What's new

[Hỏi đáp] Chuyến du lịch tìm hiểu Tây Nguyên và đi đảo Ba Bình, Cam Ranh

Xin chào mọi người! Em là thành viên mới của diễn đàn, mong nhận được sự chỉ dẫn của các thành viên trong forum.

Em và bạn em đang muốn làm 1 tour du lịch tự túc gồm 2 người, đi lại bằng ô tô, khám phá Tây Nguyên đồng thời thăm đảo Ba Bình, Cam Ranh. Thời gian đi của bọn em dự tính là từ 5 đến 6 ngày. Địa điểm xuất phát là ở Thành phố Hồ Chí Minh. Những địa điểm bọn em muốn đến thăm quan là
Măng Đen- Kon Tum,
thành phố Pleiku,
Thanh pho Buon Me thuot, Bản Đôn
khu trồng cafe ở Dak Nông
Đảo Ba Bình, Cam Ranh.
Em ở ngoài bắc nên ko biết thông tin gì về các tuyến xe đi lại cũng như lịch trình đi hợp lý cho chuyến đi của mình. Mong được mọi người có nhiều kinh nghiệm du lịch tư vấn, giúp đỡ. Em xin cảm ơn!

Mình nghĩ bạn nên tách ra làm 2 chuyến sẽ tốt hơn , vì TPHCM - BMT - CR , các địa điểm đó sẽ ngốn khá nhiều thời gian lái xe của bạn

bác ở bắc thì từ bắc bác đi xe khách đến tp. kontum, từ kon tum lên măng đen 50km có tuyến xe khách hay kg em kg rỏ, nhưng từ quảng ngãi lên kon tum thì có tuyến xe khách có đi ngang qua măng đen. khuyên kg nên đi măng đen tháng này vì mưa nhiều và rất lạnh buổi trưa nhiệt độ tầm 22, sáng và chiều tối thì miễn bàn đi tiểu tìm vòi không ra.
từ tp. kontum đến tp. gialai 50km có xe bus giá vé ford transit 25k nhiều tuyến, nhiều xe
từ tp. gialai di tp. buôn mê thuột 210km giá vé em kg rỏ nhưng nhiều xe nhiều tuyến
đến buôn mê thuộc đi các nơi khác cứ hỏi xe ôm...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back