What's new

[Chia sẻ] Cung đường Hà Tiên-Sihanoek-KOHRONG Sanloem-Siem Reap

Hallo, chào các bạn 😃

Trước Covid (tháng 2/2020) mình có đi 3 đảo của Cambodia: Koh Rong, Koh Rong Sanloem, M'Bay. Mình xin chia sẻ với các bạn như sau:

Từ Hà Tiên bọn mình mua vé xe 16 chỗ đi Sihanoek. Xe đến đón tại ks, chở đến cửa khẩu Xa Xía, bọn mình (mình, chồng mình, con mình 😂) đưa passport cho nhà xe làm thủ tục xuất cảnh sang Campuchia.

Đến chiều tối là tới Sihanoek, ngủ 1 đêm ơ Sihanoek, ks có hồ bơi, sát bến tàu.

Sáng hôm sau mua vé tàu đi Koh Rong Sanloem. Tàu cập cảng chính mình xuống ăn trưa, quen được em quản lí nhà hàng resort tại đó (người Việt Nam) nên mình quyết định ơ resort ngay bến tàu luôn cho tiện đi lại. 70$/đêm.

Hôm sau bọn mình mua vé đi đảo Koh Rong chơi, Koh Rong Sanloem là hòn đảo đẹp nhất, resort sang, nhà hàng xịn, còn Koh Rong là hòn đảo xấu hơn chút (nhưng vẫn còn đẹp chán) có nhiều khách sạn giá mềm hơn. Muốn nhìn thấy dân đảo thật sự sinh sống thì bạn phải đến đảo M'Bay. Đảo này có nhiều ks rẻ tiền, dịch vụ bình dân đủ loại. Đảo này cũng tập trung nhiều tây ba lô, các bạn trẻ sinh viên du lịch nên rất náo nhiệt.

Mình ở 3N2D ở Koh rong Sanloem rồi đi tàu về lại Sihanoek để bắt xe bus nằm đi Siem Reap.

Sáng sớm đến Siem Reap sớm check in rồi đi ăn sáng, xong 2 vc đi masage ơ spa của ks. (tại tối đó ngủ sleeping bus đau lưng quá😅) Sau đó kêu tuk tuk đi chợ chơi. Ra tới chợ thấy đâu đâu cũng masage có 5$ trong khi 2vc mới trả 40$ trong ks.😆

Sau đó bọn mình bao xe đi Angkor Wat, đi chợ đêm, đi vòng vòng Siem Reap, đi ăn, đi xem múa Apsara, chở đi đổi tiền, đi mua vé máy bay...đi 3 ngày chỉ 1 anh tuk tuk chở đi khắp nơi tới giờ về Bỉ vẫn còn nhớ mặt 😄😄.

Sau đó bọn mình mua vé máy bay bay sang BANGKOK. Chuyến đi CAMBODIA kết thúc tốt đẹp! 😍😍

Link youtube chuyến đi Cam của mình ở đây: https://bit.ly/37cRhEW
(Mình úp tam cái hình chụp ở Dinant Bỉ😆)

Mình đi hồi đầu năm nên cũng quên ít nhiều, các bạn có hỏi gì thì comment mình sẽ trả lời nhé.

Chào cả nhà.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,948
Latest member
mass
Back