What's new

[Hỏi đáp] Cho mình xin thông tin cung đường Phan Thiết - Phan Rang

Ribbon

Phượt thủ
Chào mọi người, vào tháng 07/2016 năm sau mình có dự định làm chuyến SG - Đà Lạt - Phan Thiết - Phan Rang - Nha Trang - Phú Yên - Bình Định - Gia Lai - Kontum - Huế
Và hiện tại mình đang kẹt tìm kiếm thông tin ở cung Phan Thiết - Phan Rang
chặng 3 by Hưng Hồ Bá, trên Flickr

- Mình muốn hỏi mọi người, đã từng đi qua đây, thì đoạn đường từ Phan Thiết - Phan Rang nên ghé thăm những địa danh nào? Ăn uống ra sao (vì mình muốn ăn các món đặc sãn của từng địa phương)?

- Ngoài ra mình muốn hỏi thêm ở Phan Rang - Tháp Chàm thì đi thăm danh lam thắng cảnh nào? Bãi biển nào hoang sơ và đẹp? Mình muốn thăm các trang trại nuôi cừu và xin chụp ảnh thì nên thăm ở đâu? Ăn uống và nghỉ ngơi ở đâu để có giá vừa phải?

- Theo lịch thì mình xuất phát ở Phan Thiết lúc 7h sáng có thể ghé thăm Tháp Chàm Poshanư hoặc bỏ qua để chạy vào Bàu Trắng cho sớm cả trưa nắng, chiều chiều mình ghé chùa Cổ Thạch - Đá 7 màu. Tầm 3h mình có mặt ở Phan Rang và ở lại 1 đêm trước khi chiều tối hôm sau có mặt ở Nha Trang.

- Mong được mọi người giúp đỡ. Xin cảm ơn

Mấy cái đó mình có tìm hiểu rồi bạn à, cái mình cần là trên đoạn từ phan thiết đến phan rang ấy bạn :)

chao` ban....minh co di cung duong phan thiet phan rang nay dip tet' vs dip 30/ vua roi....minh xin gui ban xem bai viet cua minh va hinh anh thuc te de ban xem va luu y thong tin
https://www.phuot.vn/threads/231399-1-vòng-Phan-rang-Nha-trang-Đà-lạt-dịp-tết-2015

con link duoi day la doan duong tu phan thiet khuc' bau` trang' toi' phan ri' cua~ da~ dc trai nhua khac han~ vs doan duong dat' do minh da~ di o bai tren....h thi ngon lanh het roi.
https://www.phuot.vn/threads/222071-Đường-716B-đoạn-Bàu-Trắng-Phan-Rí-Cửa-hoàn-tất-phần-nền-hạ

con doan duong tu phan ri toi phan rang thi ban nen di duong Son Hai~-Mui~ Dinh ,duong moi lam rat dep...ban coi va` gop' nhat gi dc thi gop' nhe' .
Than^

chao` ban....minh co di cung duong phan thiet phan rang nay dip tet' vs dip 30/ vua roi....minh xin gui ban xem bai viet cua minh va hinh anh thuc te de ban xem va luu y thong tin
https://www.phuot.vn/threads/231399-1-vòng-Phan-rang-Nha-trang-Đà-lạt-dịp-tết-2015

con link duoi day la doan duong tu phan thiet khuc' bau` trang' toi' phan ri' cua~ da~ dc trai nhua khac han~ vs doan duong dat' do minh da~ di o bai tren....h thi ngon lanh het roi.
https://www.phuot.vn/threads/222071-Đường-716B-đoạn-Bàu-Trắng-Phan-Rí-Cửa-hoàn-tất-phần-nền-hạ

con doan duong tu phan ri toi phan rang thi ban nen di duong Son Hai~-Mui~ Dinh ,duong moi lam rat dep...ban coi va` gop' nhat gi dc thi gop' nhe' .
Than^

Cảm ơn bạn, mình sẽ xếp lại cung đi qua Mũi Dinh mới được, thấy bài viết của bạn mà trong lòng cồn cào muốn ra bãi biển hòn Chồng Mũi Dinh mà hụp lặn quá

Nếu thix biển hoang sơ thì bạn nên ghé cung Vĩnh Hy- Bình Tiên và Ninh Chữ - Cà Ná, chứ biển ở TP Phan Rang ko đẹp
Trang trại cừu thì nằm gần Ninh Hải, bạn đến đó hỏi người dân là ra ah

Nếu thix biển hoang sơ thì bạn nên ghé cung Vĩnh Hy- Bình Tiên và Ninh Chữ - Cà Ná, chứ biển ở TP Phan Rang ko đẹp
Trang trại cừu thì nằm gần Ninh Hải, bạn đến đó hỏi người dân là ra ah

cảm ơn bạn rất nhiều, mình sẽ theo cung lộ trình của bạn đưa ra, à mà bạn ơi, các cung đường như bạn nói trên là đã thi công xong hết chưa vậy

nhung~ cung duong tu phan thiet -phan ri'-ca` na'-Son hai~-Mui~ dinh-Phan rang da~ thi cong xong het....duong dep,nhua lang' min,chay rat la da~ va` dep

cảm ơn bạn rất nhiều, mình sẽ theo cung lộ trình của bạn đưa ra, à mà bạn ơi, các cung đường như bạn nói trên là đã thi công xong hết chưa vậy

Cung Vĩnh Hy - Bình Tiên thì xong rất lâu rùi, đường đẹp chạy thoải mái, cung Ninh Chữ - Cà ná cũng đã thông xe hơn nửa năm trước, chạy thoải mái luôn

Cung Vĩnh Hy - Bình Tiên thì xong rất lâu rùi, đường đẹp chạy thoải mái, cung Ninh Chữ - Cà ná cũng đã thông xe hơn nửa năm trước, chạy thoải mái luôn

nhung~ cung duong tu phan thiet -phan ri'-ca` na'-Son hai~-Mui~ dinh-Phan rang da~ thi cong xong het....duong dep,nhua lang' min,chay rat la da~ va` dep

Một lần nữa, cảm ơn 2 bạn đã tư vấn cho mình, mình xin cảm ơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back