What's new

Cuối tháng 12/2015| Tìm 01 bạn gái đi Tây Nguyên 10 ngày từ Hà Nội

10/12/15| Tìm bạn đi Tây Nguyên 10 ngày từ Hà Nội

Hi all,

Mình đang plan & tìm hiểu các thông tin chi tiết để đi Tây Nguyên (đi hết cả 5 tỉnh) vào dịp cuối tháng 12.

Dự kiến chuyến đi sẽ khoảng 10 - 11 ngày, phuơng tiện chắc là hỗn hợp (máy bay, ô tô, xe máy) với kế hoạch và phương án sơ bộ như sau:
PA 1: Dựa vào địa hình từ Bắc xuống Nam, thứ tự 5 tỉnh là Kontum - Gia Lai - Đaklak - Đak Nông - Lâm Đồng thì mình có thể đi máy bay từ HN đến một trong các sân bay Pleiku/ Ban Mê/ Đà Lạt sau đó chạy dọc xuống hoặc dọc lên các tỉnh. Cuối chặng sẽ bay từ Đà Lạt hoặc Ban mê hoặc Pleiku về Hà Nội. Ở các tỉnh, mình có tối đa 2 ngày để thăm thú bằng xe máy. Muốn di chuyển qua các tỉnh thì đi ô tô.
PA 2: Đi máy bay vào Quy Nhơn, tiện thể chơi 1, 2 ngày ở Quy Nhơn xong đi ô tô đến Kontum (gần 200km) rồi bắt đầu đi dọc xuống. Điểm cuối là Đà Lạt (Lâm Đồng) thì bay về HN. Ở các tỉnh mình cũng đi xe máy. Với PA này thì phải đi tầm 12 ngày mới đã, mới thăm thú được & đỡ mệt.
PA 3: Đi máy bay vào thẳng Đà Lạt xong đi ngược lên. Cuối chặng bay từ Pleiku hoặc Buôn Mê về HN.

Có vài lưu ý là:
- Mình chỉ có thể đi vào tháng 12 do tính chất công việc & cần xin nghỉ dài 10 ngày thì chỉ tháng 12 đi được. Hơn nữa Tây Nguyên đẹp nhất vào tháng 12 - tháng 2 nên tháng 12 là lựa chọn tốt nhất vì mình hi vọng trong năm nay mình sẽ hoàn tất việc đặt chân đến tất cả các tỉnh trên đất nước hình chữ .S: tuơi đẹp này :3
- Sân bay Pleiku đang bảo trì, cuối tháng 10 mới hoàn thiện (theo dự kiến) nên khó có thể đặt vé sớm. Hơn nữa chỉ có VNA khai thác chuyến này nên giá hơi chát (tầm 1tr7/lượt)
- Mình muốn đi theo dọc từ trên xuống hoặc từ dưới lên để tiết kiệm thời gian và đỡ mệt vì đi lại giữa các tỉnh cũng mất 130 - 250km.
- Chi phí vé máy bay tầm 2tr - 2tr5 tùy hãng và tùy thời điểm book. Chi phí ô tô tầm 100 - 150k/ chặng >> 4 chặng qua 5 tỉnh sẽ hết khoảng 600 (tối đa). Các chi phí khác để chi tiêu trong 10 ngày bao gồm ăn uống ngủ nghỉ thuê xe máy và phí thăm quan dự kiến 5,000. Như vậy tổng chi phí cho chuyến này tầm 7 - 8 triệu.
- Tiêu chí của mình là An Toàn, sau đó là chụp ảnh, chơi bời thoải mái, tiền không phải là vấn đề quá lớn vì mình cân đối được.
- Sức khỏe của mình khá tốt, đã đi cả phượt, cả du lịch, cả nghỉ dưỡng & có thể làm xế cho những cung đường từ 100km/ ngày đổ lại.
- Các thông tin điểm đi điểm đến, ăn uống nọ kia mình đã có một số, ngại type nên không lôi ra đây :)

Các anh chị em bạn bè có kinh nghiệm đi rồi thì cứ thoải mái cmt chỉ bảo cho mình với vì mình chưa đi Tây Nguyên bao giờ :)
Các bạn gái có quan tâm & muốn plan cho một kế hoạch xa xa, muốn join với mình thì cmt hoặc inb cho mình ở fb: https://www.facebook.com/phuonghoa0310

Cảm ơn mọi người đã đọc :))

Updated 25/5: Mình đã quyết định chọn PA2. Mình cũng đã book vé từ HN vào Quy Nhơn ngày 10/12 (bay sáng, 12h tới). Vì chưa đi Quy Nhơn nên mình sẽ chơi bời ở đó 1, 2 ngày rồi mới bắt đầu xuống Kontum bằng Oto. Đi dọc xuống điểm cuối là Đà Lạt thì bay từ Đà Lạt về Hà Nội.
Hiện đã có 1 chị 7x, 1 em giai 89 sẽ đi từ HN cùng mình. 1 bạn 87 sẽ đi từ Đà Nẵng nên join sau. Các bạn có hứng thú thì pm mình add vô nhóm cùng thảo luận cung đường nhé :)

Updated 26/5: Hiện đã có 4 người mua vé Quy Nhơn bay sáng 10/12, chuyến VJ431 rồi :) 1 bạn nữa sẽ đi từ Đà Nẵng và hẹn bọn mình ở Quy Nhơn khoảng (muộn nhất là) 12/12 >> có 5 người cố định.
Để tránh loãng nhóm mình chỉ xin phép thay mặt nhóm tuyển thêm 1 bạn - bất kể Nam/Nữ nhé. Các bạn inb fb của mình rồi chốt luôn nhé :v
Do chưa book vé về nên lịch vẫn chưa cố định lắm, tuy thế vé Vjet đi Quy Nhơn đã rẻ bất ngờ (299k - trước đó 4 người bọn mình đặt đều là 149k) nên bọn mình cứ quất, sự vụ cụ thể tính sau :v

Last edited:
Re: Cuối tháng 12/2015| Tìm 01 bạn gái đi Tây Nguyên 10 ngày từ Hà Nội

mợ tìm bạn giai đi 10 ngày mới dễ tìm chứ kiếm bạn gái đi 10 ngày hơi khó :D

khi nào ghé pleiku thì mình có thể chỉ cho bạn vài địa điểm ăn uống và cảnh đẹp ở đây. chào mừng bạn đến với tây nguyên : )

Đắc Nông có điểm nào tham quan không bạn?

Đắc Nông có điểm nào tham quan không bạn?

Có toàn thác nước bạn ạ :)) Thác Ba Tầng, Thác Dray Nur, Thác Trinh Nữ, Thác Diệu Thanh, Thác Dray Sáp, Thác Gia Long
:3 Còn nhiều điểm khác nữa bạn search GG là ra ấy :v

Last edited:

Tây Nguyên mà đi toàn gái thì nên chú ý chỗ nghĩ (phải đông chút và phòng an toàn), đặc biệt là tối nên về sớm chứ đừng lang thang ....

Mình từng gặp nguy và cả trộm vài nơi nên biết , gần nhất là năm ngoái .... trước khi lên Măng Đen vì xe chạy trễ giờ ko có xe lên Măng Đen.

@VoAnh: cảm ơn bạn, mình sẽ cẩn thận đề phòng vì tiêu chí của mình trước hết là An Toàn mà :)
Nhân tiện thì lúc nào đi du lịch mình cũng găm 1 con dao trong người mà :))

mợ tìm bạn giai đi 10 ngày mới dễ tìm chứ kiếm bạn gái đi 10 ngày hơi khó :D

Sao phải phân biệt giai gái thế hở cậu :v
Giờ bỉnh đẳng hết rồi mà, ai chả như ai, có giai thì không đẻ được thôi chứ gái vẫn được mà =))

7 tháng để tìm 1 ng bạn gái đồng hành. Bạn quả là 1 người rất cẩn thận ^^

7 tháng để tìm 1 ng bạn gái đồng hành. Bạn quả là 1 người rất cẩn thận ^^
Giờ bên cạnh những người tốt & rất tốt thì vẫn còn những kẻ xấu xa béo ú nên tớ phải cẩn thận bạn ạ :3

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,455
190,096
Latest member
v9bettel
Back