What's new

Cùng nhau đến NGA nhé, Moscow và Saint Petersburg, tháng 6/2013

Chào các bạn, mình là mem mới, trước nay chỉ biết xem ảnh đọc bài của mọi người, nay quyết định làm một chuyến đi sang vùng đất mà mình luôn mơ ước- nước Nga. Nhóm mình có hai người, hai đứa con gái mê du lịch nhưng chỉ mới phượt trong nước, chưa hề chinh chiến nước ngoài nên nói chung cũng rất hồi hộp. Mình rất mong có người đi cùng, và thật lòng mà nói cũng trông cậy các bạn sẽ cùng lên kế hoạch cụ thể với mình, như chúng ta sẽ đi những nơi nào, thuê phòng ở đâu. Em xin lỗi Admin nhưng đúng là topic này hơi amateur, vì thực sự chúng mình chưa hề biết mặt mũi nước Nga thế nào, chỉ là chờ hoài không thấy ai rủ rê đi Nga nên muốn mạn phép mở lời trước.

Dự kiến sẽ lên đường vào tháng 6/2013, mùa hè cây cỏ xanh mướt và có đêm trắng ở Saint Petersburg. Chuyến đi 15 ngày.
- Chuyến bay từ TP Hồ Chí Minh đến Moscow. Tham qua vòng quanh Moscow 5 ngày. Đi các điểm chính như: Quảng trường Đỏ, Lăng Lênin, Nhà thờ thánh Basil, Điện Kremlin, Đường Arbat….Đi du thuyền trên sông Moscow…
- Ngày thứ 6 của lịch trình sẽ đến ga Leningrad đi tàu tốc hành đến Saint Petersburg, lưu lại Saint một tuần, có bao nhiêu điểm sáng ở Saint sẽ đi hết, và còn đón đêm trắng ở Saint
- Sau đó quay lại Moscow đi loanh quanh những điểm còn lại, enjoy cuộc sống thường ngày trong 3 ngày rồi đáp máy bay về Việt Nam, kết thúc cuộc hành trình. Xong chuyến này xem như bế mạc quãng thời gian rong chơi tuổi trẻ, em sẽ không còn luyến tiếc gì nữa.

Vé máy bay khứ hồi sang Nga khoảng 20 triệu (chưa tính đến việc me được vé rẻ, sẽ tiết kiệm được tầm 4-5 triệu)
Chi phí ăn ở, đi lại, tiền vé vào tham quan trong 15 ngày, dự kiến 30 triệu nữa.
Tổng chi phí 50 triệu (chưa tính visa sang Nga)

Đó là tính toán dự kiến của mình. Mong những ai muốn quay lại nước Nga hãy đi cùng bọn mình hoặc là cho xin cao kiến nhé, còn những ai đã và đang yêu nước Nga bấy lâu nay nhưng vẫn chưa lên đường cũng đi cùng. Mình tự nhủ chần chừ mãi sẽ không bao giờ đến nơi được. Từ đây đến đó hơn nửa năm, đủ cho chúng mình dành dụm cho chuyến đi mơ ước này nhỉ?

Last edited:
Mình vừa xem trang của hãng hàng không Nga Aeroflot, tuyến Saigon- Moscow hơn 11 triệu.
Không thấy ai nói gì hết, buồn T.T

Có lẽ vậy đó, nên đã yêu Nga 10 năm rồi mà mình vẫn chưa đến đó được. Lần này nhất định phải đi kakastar ạ!

Hix hix, nhìn thì mún đi đấy nhưng tiếc là chi phí khá cao và thgian hơi dài, nên vẫn phải suy nghĩ lại thoai >.<

Chi phí ăn ở, đi lại, tiền vé vào tham quan trong 15 ngày, dự kiến 30 triệu nữa.

Mình nghĩ là không đủ cho 15 ngày ăn,ngủ,nghỉ và thăm quan ở Nga bạn ạ.

Mình cũng muốn đi đấy và có thể nói tiếng Nga.Nhưng không biêt visa xin có khó không(.Đi tháng 6 vẫn lạnh,cuối tháng 6 mới có đêm trắng,nhưng thưởng thức đêm trắng không lãng mạn như nhiều người nghĩ

Mình nghĩ là không đủ cho 15 ngày ăn,ngủ,nghỉ và thăm quan ở Nga bạn ạ.

Mình cũng muốn đi đấy và có thể nói tiếng Nga.Nhưng không biêt visa xin có khó không(.Đi tháng 6 vẫn lạnh,cuối tháng 6 mới có đêm trắng,nhưng thưởng thức đêm trắng không lãng mạn như nhiều người nghĩ

Mình gọi hỏi dịch vụ làm visa, họ nói làm thư mời thăm thân sẽ dễ được cấp visa hơn (báo giá thư mời là 350$, visa trọn gói là 500$), làm xong visa xem như đã đi 10 triệu rồi đó :(
Nếu đi chung, share phòng và ăn uống, mình nghĩ chúng ta sẽ tiết kiệm được nhiều, 50 triệu cũng có lẽ khả thi.
Mình cũng đã muốn đi vào mùa thu, khi cây chuyển màu vàng và rụng lá, để xem cái cảnh mà Olga Berggoltz đã ngâm nga
“Tránh đừng động vào cây, mùa lá rụng”, nhưng Russia không chờ mình nổi nữa, mình cũng muốn ngắm nhìn nơi đó lắm rồi!

Mình cũng ấp ủ ước mơ đến nước nga va dược một lần trải qua đẹm trắng nhưng thời gian dài quá, cỡ 10 ngày thì ok. Vậy mình cũng chờ xem có ai nữa không vì thời gian còn dài.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back