[Chưa chốt đoàn] CUNG RỦ RÊ KHÁM PHÁ NAM DU 3 NGÀY 2 ĐÊM 21/11-24/11/19

khuuphamSuEN

Phượt thủ
Xin phép ad,
CUNG RỦ RÊ KHÁM PHÁ NAM DU 3 NGÀY 2 ĐÊM
Biển Miền Trung đang mùa mưa bão nên mình chuyển hướng đi vịnh Thái Lan, sóng vẫn êm và biển vẫn đẹp.
Tìm thêm vài bạn cùng dự định để lên kế hoạch thi triển cung chưa bao giờ hết đợi chờ này!
Chi phí share.
PLAN SƠ BỘ: MÌNH COPY CỦA 1 BẠN TRÊN MẠNG CHO NHANH
🐬NAM DU🌴2019

Em xin viết Review ngắn gọn xúc tích và rất đầy đủ 3 ngày 2 đêm ở Nam Du giá tầm 1tr800/1 người 💋
Đầu tiên Thi book tàu, book phòng, book xe.
❤ Book tàu mình đặt trên app web tàu cao tốc superDong ra Nam Du 179k/lượt người , mình mua khứ hồi 358k /1 người luôn . Đi tàu khoảng 2tiếng 30 là tới đảo , mỗi ngày chỉ có 2 chuyến . ( Lưu ý nhớ mang theo CMND )
❤ Book xe Phương trang từ sài gòn về bến xe rạch giá( Xe Phương Trang 165k/ng, Xe limousine Thiện thành 200k/lượt,Kumho)
Xe mình chạy trong đêm (11h15 - 5h15) sáng hôm sau Thi đã tới bến xe và đi trung chuyễn ra bến tàu RG và lấy vé tàu ra đảo.
Mình book Tàu chuyến 6h15 tới Nam du khoảng 8h30 . (Lưu ý khi book tàu nhớ đặt cọc trước 50% chuyển khoảng trước nha, book luôn cả đi về tránh tình trạng vô được mà hông có tàu ra.).Tàu có khoang sau và cho ra mui tàu chụp hình.
👏 Tới Cảng Nam Du mình book trước phòng ở Khách sạn Quang Thắng nên có cô chủ khách sạn ra rước
❤khách sạn Quang Thắng , nói khách sạn chứ nó như nhà nghĩ vậy , nhưng ở đây thoải mái lắm, sạch sẽ, đặc biệt nhà vệ sinh rất sạch, không phải khách sạn đẹp mà la do cô chủ bao dễ thương ,Vì chăm lo tận tình chu đáo lắm , chỉ chỗ bạn đi chơi , chỉ bạn chỗ nào ăn hải sản rẻ mà ngon nhất nữa ❤ rất dễ thương
Mình book phòng 2 giường giá 350k / 2 ngày
Sđt khách sạn Quang Thắng : ‭0363436695‬❤
-Book xe máy mình khách sạn luôn 3 ngày chỉ vs 200k /1 chiếc ( không đâu rẻ bằng chỗ Quang Thắng đâ các bạn)
Biển Nam Du chủ yếu bãi đá ngầm , nên các bạn tắm bãi Mến or Hòn Mấu,Hòn Dầu.

❤Ngày 1 : 9h 30 nhận phòng mình nghỉ ngơi 1 lát , rồi thay đồ chuẩn bị đi lặn san hô( cô chủ khách sạn mua vé cho mình tour ghép 250k/1 người . Tàu chạy khoảng 30p thì tới hòn dầu và thả khách xuống tham quan chụp hình ( ở đây có mấy cây cầu và view k khác gì như ở thái lan luôn . Rất đẹp)
Tham quan xong lên tàu chở ra hòn mấu và lặn ngắm san hô tại đây. Lăn ngắm san hô xong lên tàu còn đc ăn cháo nhum nửa.mới lặn lên lạnh mà húp mấy chén cháo nóng còn gì bằng. Ăn cháo xong tàu chở khách về lại cảng. Về khác sạn tắm rửa chuẩn bị đi ăn tối.
Tối thì đi ăn ốc ở quán Hiền Hậu , view ngay biển mát bá cháy uống vài lon bia ngồi tâm sự vs người yêu hết bài luôn nè ❤ sau đó về khách sạn ra ban công ngắm biển đêm và đi ngủ😁😁

❤Ngày 2 : sáng tụi mình dậy 6h chuẩn bị xong hết là 7h00 tụi mình ra chợ ăn sáng ở đây có rất nhiều đồ ăn sáng như hủ tiếu hải sản ,bánh canh hải sản, cơm , xôi. Tụi mình chọn ăn bánh canh hải sản.xong tui minh lay xe máy chạy vòng quanh đảo sống ảo. Trên đảo có 1 con đường duy nhất thôi nên bạn cứ chạy thẳng quài là quay lại chổ cũ. Trên đường đi có bãi ngự ( ở đây có thờ bộ xương cá chà bá luôn) bãi mến ( ở đây view bao đẹp nha các bạn. Tha hồ sống ảo) , khu du lịch humiso ở đây các bạn bỏ ra 10k/1 người để vào chụp hình tham quan có quá tr view đẹp. trên đươngf đi có rất nhiều view đẹp các bạn xem hình ở dưới nhé.
❤Ngày 3 : sáng 6h dậy cũng như ngày trước. Ăn sáng xong tụi mình chạy xe đi bãi nhum( đưong đi khá là khó, dốc cao lắm. Thả dốc xuống má ơi sợ chết đi đc. Đường thì nhỏ nửa. Nhưng mà tới chổ thấy cảnh đẹp nên bù lại nổi sợ, bãi nhum có mấy cái xích đu với võng ở dứoi bãi đá chụp hình siêu đẹp) chụp hình xong là 9h30 tụi mình quay về khách sạn tắm rửa thu xếp đồ hành lý ra cảng về.
Dưới cảng có chợ , bán đầy đủ lắm, đồ ăn đêm, ăn vặt đầy đủ, mình thích đồ nướng và đá me, đá me rất ngon 10k/ly , hộp to mua về 50k , khô cá , cá tươi mua về làm quà giá rẽ lắm các bạn khỏi mài mõ để trả giá 🤣
Lúc về Thì mình nói với chủ khách sạn thì sẽ có xe chở ra cảng, vé tàu về đất liền có Chuyến 11h và 11h50 ,mình về chuyến là 11h 50, các bạn tranh thủ ra bến tàu sớm xíu , bị trể tàu hôm sau có chuyến.

🔥⛔🔥Một số điều các bạn cần lưu ý khi đi nhé:
🏷Nhớ mang theo CMND hoặc bằng lái xe để lên tàu.
📞 Đt cho cô chủ Quang Thắng trước 1 tuần nhé
💊Mua thuốc chống say tàu xe.
🏍Tập chạy xe số vì ko có xe tay ga.
📡Trên đảo không có wifi nên các bạn phải xài 3G nhé.
🍩Mua thêm đồ ăn mang theo phòng khi đói.
⛔Check lại hành lý tư trang trước ra vào các địa điểm và khi trả phòng.
If possible, I will return to this place again !
--------------------
💸Tổng thiệt hại : tầm 1tr800/Người.

NOTE: Bài này chắc viết vội nên sai chính tả nhiều quá.
Cảm ơn các bạn đã đọc bài.

NHANH TAY ĐĂNG KÝ ĐỂ MÌNH SẮP XẾP BOOK TÀU SỚM.

Khưu Phạm Trần, 0934013738

Attachments

Last edited: