What's new

Cung đường Bắc Hà-Hà Giang - Dự định xuất phát ngày 16/9 (Xin tư vấn thêm)

Cung đường Bắc Hà-Hà Giang - Dự định xuất phát ngày 16/9 (Xin tư vấn thêm)

Tình hình là mình ở tận miền Nam, đang có dịp công tác ngoài đây cũng lâu rồi mà chưa được đi đâu, sắp tới mình muốn đi Hà Giang-Hoàng Phu Sì-Đồng Văn-Lũng Cú. Nhưng thực tình là chưa có dịp đi các nơi này lần nào cho nên kinh nghiệm xấp xỉ bằng "0"
Mọi người có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với ^^!
19h ngày thứ 7 : ĐI tàu từ Hà Nội-Lào Cai
CHỦ NHẬT:
- Sáng sớm chủ nhật đến Lào Cai, kiếm xe đi Bắc Hà, chơi chợ đến gần trưa
- Bắt xe đi Hoàng Su Phì, cố gắng kiếm chỗ ngủ ở Hoàng Su Phì, bó tay thì về Hà Giang ngủ
THỨ HAI : Đi Lũng Cú-Đồng Văn
- Tham quan Cột cờ Lũng Cú, Dinh Vua Mèo ở Sà Phìn và một số điểm khác trên đường (nếu biết)
- Nghỉ đêm ở Đồng Văn
THỨ BA : Thức sớm tham quan cao nguyên đá, về lại Hà Giang, tham quan những điểm gần Hà Giang, nhờ các bạn chỉ giúp
THỨ TƯ : Về Hà Nội, nếu sớm thì đi thăm thú 1 vòng Hà Nội rồi về Ninh Bình ( mình đang làm tại Ninh Bình
)

Mình nghe nói sắp đến mùa hoa tam giác mạch ở Hà Giang nhưng tháng 10 mình không còn ở đây nữa nên không đợi được, mình dự định xuất phát ngày 16/9
Các bạn nhiệt tình chỉ dẫn giúp mình về cung đường này với nha.
Ah, mình quên nói là cung này mình đi một mình, chủ yếu di chuyển bằng xe khách hoặc đi nhờ (nếu được ^^! )

Re: Cung đường bắc hà-hà giang-các bạn góp ý giúp mình nhá ^^!

Bạn là nam hay nữ? Nếu là nam thì hoàn toàn khả thi.... bạn tìm tòi các thông tin trên ô google của phuot. Thêm nữa là tấm bản đồ và thiết bị đi bụi. Đường ở mồm =)). Các địa danh bạn nhắc đều có ê tô hay xe ôm, phù hợp cho di chuyển. Nếu đi tầu lên Lào cai chỉ mua vé tới ga Phố ràng, xuống tàu rồi nhảy ê tô vào Bắc hà. Chơi chán thì bám xe đò sang Si ma cai....Cán cấu, Cốc pài rồi mới về thị trấn Vinh quang là thủ phủ Hoàng su phì. ...cứ thế là mò về thành phố HG.
Nếu là nữ thì nên cúng giàng trước khi quyết định vào chỗ chết. Tin hay ko thì tùy.....Đi bụi nơi rừng xanh biên giới mà nghĩ như đi Bờ hồ ăn kem . Hơ hơ (NT)

Èo éo eo, chết cha, mình là con gái :(( Thui cũng ráng cúng Giàng chứ biết sao giờ her..her. Mùa này cũng có nhiều đoàn đi phượt, nhưng không ai đi cùng cung đường giống mình hết, hoặc là đi nhánh Tây Bắc, hoặc đi Đông Băc thui. Mình không có nhiều thời gian nhưng muốn đi thêm Bắc Hà vì chưa có dịp đến đó ^^!
Cám ơn bạn voongsenh đã chỉ giúp nha ^^!

Nếu được thì đến Hà Giang bạn thuê xe máy di chuyển cho tiện, đường thì cũng chỉ có 1 cái đường to thôi, nam hay nữ đều đi được hết. Ngày thứ 2 đi như vậy nếu là xe khách thì rất bất tiện, và khả năng là sẽ không được như ý, thời gian chơi ở Dinh Vua Mèo và cột cờ khá lâu,vì bạn chưa đi lần nào nên khả năng di chuyển lên cột cờ và về tới Đồng Văn cũng sẽ là một điều ảnh hưởng. Nếu được thì bạn nên join với các đoàn khác xem

Nếu được thì đến Hà Giang bạn thuê xe máy di chuyển cho tiện, đường thì cũng chỉ có 1 cái đường to thôi, nam hay nữ đều đi được hết. Ngày thứ 2 đi như vậy nếu là xe khách thì rất bất tiện, và khả năng là sẽ không được như ý, thời gian chơi ở Dinh Vua Mèo và cột cờ khá lâu,vì bạn chưa đi lần nào nên khả năng di chuyển lên cột cờ và về tới Đồng Văn cũng sẽ là một điều ảnh hưởng. Nếu được thì bạn nên join với các đoàn khác xem

Hjx, mình cũng tích cực kiếm đoàn để join nhưng ai cũng đi nhánh Mù, ko có ai đi Hà Giang giống mình. Nghe nói đến thnsg 10 mọi ng đổ về Hà Giang ngắm hoa tam giác mạch nhưng lúc đó mình về rùi còn đâu huhuhuu
Chắc mình sẽ thuê xe đi cho tiện, nhưng do không quen đường sá, nào giờ đi phượt toàn làm ôm nên hơi lúng túng ^^!
CÁm ơn bạn tận tình chỉ dẫn nhé

Bạn định lên hà giang à !! mình là người hà giang. nhưng ở thành phố thôi, nên cũng không hiểu biết trên vùng cao lắm, nếu bạn có ở lại thành phố cần giúp đỡ tư vấn thì mình sẽ giúp bạn. yahoo mình : quynhhan_pham

Hjx, mình cũng tích cực kiếm đoàn để join nhưng ai cũng đi nhánh Mù, ko có ai đi Hà Giang giống mình. Nghe nói đến thnsg 10 mọi ng đổ về Hà Giang ngắm hoa tam giác mạch nhưng lúc đó mình về rùi còn đâu huhuhuu
Chắc mình sẽ thuê xe đi cho tiện, nhưng do không quen đường sá, nào giờ đi phượt toàn làm ôm nên hơi lúng túng ^^!
CÁm ơn bạn tận tình chỉ dẫn nhé

Mình thấy rất là không khả thi đấy :|. Bạn đi xe khách mà đi thăm quan nhiều điểm thế cứ lên lên xuống xuống làm sao kiếm được xe đi tiếp. Chưa kể bạn còn phải đi bộ đường đèo núi mới vào được một số điểm (hình như làm gì có xe vào tận trong dinh họ Vương :|).
Đi xe máy mà bạn toàn làm ôm mình nghĩ cũng không ổn. HG không phải là khủng khiếp lắm nhưng nữ chưa có kinh nghiệm sao chạy HG rồi còn Bắc Hà Hoàng Su Phì các kiểu được :|.

Mình hỏi thật nếu mình nhận làm xế cho bạn một vòng như thế bạn có đi không :))

Re: Cung đường Bắc Hà-Hà Giang - Dự định xuất phát ngày 16/9 (Xin tư vấn thêm)

Mình nghĩ là việc đi độc hành 1 mình Hà Giang cũng cần phải cố gắng nhiều. Lần trước một mình mình chạy độc hành và mình là nữ nên tốc độ cũng không nhanh, mình đi 1 mạch chỉ dừng lại thay dầu sợ xe nóng máy quá, đi từ 1h trưa ở Hà Nội mà đến 9h30 mới tới Hà Giang.

Nếu bạn quyết tâm đi 1 mình thì mình khuyên bạn nên chuyển cả xe máy và người lên ô tô đi từ Hà Nội rồi đến Hà Giang, sau đó đi thăm Đồng Văn, Lũng Cú, nhà Vương...., mình nghĩ là nếu bạn đi 1 mình thì nên đi 1 mạch và túc tắc đi, nhưng đồ nghề sửa xe nên mang theo và nếu xe cộ có sao tự mình phải sửa lấy.

Tháng 9 tam giác mạch chưa nở, nếu lên Hà Giang thì ngủ tại khách sạn công đoàn giá cũng rẩt rẻ, lần trước mình ngủ hết 150k/phòng 2 giường đôi. Một mình 1 phòng ngủ 1 mạch, đến 4h sáng dậy xoa bóp, bấm huyệt giúp đỡ đau nhức tay rồi ngủ đến 5h dậy, ăn sáng lên đường đi tiếp.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
0123winnet
Back