What's new

Cực Tây tổ quốc - Gió, con đường ấy và nắng Trên hàng cây <3

Tạm biệt Điện Biên, tạm biệt Cực Tây của tổ quốc... Những dấu chân của tuổi trẻ, những con đường những đèo dốc, những núi cao vực sâu ta đã bỏ lại phía sau, những cái ôm ấm áp, những nụ cười, những gian nan trên cung đường và cả niềm vui được chinh phục và được sát cánh cùng nhau...

Trong đầu tớ bây giờ là màu hoa dã quỳ miên man nở trên khắp nẻo đường và nhắm mắt lại là thấy cánh đồng cỏ lau bạt ngàn của A Pa Chải. Những giây phút bình yên đến vô tận ấy đã giúp tớ tìm về và đối diện với bản thân mình. Cảm ơn tất cả các bạn đã đồng hành đến những chặng đường cuối cùng. Cảm ơn các xế đã luôn che chở cho ôm khỏi mưa lạnh, không ngủ mà vẫn vững tay lái để chúng ta trở về nhà an toàn!

Cảm ơn vì đã luôn động viên tớ "Cố lên nào" là tớ có đủ nghị lực và niềm tin để chinh phục được cột mốc và chặng đường vượt quá khả năng chịu đựng bởi sức khỏe lèo khèo của mình. Cảm ơn bờ vai xế đã cho tớ một nơi ngủ ngon lành giữa mưa lạnh và con đường dài thật dài và mệt mỏi :D Bây giờ tớ mới thực sự hiểu được câu nói của Che:

"Hạnh phúc không phải là cảm giác tới đích mà là trên từng chặng đường đi!" ;)

Re: Cực Tây tổ quốc - Gió, con đường ấy và nắng Trên hàng cây &lt;3

Lên đỉnh rồi!!!!!

Rất mừng vì cả nhà đã về an toàn. Một chuyến đi có nhiều điều để nhớ cũng như tiếc nuối(cá nhân thôi)

Đã có những thời khắc mình cảm thấy cuộc sống thật vô vị, chán nản, mệt mỏi, muốn buông xuôi tất cả. Quyết định tìm một điều mới mẻ để tạm quên... Khi gặp mọi người, trong đầu hoàn toàn rỗng tuếch, không quen, không thân, vẫn thấy bơ vơ, lạc lõng. Nhưng tất cả thay đổi khi mỗi chặng đường mình qua, mỗi khoảnh khắc có bên mọi người, những vui buồn, mệt mỏi trong chuyến đi đã khiến mình thêm gần nhau hơn. Lúc cảm thấy thân thiết cũng là lúc kết thúc hành trình, cảm giác tiếc nuối. Cuộc vui nào cũng đến lúc phải tàn, nhưng nếu có thể mình vẫn mong thời gian quay trở lại, dù chỉ một lần.

Thương quá, 6h am mới về đến nhà, mưa rừng gió buốt như thế, nghe đã thấy kinh khủng

Hic, diễn đàn chết làm cho topic không còn muốn update nữa :D

Sau Tết AL bọn mình cũng đi Apachai, các bạn có kinh nghiệm gì hay share cho bọn mình nhé.

Lên đỉnh rồi!!!!!

Aha, gặp người quen đây rồi. Tớ - chốt đoàn của cung APC ngày 1.1.2012 đây.
Rất vui khi gặp lại các bạn :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back