What's new

[Hỏi đáp] cung Huế- Đà Nẵng-Quãng Ngãi-Quy Nhơn-Nha Trang bằng xe máy

acquyvn

Phượt tử
Mình đang dự định đi cung đường Huế- Đà Nẵng-Quãng Ngãi-Quy Nhơn-Nha Trang bằng xe máy trong khoảng 1 tuần (hì hì đây cũng là tuần dập mật của mình). mình với bà xã sẽ đi vào 30/11 (đám cưới 29 sáng hôm sau là vác balo đi luôn). 1 tuần không biết có đủ thời gian không? mong anh em tư vấn cho:
* Mình nên gửi xe trước ra Huế bằng j (tàu hỏa hay xe khách)? và trước bao nhiêu ngày?
* Nên đi đường nào là đẹp.
* Tốc độ chạy thế nào là hợp lý để không phải để xe lại ở một số điểm ở trên. thời gian di chuyển giữa các tỉnh bao nhiêu?
* Tụi mình thì thích ngắm cảnh và ăn uống mong anh em tư vấn cho mình những chỗ ăn uống và những nơi nên đến trên cung đường đó. Hiện mình chỉ biết vài chỗ ít ỏi thôi. Mình cũng muốn qua 2 đảo Lý Sơn và Bình Ba cho biết nên không biết nghỉ ở đâu là hợp lý cho chuyến đi.
Rất mong sự giúp đỡ của anh em phuot.vn. thanks

Last edited:
Bạn đi từ đâu ? Nếu từ SG và ko xót xe thì gửi = xe khách cũng dc, còn yêu quý chiêc xe thì gửi = tàu (lâu hơn gửi = xe khách và nên canh thời gian gửi trước)
Từ Huế - DN chỉ khoảng 80km, bám theo QL1 wa đẻo Hải Vân (rất đẹp), trên dg` có thể ghé cảng Chân Mây
DN - QN - Quy Nhơn thì cũng chỉ có dg` QL1 thui, dg` đang sửa chữa nên khá xấu và nhỏ hẹp
Quy Nhơn - NT nên đi theo QL1D, ngang wa con đèo gì ở TP Quy Nhơn quên tên rùi, cảnh rất đẹp, dg` đẹp và khá vắng xe, wa Phú Yên lại bám QL đổ đèo Cả về NT (ở đèo Cả có thể rẽ vào vũng Rô, chỗ này rất đẹp và rất vắng, hoang sơ)

mình đi từ sài gòn. không biết gửi xe bằng tàu thì mất khoảng mấy ngày thì tới. mình có đi qua đèo Hải Vân 1 lần nhưng chưa ghé cảng Chân mây lần nào. hình như là gần Lăng Cô. nhưng không biết vào Cảng có xa không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back