What's new

Đà lạt mơ mộng , Dran bình yên và Phan rang nắng chói ...

Vụ đi Bàu trắng với nhóm chị Hải Anh , Baobao , anh Thiên Bảo ... tạm hoãn vì có nhiều người mắc bận công việc nhà . Tôi về nhà nghe vợ nói nếu ko đi Bàu Trắng nữa thì tối thứ 6 lên Dalat với em lo chuyện nhà cửa của bố vợ ... hihi xin chấp hành mệnh lệnh của lệnh bà .
Tối thứ 6 tôi với bà xã đi xe giường nằm Phương Trang chuyến 10h đêm ... tới Dalat lúc 4h sáng ... trời se se lạnh thật dễ chịu , khác hẳn ở SG mấy bữa rồi nóng hừng hực ....
Buổi sáng lo mấy việc linh tinh của vợ ... chiều xẩm tối xách máy ra bờ hồ Xuân Hương chụp cảnh chiều tà ...

Tôi lên sống ở Dalat cũng hơn 30 năm ... sau này Dalat cũng có nhiều thay đổi ... xấu đẹp đều có cả .
Nhưng mỗi lần quay lại Dalat vẫn thấy nó đẹp và thơ mộng cho dù không còn được như trước đây ... dalat lúc nào cũng mơ mộng lãng mạn và bình yên đúng với tên gọi ... thành phố tình yêu !!!

Mặc dù đã từng chụp biết bao hình ảnh ở những góc chụp cũng như vậy ở cái bờ hồ này ... nhưng sao mỗi lần bấm máy đều thấy nó vẫn đẹp làm sao và cảm xúc làm sao ... không lần nào giống lần nào ...

Last edited:
Tôi xách máy đi dạo vòng quanh bờ hồ Xuân Hương ... chiều dần buông xuống trên mặt hồ ... mặt tời đã dần lặn sau những rặng thông và ngọn tháp chuông Grand Lycée Yersin nay là trường cao đẳng sư phạm Dalat

Cafe Thủy tạ một biểu tượng của Dalat ... trải qua bao năm tháng cùng Dalat với những du khách và người dân nơi đây ...

Đà Lạt hoàng hôn và bình minh thật tuỵệt vời...Nơi này đứng ngắm mãi cảnh mây nước chờ đợi hẹn hò và nhìn mặt trời xa khuất thật không chán bác nhỉ!!!!

KHBB

Đẹp quá Đà Lạt ơi ! chuẩn không cần chỉnh ! mong mọi người chung tay gìn giữ cảnh quan,môi trường cho thành phố Đà Lạt,đã có không ít lời lẽ phàn nàn,tiếc nuối về nơi đây rồi,yêu Đà lạt hãy chăm sóc từng chồi non thông xanh nhé các bạn ơi !!!

Đẹp quá Đà Lạt ơi ! chuẩn không cần chỉnh ! mong mọi người chung tay gìn giữ cảnh quan,môi trường cho thành phố Đà Lạt,đã có không ít lời lẽ phàn nàn,tiếc nuối về nơi đây rồi,yêu Đà lạt hãy chăm sóc từng chồi non thông xanh nhé các bạn ơi !!!

Bác Thiên bảo nói quá đúng ... hãy giữ gìn để Dalat luôn lãng mạn và thơ mộng như ngày nào !!!

Chiều xuống ... mặt hồ Xuân Hương với những nhánh thông soi bóng xuống mặt hồ phẳng lặng ... một khung cảnh thật kì ảo ...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back