What's new

Đã là diễn đàn chúng ta cần tự do thoải mái

Status
Not open for further replies.

namviet

Phượt thủ
Gửi các mod của diễn đàn này khi các bạn lập lên diễn đàn này các bạn lên để cho những người tham gia nói hết các điều họ muốn nói cho những điều đó có thể các mod thích hay không thích " những người có học không bao giờ chặn họ kẻ đang nói cả "
Trong bài " Pù Lầu - Mường Lát - Đi giữa mùa mưa tháng Bảy " bài viết của bạn ovuong ,những điều tôi nói về người thanh hóa là hoàn toàn sự thật mà không phải một mình tôi nói mà là gần 40 người cùng tập thể lớp chúng tôi có cùng nhận xét về người thanh hóa
Các use mà là người thanh hóa nếu còn cảm thấy chưa hài lòng thì tôi xin tặng các bạn những lời nhận xét về hoa thanh quế....

Last edited by a moderator:
Đơn giản là những nội dung nói xấu, chia rẽ, phân biệt địa phương, vùng miền bị CẤM ở trên diễn đàn Phượt!

Bạn tự đi tìm chỗ khác mà post những thông tin như vậy.

Gửi các mod của diễn đàn này khi các bạn lập lên diễn đàn này các bạn lên để cho những người tham gia nói hết các điều họ muốn nói cho những điều đó có thể các mod thích hay không thích " những người có học không bao giờ chặn họ kẻ đang nói cả "
Nói hết và nói như thế nào mới là điều quan trọng.
Người có học thì biết, mình nên nói và viết như thế nào nhé.

All ! Đọc câu nầy của bạn Namviệt :" diễn đàn này các bạn lên để cho những người tham gia nói hết các điều họ muốn nói cho những điều đó có thể các mod thích hay không thích " những người có học không bao giờ chặn họ kẻ đang nói cả " " rất hay . Tui cũng gặp không ít trường hợp như bạn vậy , còn tệ hơn nữa là khác .

NHƯNG có những điều mình biết rằng đúng ( theo chủ quan bản thân mà cũng có thể theo rất nhiều người ) ta cũng không thể đem ra bàn bạc chổ " đông người " các bạn ạ , mặc dầu có thể " CHỦ NHÀ " cho phép đi nữa ; vì sự tế nhị , vì lòng tự trọng của những người đọc bài viết , vì sự đoàn kết cả công đồng và vì nhiều thứ khác nữa . . .
Những chuyện đại loại như vậy chúng ta chỉ có thể trao đổi " chốn phòng the " thôi .

Với lại : có một người tốt ta đâu thể kết luận cả đám đông tốt , ngược lại một vài thành viên không tốt ta cũng không thể kết luận cả cộng đồng xấu được ! Không thể " quơ đủa cả nắm được ". Ở đâu mà chả có người tốt , kẻ xấu . Nếu nói theo ngôn ngử toán học thì đó là phép Qui nạp sai !
Chỉ là ý kiến chủ quan của bản thân - Chưa chắc đã đúng . Mọi người đọc xong nếu không vừa lòng xin bỏ qua cho tui .
( Tui là người nam bộ - sống ở Sài gòn ,chỉ đưa ra một cách nhìn rộng mở của bản thân ; không có bất kỳ sự thiên vị nào )

Last edited:
Bạn namviet thử về phát biểu với các cụ ở nhà là "phải để cho những người trong gia đình được nói hết các điều họ muốn nói cho dù những điều đó có thể các cụ thích hay không thích " những người có học không bao giờ chặn kẻ khác khi họ đang nói cả" - xem sắc diện các cụ ra sao :D

Tương tự, bạn đến nơi làm việc cũng phát biểu với các sếp nhớn trong cơ quan như thế - xem sự thể thế nào :D

Không phải tự nhiên mà từ xưa đã có câu "Quốc có quốc pháp, gia có gia qui" đâu. Trong xã hội mà không có luật pháp, trong tập thể, cộng đồng mà không có kỷ luật thì ắt là thời mạt thế rồi :D Diễn đàn cũng là một cộng đồng, cũng cần có những qui tắc phải tuân theo nhất định. Nếu bạn có điểm gì không hài lòng cái bạn người Thanh Hóa đó thì bạn cứ nói thẳng tên tuổi nhà cửa, đưa hình ảnh mặt mũi bạn ấy lên cho mọi người cùng biết (nếu như đúng là bạn ấy đã có những hành vi không phải với bạn, với đoàn). Hà cớ gì bạn lại lôi cả xứ Thanh vào đây? Chuyện phân biệt vùng miền, móc máy xuất thân của cá nhân diễn đàn nào cũng cấm cả, không phải chỉ có ở Phuot.vn đâu.

Các Mod xóa bài của bạn là để ngăn chặn sự việc không bị đẩy đi quá xa, sẽ bất lợi cho bạn chứ không phải cho Mod đâu.

Bạn có nhớ năm ngoái có một bạn trẻ nói xấu xứ Thanh bị nhiều người dọa đồ sát nên phải lên mạng xin lỗi khẩn thiết hay không?

Chuyện từ năm 2012 mà các bác khai quật lên được, các bác giỏi thật.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,542
190,113
Latest member
4AuFa
Back