What's new

[Hỏi đáp] Cho mình hỏi đường đi Làng Nổi Tân Lập

oninguyen

Phượt tử
Xin chào các bạn, trước hết cho mình xin lỗi nếu bài này đã có hướng dẫn đường rồi. Vì mình tìm trong diễn đàn chỉ có bài của bạn Rắn chỉ dường đi đơn giản là từ SG -> QL 62 -> Tân An -> QL 62 -> Mộc Hóa -> Qua cầu 79 vài km là tới. Nên mình thật sự là không biết cách nào để di theo chỉ dẫn hết.

Mình cũng tìm trên google map mà nó lại không có cái làng nổi Tân Lập. Nay mình làm topic này hy vọng bạn nào đã đi rồi có thể chỉ đường đi giúp mình, nếu có hình ảnh và địa điểm ăn chơi thì càng quý.

Mình nhà ở ngay ngã 4 ga muốn đi làng nổi Tan Lập ở Long An thì đi đường nào là hợp lý nhất xin mấy bạn giúp dùm nha :D

Last edited:
Làng nổi Tân Lập nằm ở huyện Mộc Hoá, mình tình cờ đi đám cưới dưới Long An nên mới biết, nó cách Mộc Hóa khảng 5km.
Mình biết có 2 đường đi. Từ TPHCM bạn đi theo quốc lộ 1A qua Tân An (Long An) đoạn đường tránh vào TP Tân An đến ngã tư thấy cái bảng hướng dẫn đi Mộc Hóa bạn cứ chạy thẳng theo đó khoảng 62km nữa là tới làng nổi Tân Lập
Cách 2 (do lúc đi về chạy thử theo hướng dẫn của bạn mình) thì: TPHCM ( đoạn ngay chỗ trung tâm thị trấn Củ chi) bạn chạy về theo hướng H.Bến Lức một đường thẳng luôn khoảng 70km (đoạn này tiết kiệm được 20km do mình ở Bình Dương và đường chỗ này cũng oke do mới làm ít xe đi lại hai bên ít nhà cảnh thì đẹp vô cùng) gặp ngả 3 hết đường bạn quẹo phải khoảng 35km là tới.
Chúc bạn may mắn.

Mình cũng đang quan tâm đến làng nổi này đây. Nhưng có người khuyên nên đi Láng Sen chứ làng nổi Tân Lập cũng thường lắm. Đang lăn tăn không biết thế nào thì có người lại bảo, nên vào vườn dược liệu ông Ba Bé. Haizz, lại lăn tăn tiếp...

Mong mọi người có cao kiến chỉ giáo thêm!

Cảm ơn bạn luubinh chỉ dẫn nha,nhưng bị ác 1 cái là mình chỉ biết ở Sài Gòn chưa đi xa lần nào nên hok rành dường, nếu bạn có thời gian có thể chỉ dẫn cụ thể dùm mình được không. Ngoài ra mục đích của mình là muốn về miền tây chơi trong 1 ngày ( sáng đi chiều về) nên nghe Người Nhà Quê nói Láng Sen cũng thấy hay hay bạn nào có tư liệu hình ảnh gì về các địa điểm đi về trong ngày ở miển tây cho mình xin nha. Cảm ơn 2 bạn đã giúp đỡ.

Last edited by a moderator:
Láng Sen là khu bảo tồn đất ngập nước hiếm hoi còn sót lại ở Việt Nam và Thế giới. Nhiều tổ chức quốc tế hiện vẫn còn duy trì các dư án bảo tồn này. Mình chưa đi, chỉ nghe nói và nghe nói. Nhưng chắc chắn là rất hấp dẫn. Bạn có thể tìm hiểu thêm các thông tin trên mạng internet, và tìm hiểu thêm tác dụng của nó bằng cụm từ "đất ngập nước". :D

http://vi.wikipedia.org/wiki/Khu_bảo_tồn_đất_ngập_nước_Láng_Sen
http://www.vietgle.vn/trithucviet/detail.aspx?key=Khu+bảo+tồn+đất+ngập+nước+Láng+Sen&type=A0

Về đường đi, theo mình là không lo lắm. Quan trọng là xác định được điểm đến và ghi lại một số địa danh cần đi qua. Trên đường đi, cứ hỏi bằng những địa danh đó thì sẽ tới nơi. Chúc chuey61n đi thành công và ghi lại kinh nghiệm chia sẻ... :D

Cảm ơn bạn người nhà quê đã chỉ dẫn. Mình tìm trên bản đồ thì thấy từ SG -> Tân Hưng, Long An (Láng Sen) tới 150 mấy km lận xa quá trời. Mà mình lại bị eo hẹp về thời gian vì chỉ đi được từ khoảng 5h sáng tới 7h tối là phải về tới SG rồi nên hơi khó.

Cảm ơn bạn người nhà quê đã chỉ dẫn. Mình tìm trên bản đồ thì thấy từ SG -> Tân Hưng, Long An (Láng Sen) tới 150 mấy km lận xa quá trời. Mà mình lại bị eo hẹp về thời gian vì chỉ đi được từ khoảng 5h sáng tới 7h tối là phải về tới SG rồi nên hơi khó.

Đường QL62 tốt mà. Sáng đi 5h00 thì 9h00 hay tối đa 10h00 là tới nơi rồi . Chiều 14h00 về là chắc tới SG lúc 19h00, như vậy là còn tới 4 tiếng để ăn chơi , sao lại không kịp.

Láng Sen..Nghe nói cũng muốn đi quá..:)..trong Phượt có ai di chưa ta..

NNQ định đi trong mùa nước nổi này nhưng chưa xác định được ngày. Tại sao không mở topic rủ ren đi nhỡ!? Đánh giá của các chuyên gia Đất Ngập Nước, Láng Sen là một trong những có hệ sinh thái đa dạng và quy mô lớn được giữ nguyên thủy trên thế giới. Ai đó rủ ren đi, lấy khi thế đi chuyến này.
Nếu được, mình đăng ký trước:
1.Người Nhà Quê, Cần Thơ, HP. 0913135685
2......
3......
4......

NNQ định đi trong mùa nước nổi này nhưng chưa xác định được ngày. Tại sao không mở topic rủ ren đi nhỡ!? Đánh giá của các chuyên gia Đất Ngập Nước, Láng Sen là một trong những có hệ sinh thái đa dạng và quy mô lớn được giữ nguyên thủy trên thế giới. Ai đó rủ ren đi, lấy khi thế đi chuyến này.
Nếu được, mình đăng ký trước:
1.Người Nhà Quê, Cần Thơ, HP. 0913135685
2. vantruongvpc, hóc môn, sg.
3......
4......
chưa có ngày nên cứ dập dòm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member