What's new

[Hỏi đáp] cho mình hỏi cách làm visa, hộ chiếu để đi du lịch trung quốc

cauberong_vt

Phượt tử
hiện tại mình là sv sn91, mình rất thích đi dl trung quốc ,mình có dự tính đi quảng đông, thẩm quyến (nhưng chưa biết khi nào đi dc :(:() nên bây giờ lên tìm hiểu trước, các bạn nào có kinh nghiệm làm visa,hộ chiếu đi tq thì tư vấn giúp mình về thủ tục, giá cả nhé, mình còn thắc mắc 1 chuyện là nếu mình chỉ làm giấy thông hành ở cửa khẩu rồi mình đi vào các tỉnh bên trong chơi có dc ko? và thời hạn của giấy th là mấy ngày ? mình có đọc thông tin trên mạng là làm visa thì phải có đặt phòng hotel và vé máy bay khứ hồi (nếu mình đi đường bộ thì sao ? :( ) với bro nào có kinh nghiệm đi quảng châu rồi thì cho mình ít thông tin ăn ngủ chơi nhé, chi phí đi khoảng 1 tuần là khoảng bao nhiêu? (trừ tiền máy bay sg-hn nha )mình là sv nên chỉ xài tiền bình dân thôi :(
tái bút : đang ở quảng đông mà nhảy qua hong kong chơi có dc ko nhỉ :D:D
cám ơn các bạn (anh chị) nhiều nha

Last edited:
Bạn không thể làm giấy thông hành mà đi quảng châu được. Giấy thông hành có thời hạn 1 năm, nếu ở Tq có địa chỉ thì được 1 tháng còn không thì 3 ngày, bạn có thể làn giấy vào nội địa TQ là quảng tây , giá 500k cho 15 ngày.
Bạn không thể từ Thẩm quyến xang HK, lí do là : Lần đầu bạn nhập cảnh HK bắt buộc phải đi bằng đường hàng không,
Mình ở MC biết sao trả lời thế, cần bạn hỏi thêm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back