi bộ của nó cũng tinh tươm lắm. Khỏe chân thì leo bộ.

Lười lười một tí thì trèo lên băng chyền

Còn thằng nào lười nữa thì đi thang máy.

Em đã đi cả 3 nhưng không thấy chú nào vẫy đến tính tiền cả

Last edited:
Em lại lan man rồi. Để nhà em lại tiếp chủ đề vậy.
Đến nhà ga. Việc đầu tiên là phải mua vé (Dũy nhiên rồi vì em chưa thấy nước nào miễn phí cái khoản này cả).
Bọn này lười quá. Đến việc bán vé nó cũng không làm, lại bày vẽ mua cái máy về cho nó bán.

Last edited:
Còn đây là cái tượng của ổng. To ngang tượng Cụ Trần nhà mình ở trước KS. Vị Hoàng - Nam Định

Cái thằng người đứng dưới mặt trông đểu đểu ý là thằng em và một em bác sỹ Indo (Không phải bà lang trĩ nhà em đâu ah)

Bố doun a. Tập chung bàn về chủ đề bên cạnh đi cho nó lành......hehe. mình chỉ khoái mỗi khoản đấy thui.... Lan man chuyện chính trị, chính sự thì để khi nào off bàn sau đi, kẻo lại thất lạc mất hộ chiếu kg về đc với bà lang trĩ đâu đấy......suỵt
Kiếm tiền như Nguyễn Đức Kiên, Chém ẩu như nguyễn Đắc Kiên, Bi thảm như Đinh Vũ Hoàng Nguyên và .....đều có đoạn kết như nhau..
Hehe. nhà phươt kg muốn mất thêm người nữa đâu.....Kếm đc đĩa trễ lợn malai mà poot thì phục bố cháu luôn.....

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,492
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back