What's new

Cho hỏi đi Lạng Sơn

Status
Not open for further replies.
Mình định từ Hà Nội đi Lạng Sơn một mình
Con ngựa sắt tên là Super Dream
Chưa có kinh nghiệm tý nào nên muốn hỏi
Ai biết chỉ giùm với
Tất cả những gì cần thiết để chuyến đi an toàn từ sáng đến tối (đi khứ hồi một ngày thôi mà): hành trang nên có, tuyến đường, công an giao thông vân vân và vân vân... tất
Bạn nào chỉ giúp xin cám ơn nhé

Mình định từ Hà Nội đi Lạng Sơn một mình
Con ngựa sắt tên là Super Dream
Chưa có kinh nghiệm tý nào nên muốn hỏi
Ai biết chỉ giùm với túi xách
Tất cả những gì cần thiết để chuyến đi an toàn từ sáng đến tối (đi khứ hồi một ngày thôi mà): hành trang nên có, tuyến đường, công an giao thông vân vân và vân vân... tất
Bạn nào chỉ giúp xin cám ơn nhé

Mình cũng đi Lạng Sơn vài lần ,đường đi thì không có gì để bàn vì nó mượt lắm ,chính vì nó mượt nên mấy chú Bồ Câu Trắng hay nấp ở nơi nào đó và bắn tốc độ vì vậy đi đường lưu ý đoạn nào thấy xe ô tô họ chạy chậm thì mình cũng chạy chậm .
Đi từ sáng đến tối với cung đường LS mình nghĩ cũng chả phải chuẩn bị nhiều ngoài nước nôi và đồ ăn nhẹ.

Last edited by a moderator:
Mình thì thường xuyên đi về (bằng oto khách). 1.1.2009 vừa đi bằng xe máy trong potic "Dạo vòng chốn xưa" bạn có thể tham khảo.;)

Đi như vậy là hơi gấp đấy, thời gian đi về không thôi cũng mất 7-8h rồi, còn phượt, còn ảnh ọt nữa. Đường đi thì mượt, không phải lo lắng gì. Ngại Bồ câu trắng thì theo xe ô tô chở khách mà đi. Sang đất Lạng sơn nhớ đừng đè vạch sơn lấn sang phần đường ngược chiều nữa, nhất là các khúc cua các chú ấy hay đón lõng ở đấy lắm:Dam.

Đến Chi lăng Đồng mỏ thì rẽ đường cũ qua đèo Sài hồ cho có chút phượt, nhưng nhớ đi khi trời sáng đỡ nguy hiểm. Đường này nhiều xe chạy hàng trốn thuế nên cũng cần quan sát cẩn thận, họ chạy xe kinh lắm, tránh voi từ xa thì hơn(NT).

Last edited:
mình nghĩ là bạn nên đi thật sớm từ khoảng 3 hay 4h sáng, lúc đấy chắc chẳng có con bồ câu trắng nào đâu.

Đi LS nói chung đơn giản. đi mất khoảng 3 tiếng. Nếu bạn khởi hành sớm khoảng 3h sáng thì bạn có thể cố thêm 30 km nữa, lêm Mẫu Sơn, tắm nước tắm của người Dao cho có tính Phượt . Chiều khoảng 15h30' lên đường về HN. thế là PHƯỢT rồi. Chúc bạn vui.

Dở hơi cho mấy bác công an Việt Nam. Đường thì phẳng mà cứ bắt "lò dò" 60km/h. Đi thế đi kiểu gì ?
Hôm trước đi, không nghĩ là xe máy mà cũng bị "bắn", 75km/h quá quy định 15km/h.
Hôm nào lại phải lên đoạn Ải Chi Lăng lấy giấy tờ.
Bạn nào biết phải nộp phạt bao nhiêu không ?

Kệ cha nó. Đằng nào cũng vậy rồi, thôi ít tiêu vài trăm thôi. Kể chuyện phượt của bạn đi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back