What's new

[Hỏi đáp] Cung đường HCM Đà Lạt - Nha Trang!!!

Từ hướng Đà Lạt đi Nha Trang, đường hoàn toàn ngon cho đến khi xuống hết đèo. Bắt đầu từ Khánh Lê, đường xấu dần đều khoảng 2 - 3km và tăng đột biến trong suốt khoảng 5 - 7km tiếp theo. Đường bị sạt và đang làm lại, bụi ngập 1/2 lốp xe, bay tả tơi mù trời... Dã man cực! :D
Tuy nhiên vẫn đi lại được bình thường, chỉ là bụi hơi nhiều thôi. Gút lắc to u!

Từ hướng Đà Lạt đi Nha Trang, đường hoàn toàn ngon cho đến khi xuống hết đèo. Bắt đầu từ Khánh Lê, đường xấu dần đều khoảng 2 - 3km và tăng đột biến trong suốt khoảng 5 - 7km tiếp theo. Đường bị sạt và đang làm lại, bụi ngập 1/2 lốp xe, bay tả tơi mù trời... Dã man cực! :D
Tuy nhiên vẫn đi lại được bình thường, chỉ là bụi hơi nhiều thôi. Gút lắc to u!

Vậy ko biết có đoạn nào tránh đc ko? Năm ngoái bị dính chưởng 1 lần ở thủy điện Sơn La...ak ak...má nhận ko ra luôn...hihi!!!

Theo mềnh biết thì không có tránh được. Trừ khi bạn đi tới đó rồi... quay lại :D, về Đà Lạt kiếm đường khác đi Nha Trang ;)). Như vậy sẽ thỏa mãn 2 yêu cầu của bạn: Đi đèo Khánh Lê - Khánh Vĩnh và từ Đà Lạt tới Nha Trang :D

Chào mọi người,

Em dự định đi một vòng theo cung đường HCM ĐL - NT dịp giỗ tổ Hùng Vương. Đợt Tết nghe nói là đoạn đó đang bị hư, ko đi đc. Ko biết bây giờ như thế nào???

Xin nhờ mọi người chút thông tin!!!

Thanks!!!

Đoạn nào đang hư ạ? Đoạn HCM - ĐÀ Lạt hay từ ĐL - Nha Trang mà từ ĐL - NT lại có 2 đường. Nếu đi đường mới 130km thì đường rất đẹp, còn nó sạt lúc nào biết lúc nấy thôi, không tránh được và cũng ko dự đoán được. Nếu mà sạt nhỏ thì vẫn đi tốt, sạt to quá thì quay lại Đà lạt thôi.

Nhìn chung mình đi đường ĐL - NT 3 lần thì lần 1 ăn 1 tảng đá to như cái nhà 5 tầng ở giữa đường ( hết 80km đường đèo rồi mới nhục chứ) người ta bảo dọn tảng đá mất chừng 10 ngày hô hô

Lần 2 OK

Lần 3 đi đêm, mưa, sạt tự dưng có 1 con sông ở giữa đường. Đêm tối om... Cuối cùng bọn tôi vẫn vượt sông thành công. Ngon lành!

Nhìn chung cứ đi thôi!

Đoạn Khánh Lê, đúng hơn bắt đầu từ ngay trung tâm thị trấn Khánh Vĩnh trở lên Đà Lạt, kéo dài 15km, do làm đường mới nên rất xấu. Cách đây gần tháng chỉ mới ủi và lu nền đường, bụi ngập giày. Nay đã đổ cấp phối 1 vài đoạn, cũng bụi mù không kém. Tuy nhiên mấy ngày nay khu vực này mưa nên đã bớt bụi, bù lại đường lầy, trơn. (Cập nhật cách đây 3 ngày)

Các phượt ở trên nói đúng rồi đó! Đường mới nối Đà Lạt - Nha Trang thì đẹp nhưng đoạn đường dẫn tới chân đèo xấu và hẹp nữa! Nhưng phượt mà -> tất cả đều ok!

Nếu mình không lầm thì đi từ Đà Lạt qua Nha Trang có đi qua đèo Sông Pha,thủy điện Yaly có hai cái ống nước to ơi là to,hùng vĩ lắm lắm cơ,nhìn từ xa xa thấy hai vệt trắng xóa nằm trải dài trên mảng xanh vút của rừng,thấy vừa hồi ôộp vừa thích thu!

Nếu mình không lầm thì đi từ Đà Lạt qua Nha Trang có đi qua đèo Sông Pha,thủy điện Yaly có hai cái ống nước to ơi là to,hùng vĩ lắm lắm cơ,nhìn từ xa xa thấy hai vệt trắng xóa nằm trải dài trên mảng xanh vút của rừng,thấy vừa hồi ôộp vừa thích thu!

Hihi, sao bạn lại vác cả Yaly về đây?!
Đèo Sông Pha có nối Đà Lạt với Nha Trang đâu, nó phải ghé qua Ninh Thuận rồi mới về Nha Trang. Nhưng bạn trungcao muốn hỏi về đường 723 nối thẳng Đà Lạt với Nha Trang cơ, mọi người đang thông tin cho bạn ấy về con đường này. Đoạn cuối nơi chân đèo Omega đang làm đường mới, hơi khó đi. Nhưng vẫn thích thú hơn đường đèo Sông Pha, vừa xa vừa xấu toàn tuyến. Đi ngày nắng mệt người.

He he,xin cảm ơn tất cả mọi người nha,ngày 7-4 này mình đi cung ĐÀ LẠT-NHA TRANG đó,vậy là có thông tin bổ ích về con đường đó rồi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back