What's new

Cùng Thảo Luận-Góp ý cho buổi SNP 2012- Miền Bắc.

Ố ồ, thích đi chơi mà lại đít lai là sao nhể, đổi tên đi người tình ơi.

Há há. Cái gì đây hả chời.

Đơn giản là tớ không tiêu hoá được các ý kiến của bạn nên đít lai thôi.
- BTC còn đang trốn bữa trưa 18 thì thi nấu vào lúc nửa đêm à.
- Việc vừa ăn vừa chơi là không phù hợp, đang ăn mà có đứa léo nhéo hát tớ còn muốn dán băng dính vào mồm nữa là.
- Việc đảm bảo ăn ngủ cho mọi người là việc cần thiết. Thể hiện chất phượt bằng dựng lều trên bãi biển chưa ăn thua gì đâu. Để dành lúc nào đầu gối rễ cây, lưng kê hòn đá, chân thả xuống suối cho thoải mái

- BTC còn đang trốn bữa trưa 18 thì thi nấu vào lúc nửa đêm à.

Thôi nào. Nhà em có trốn nữa đâu. hehe. Thế mới là "đang thảo luận". Nhưng mà phải tổ chức ăn vào trưa ngày 18 theo ý bác để tập trung mọi người là rất chính xác. Như vậy se là ăn trưa và chiều + (ăn nhẹ đêm) 18/8. Và ăn sáng ngày 19/8. Tạm chốt việc ăn uống dịp SN phượt 2012 là như vậy.:D

Mình thấy ý kiến của thik_di_choi hợp lý đấy, mỗi tội giọng cha ấy nó cứ ngang bành như thế thôi :)
Theo ý mình thì thi nấu ăn không vui và cũng không dễ tổ chức, lại cũng không hợp với dân phượt. Làm trò đó khi công ty tổ chức đi chơi thì phù hợp hơn.
Ăn uống nói chung thuê dịch vụ hết, thời gian để anh chị em ta còn chơi bời giao lưu chứ.
Và bữa trưa thứ Bảy cũng nên có thật. Có thế thì mới ép các đội có mặt sớm để đầu giờ chiều còn bắt đầu chuơng trình được.
Vẫn cần thêm một nhóm có mặt từ sáng thứ Bảy phụ chủ nhà chuẩn bị các công tác trang trí, hậu cần, đón tiếp... Tộc lưu ý vụ nhân sự nhé!

Mình thấy ý kiến của thik_di_choi hợp lý đấy, mỗi tội giọng cha ấy nó cứ ngang bành như thế thôi :)
Theo ý mình thì thi nấu ăn không vui và cũng không dễ tổ chức, lại cũng không hợp với dân phượt. Làm trò đó khi công ty tổ chức đi chơi thì phù hợp hơn.
Ăn uống nói chung thuê dịch vụ hết, thời gian để anh chị em ta còn chơi bời giao lưu chứ.
Và bữa trưa thứ Bảy cũng nên có thật. Có thế thì mới ép các đội có mặt sớm để đầu giờ chiều còn bắt đầu chuơng trình được.
Vẫn cần thêm một nhóm có mặt từ sáng thứ Bảy phụ chủ nhà chuẩn bị các công tác trang trí, hậu cần, đón tiếp... Tộc lưu ý vụ nhân sự nhé!
Em cũng đồng ý với ý kiến này.Nên bỏ bớt khâu nấu ăn vì thời gian có hạn và rất lách nhách trong việc chuẩn bị. Bữa trưa nên có và thông báo để mọi người tập trung tiện luôn cho việc sh buổi chiều. Sân khấu, âm thanh thì đã có đội ngũ riêng đảm trách rồi. BDH lên kế hoạch in phông và nội dung treo trên sân khấu sớm để dựng sân cho phù hợp. Sẽ dựng 1 anh Phượt bằng hơi đứng dạng háng ngoài đường chào khách cho mọi người dễ nhận biết.

Tập trung vào góp ý thôi các bác, lan man rồi.

Theo như kinh nghiệm tổ chức gala dinner của em thì:

1. Ăn uống, có thể ăn set menu or buffet. ( theo ngu ý của em thì có 1 bữa do dân phượt nấu cho vui, bữa nào thì tùy BĐH sắp xếp )
2. Tổ chức chương trình song song với ăn uống. ( cái này nó nhiều nội dung em không có time up vì đang bận quá )
3. Ngủ: nhà sàn or nhà nào lo lều nhà ấy là vui nhất, giường chiếu nằm với nhà bựa nát bọn em nó không quen, vs lại ngày nào chẳng chăn ấm đệm êm rồi, sinh nhật phượt là phải tơi bời ạ.

Kịch bản như nào thì em sẽ lên và đưa các bác duyệt sau, về cái khoản chơi trò chơi trên sân khấu đêm ngày 1 thì em góp mấy trò giao lưu

Cho em đặt vé nhà bựa nát team tầm đôi chục mạng trước, có thay đổi gì em ới sau.
Các bác Hà Nội thống nhất thời gian, leader để cả đội chạy vào cho nó khí thế

Sơn thống nhất rồi lên lịch cho Bựa Nát Team nhà mình tham gia nhé, tiêu chí càng đông càng vui :D Thế này thì hay quá, ko phải về 1 mình vì còn có cả đoàn nhà mình đây rồi.

Bạn mà khen Lưu Mai Mai thì cứ gọi là phải khen cả ngày mới đúng...nhờ.:D Mình đang nóng lòng góp nhặt thêm ý kiến và đóng góp của bạn ý lắm đây nè...Thích cực kì rồi á.:D

Anh mà thik chị em là phải qua em =))

Mà có nên bầu ra BTC phượt cho từng khu vực ko nhỉ? ví dụ như HN, HT, HP,... mỗi nơi có 1 ng đứng đầu và tổ chức cho các buổi phượt hay các sự kiện như đợt sn lần này? Người đứng đầu có trách nhiệm tập hợp và tổ chức, thống kê số người tham gia.

Anh mà thik chị em là phải qua em =))

Mà có nên bầu ra BTC phượt cho từng khu vực ko nhỉ? ví dụ như HN, HT, HP,... mỗi nơi có 1 ng đứng đầu và tổ chức cho các buổi phượt hay các sự kiện như đợt sn lần này? Người đứng đầu có trách nhiệm tập hợp và tổ chức, thống kê số người tham gia.

Trời ơi, bé Linh phải nói là nếu chị mà thik anh dantocgoc thì phải nói để các em giúp đỡ chứ, sao lại bảo thế này anh dantocgoc cười chít, hoặc là chị sẽ dài cổ đợi chờ mùa xuân đi qua và mùa thu thì ... đi tới :D

Các khu vực xưa nay đều đang có người đứng đầu rùi đó Linh, em lướt qua các hội nhóm là biết liền :D. Các hội đều có chương trình đóng góp cho sinh nhật rồi thì phải, chỉ còn đội Hà Nội thôi. Chúng mình lên danh sách rồi off lên kế hoạch chi tiết đuổi theo các hội nhóm khác nhanh.

Chào các bạn, mình là thành viên mới tham gia diễn đàn, mình rất muốn tham dự buổi sn này và tham gia đóng góp trong công tác chuẩn bị, nếu giúp được gì mình sẽ hết sức cố gắng, nếu ko có gì thay đổi thì mình cũng có thể đến cùng nhóm chuẩn bị từ tối ngày 17 để giúp thêm nếu mọi người cần nhân lực, mình ở HN, mình xin đăng ký vào hội HN để dễ liên lạc nhé, bạn Lưu Mai Mai cho mình vào nhóm HN với nhá, cám ơn cả nhà. (Mình nghĩ hội HN cũng nên lập nhóm bên FB cho dễ cập nhật thông tin nhỉ).

Last edited:
Ui! Ham hố quá, phải chi 02 đầu cầu Bắc - Nam tổ chức 2 tuần cách nhau thì anh em Bắc Nam mình có dịp bay ra bay vào tham gia thì còn gì bằng...(beer) (c) :L

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back