What's new

Con đường đến với phượt và chặng đường chinh phục cực đông

Bạn có bình chọn cho bài viết dự thi của Hongthiengialai không?

• Votes: 15 93.8%
  • Không

Votes: 1 6.3%

• Total voters
    16
Re: Con đường đến với phượt và chặng đường chinh phục cực đông

Bạn ấy là Khánh Vân( nick face Cút Nùn), cũng là một thành viên trong Phượt Nẫu đó Chúc Lê. Hôm ấy hội nhà mình có hai thành viên tham gia, mình và bạn ấy. Hai thành viên mặc áo Phượt Nẫu đang xếp đội hình là đảo Trường Sa và Hoàng Sa bên cạnh các bạn chữ S- bản đồ Việt Nam đấy.

Đọc bài của anh mà nhớ lại hồi ức cực Đông của em tuần vừa rồi. Cảm xúc nguyên vẹn. Không phai đi đâu được
Cũng nắng, cũng gió, cũng mưa. Cũng những giọt máu, mồ hôi và nước mắt. Không biết đoàn anh có ôm hun đc cục inox huyền thoại đó không, chứ đoàn em chỉ đứng xa xa trông mà chịu trói :(. Thôi đành hẹn cực Đông 1 ngày nào đó. Sẽ "vác cục inox ấy bỏ balo mang về" (trích lời 1 anh trong đoàn em ^^)

Cảm ơn bài viết của anh :)

Hị hị, nhân tiện, vì cái vụ mọi người cũng rất cố gắng để ra tới mũi, nhưng vì nhiều điều kiện không thuận tiện nên không leo ra cục inox ôm hun được. Nhóm mình may mắn đã leo ra tới nơi và còn ôm hun được, cho nên xin mạn phép post tấm hình nhìn là ghiền lên

Tuy là đã thỏa mãn tuy nhiên vẫn hẹn hò, năm sau một ngày nắng đẹp mình sẽ lại ra thăm chú Hai :)

cho em hỏi 1 câu tế nhị 1 xí, khi nhờ chú Hai dắt ra cực , các anh chị bồi dưỡg chú khoảng bao nhiêu vậy ạ ? chú dắt ra rồi ở với chúng ta 1 đêm rồi sáng cùng về hay chú về rồi sáng chú lại ra để dắt mình về ?

Thích thế :(( :((
Hôm bọn em ra 3 - 4h chiều, nước lên. Không thể nào trèo lên tảng đá có chóp inox được :((
*khóc lóc nguyên ngày*
Hị hị, nhân tiện, vì cái vụ mọi người cũng rất cố gắng để ra tới mũi, nhưng vì nhiều điều kiện không thuận tiện nên không leo ra cục inox ôm hun được. Nhóm mình may mắn đã leo ra tới nơi và còn ôm hun được, cho nên xin mạn phép post tấm hình nhìn là ghiền lên

Tuy là đã thỏa mãn tuy nhiên vẫn hẹn hò, năm sau một ngày nắng đẹp mình sẽ lại ra thăm chú Hai :)

Nghĩ đến cái lúc chú Hai lội qua trước, kiếm 1 cái cây chống cho tụi mình, rồi chú Hai đứng ngay mỏm đá, chỉ cho từng đứa vị trí chống cây, vị trí đặt chân cho khỏi té, kéo từng đứa, từng đứa một qua... mà thấy thương.
Sự nhiệt tình đến mức mạo hiểm cả bản thân mình thì chắc chỉ có chú Hai, người đàn ông 70 tuổi gày gò, đen nhẻm vì gió và muối biển.
.
Chú hai chưa tới 70 đâu bạn ạ, chú sinh năm 1958, lúc trước nhóm mình đi không sờ được tới cái mỗm tam giác ấy vì sóng mạnh quá và kinh nghiệm lâu năm của chú hai nhất quyết không cho bất cứ đứa nào trong nhóm mạo hiểm cả. Chú hai rất nhiệt tình, vợ chú nấu ăn rất ngon lại rất thân thiện nữa, muốn một lần được quay lại khu nghĩ mát " bãi gốc" ấy một lần nữa.

cho em hỏi 1 câu tế nhị 1 xí, khi nhờ chú Hai dắt ra cực , các anh chị bồi dưỡg chú khoảng bao nhiêu vậy ạ ? chú dắt ra rồi ở với chúng ta 1 đêm rồi sáng cùng về hay chú về rồi sáng chú lại ra để dắt mình về ?

Chú sẽ dẫn đường mọi người hết cả chặng đi và về. Thường các đoàn tối sẽ nghỉ tối tại Bãi Rạng, sáng hôm sau nhảy ghềnh khoảng 600m là ra đến chóp Cực Đông. Chi phí chú dẫn đoàn mình hôm ấy là 50k/ người đó bạn.

Tiếp một số hình ảnh về chuyến đi của nhóm mình hôm ấy
attachment.php

Các thành viên trong nhóm nhảy ghềnh từ Bãi Rạng ra mõm Cực Đông
attachment.php

Bãi Rạng, điểm hạ trại trong đêm để hôm sau nhảy ghềnh

Chặng về nhóm mình đi thuyền từ Bãi Rạng về nhà Chú Hai, nên chủ thớt tạo dáng với thuyền thúng
attachment.php

attachment.php

Đường từ Bãi Rạng về nhà Chú Hai có các ghềnh đá khá đẹp
attachment.php

attachment.php

attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097