What's new

[Đã hủy] Côn đảo -Hòn Cau _C10 - Thánh Giá 20-22/4/2012

Thân gửi các mem!

Dịp lễ 30/04 này bà con chúng ta được nghỉ dài ngày tha hồ thỏa sức rong chơi. tình hình là em đã lobby, rình rập chờ cơ hội thậm chí hâm dọa đối thủ để cuối cùng giành được một cơ số vé tàu khứ hồi để anh em nhà ta có dịp gặp nhau ở Côn Đảo lần này, tuy nhiên vì sức người có hạn mà lựu đạn thì có chốt (em không đấu lại các công ty du lịch (NT)) nên chỉ chiếm được 3 ngày cuối tuần từ ngày 20 đến 22/04/2012 là 3 ngày vào cuối tuần thứ 6 đến chủ nhật thay mặt chúa đảo đời thứ...n trân trọng mời quý anh chị em thân hửu nhà phượt chúng ta để đến Côn Đảo tái chiếm một lần nữa ghi dấu chân chinh phục của nhà Phượt chúng ta. vậy bà con thân hửu nào đã dập dòm từ trước đến nay hay vì bất kỳ lí do nào đó mà chưa đến Côn Đảo thì hãy sớm quăng gạch để ủng hộ cho Topic thêm xôm tụ.

Nay kính!

Thay mặt đảo chủ

Đảo nhóc đời thứ n
Lưu Nhật Long (Longcondao kính mời)

Tổng Quan chương trình.

NGÀY KHỞI HÀNH : 20/04/2012
NGÀY VỀ: 22/04/2012

Khám phá Côn Đảo hoang sơ, tìm hiểu một giai đoạn lịch sử hào hùng của các thế hệ tù nhân qua 113 năm "địa ngục trần gian" một chút lắng đọng trước sự kiên trung của một lớp người mà sự hi sinh của họ đã trở thành huyền thoại. ăn + chơi + khám phá + lượn lờ + chụp ảnh + tắm biển + câu cá + khám phá rừng nguyên sinh là điểm nhấn của chương trình nói chung ăn chơi là chính.

Chi tiết đây:
- Ngày 20/04/2012
+ 11:00 có mặt đầy đủ tại 265 Đề Thám Q1 (Bến Xe Phương Trang) khởi hành đi Vũng Tàu.
+ 15:00 Có mặt tại cảng Cát Lỡ Vũng Tàu + đi lòng vòng ngắm nghía bến cảng chụp ảnh gì đó đến 16h ăn chiều, 17h lên tàu, ai có sức thì leo lên boong tàu ngắm cảnh hoàng hôn (đẹp như cảnh phim Hollywood) nếu may mắn có thể thấy cá Voi như trong Discovery :shrug: (tui chưa thấy lần nào nhưng có bác cựu tù thấy rồi kể tui nghe hehhe). ai không có sức đi vô giường ngủ một giấc tới sáng, tàu cập cảng Bến Đầm Côn Đảo rồi tỉnh giấc cũng không sao.

- Ngày 21/04/2012:
+ đi Ô tô về thị trấn Côn Đảo nhận trước 1 hoặc 2 phòng để đồ, vệ sinh, nhận xe máy đi ăn sáng xong xuống tàu tiếp tập 2 đi đảo Hòn Cau, các mem lần lượt đổ bộ lên hòn Cau chúng ta sẽ chiếm đảo này trong vòng 06 tiếng đồng hồ (08h -14h), việc kế tiếp phải làm là giăng lưới bắt cá (các xế phụ trách giăng lưới còn ôm có trách nhiệm gở cá mắc lưới và đem vô chế biến cứu đói cho bà con). ăn chơi nhảy múa tắm biển xong lên tàu trở về thị trấn tiếp tục thẳng tiến lên đỉnh C10 nơi đóng quân của tiểu đoàn pháo binh bà con tha hồ chụp ảnh từ đỉnh này cao trên 300m dốc đứng thẳng (cần xế giỏi).
+ Thả dốc C10 thẳng tiến xuống bãi Đầm Trầu (bãi này tuyệt đẹp) ghé làng Cỏ Ống thắp nhang cho hoàng tử Cải con của thứ phi Hoàng Phi Yến. tắm biển, ăn nhậu tại chổ (tùy).
+ Trở về thị trấn nhận phòng vệ sinh, ăn tối xong dạo vòn quanh thị trấn Côn Đảo, đi chùa, ghé đền thờ Côn Đảo, uống cafe Côn Sơn tới 22h viếng mộ Cô Sáu xong về ngủ.

Ngày 22/04:
+ tùy tình hình thực tế sáng hôm đó nếu trời trong xanh thì sau bữa ăn sáng tất cả lên xe jeep của huyện đội Côn Đảo chúng ta sẽ cùng chinh phục đỉnh Thánh Giá đỉnh núi cao nhất Côn Đảo 577m ngắm toàn cảnh vịnh Côn Sơn còn ngược lại thì tham quan hệ thống di tích lịch sử nhà tù Côn Đảo, chương trình leo núi sẽ dời lại lúc 13h. sau khi xuống núi về trả phòng đi chợ Côn Đảo sau đó chạy thẳng ra cảng Bến Đầm chụp ảnh dọc đường từ bãi Đá Trắng, mũi Cá Mập, Bãi Nhát, Đỉnh tình Yêu, Hòn Bà....
+ Lên tàu,ăn cơm hộp trên tàu.
+ Cập cảng Cát Lỡ vũng Tàu, ăn sáng lên xe Phương Trang trở về Sài gòn.

Chi phí dự kiến:
+ Vé xe Phương Trang 170.000 khứ hồi
+ Vé Tàu Côn Đảo 400.000 khứ hồi
+ Tàu đi Hòn Cau: 170.000
+ Vé môi trường 20.000/mem
+ Kính lặn: 50.000 (ko xài ko trả)
+ Khách sạn phòng bốn người 200.000/mem
+ Xe máy 120.000/ngày (xăng tự đổ)
+ Xe Jeep đi đỉnh Thánh Giá 140.000/mem
+ Ăn uống (ăn sáng ngày 02 + trưa trên đảo hòn Cau + ăn chiều + ngày 3 ăn sáng + ăn trưa + ăn chều) khoảng 400.000

Tổng cộng: 1.670.000/mem

Đặt gạch bà con kèm theo sdt + họ tên rõ ràng (nếu vì lí do gì đó không tiện show ra thì có thể nhắn qua di động cho em để làm danh sách đưa nhà tàu họ mới xuất vé em hứa ko tiết lộ với bên thứ ba bất kỳ trừ phi được sự cho phép của chủ nhân). và cũng nhớ đóng tiền cho em luôn nhé bà con.
Tài khoản của em nè: 711A 16122762 Ngân Hàng Công Thương Chi Nhánh BR-VT
Người thụ hưởng: Lưu Nhật Long

Cám ơn bà con nhà phượt chúng ta
Trân Trọng

Longcondao

Last edited:
Re: Côn đảo - Hòn Cau - C10 - Đỉnh Thánh Giá

Như vậy là thời gian trên tàu toàn chiều tối hà, uổng nhỉ? Không có tàu nào đi buổi sáng sao? Thích ngồi trên tàu vào ban ngày, ngắm nghía chơi

Cho mình đặt 1 cục gạch nhé "chúa đảo đời n": Võ thị quỳnh Dung. Phone: 0989.079.021

Cho đặt gạch nhé, 5 đến 10 tây trả lời bác nhé. Vì đi ngày thường nên em phải xin phép ông chủ có cho nghỉ ko cái đã hehe... Cũng cùng ý tưởng đi côn đảo vào tháng tư nhưng em định đi ngày lễ cơ.

Mình đi xe máy và tự lo chi phí riêng ( VD: khi đi ăn thì bill tính tiền mình trả 2 phần của mình và bx mình), như vậy mình join nhóm được không bạn, vì bx mình đi xe du lịch không được

Mình đi xe máy và tự lo chi phí riêng ( VD: khi đi ăn thì bill tính tiền mình trả 2 phần của mình và bx mình), như vậy mình join nhóm được không bạn, vì bx mình đi xe du lịch không được
Đồng ý, đi chơi thôi mà, bạn đặt gạch và ghi rõ họ tên nhé, sdt nữa.

Theo lịch trình này thì đến trưa ngày 23/4 (thứ 2) mình mới có mặt ở SG phải không chủ thớt!? Lịch trình quá hấp dẫn mình quăng gạch luôn, thông tin cá nhân sẽ được PM cho chủ thớt

Đúng rồi, thứ hai sáng sẽ tới ko biết có xin nghỉ dc lâu như thế ko? Nếu đúng 5h tàu đến ko biết có xe về sài gòn liền để kịp đi làm vào cty lúc 8h ko? Chứ xin nghỉ 3 ngày hơi khó nghỉ

Đúng rồi, thứ hai sáng sẽ tới ko biết có xin nghỉ dc lâu như thế ko? Nếu đúng 5h tàu đến ko biết có xe về sài gòn liền để kịp đi làm vào cty lúc 8h ko? Chứ xin nghỉ 3 ngày hơi khó nghỉ
Nói thật mình nếu là chủ hãng tàu mình sẽ sắp lịch theo ý các bạn luôn...hehe như mình nói đấu tranh lắm mới có vé ngày đó để đi nên các bạn thu xếp để chúng ta cùng vui.

anh Long cho em xin số dt để hỏi thăm vài chuyện dc ko? Nếu em join dc thì em chuyển hết số tiền 1,670k cho anh hả? Hay chuyển bao nhiêu? Tks anh!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back