What's new

Đà Lạt mộng mơ- Dã Quỳ rực rỡ !

Yêu dã quỳ bởi màu vàng rực lửa; bởi 1 lời hứa vu vơ nào đó; bởi phong cách sống giữa núi rừng, ven đường, dốc núi; bởi sự lung linh nhưng sớm úa tàn, bởi mùa đông ấm áp hơn giữa màu vàng rực ấy….. Ước mơ được 1 lần đứng trước đồi hoa Dã Quỳ nở ấy sắp thành hiện thực khi Sis Mơ thong báo mở chuyến đi ngắm dã quỳ. Mình háo hức đăng ký ngay và chờ đợi….
Nhưng gần đến ngày đi vì công việc nên sis Mơ thông báo không thể đi chuyến này. Buồn ngẩn ngơ! Nhưng rồi bàn với Nguyễn Lê Nam sẽ tiếp bước chị Mơ cùng nhau tổ chức chuyến này với gia đình Phượt… Được sự hướng dẫn của sis Mơ, Nguyễn Lê Nam và sự hỗ trợ của Choj Song Dong và sự ủng hộ của các thành viên trong Phượt mà em đã đạt được ước mơ với Dã Quỳ và cả ước mơ lớn hơn là cùng Subin lên dà Lạt….. Cảm ơn gia đình Phượt! Cảm ơn gia đình chị Lazybee đã đón tiếp chúng ta rất nồng nhiệt với những món ăn ngon tuyệt!
Chuyến đi không dài nhưng chúng ta cũng đã đi được khá nhiều nơi với cung đường đặc biệt do anh Nguyễn Lê Nam đưa ra. Có nhiều thành viên cũ nhưng cũng không ít thành viên mới tham gia lần đầu. Mọi người ban đầu còn bỡ ngỡ nhưng sau buổi ăn tối và BBQ đều đã biết nhau và hết sức thân mật. Chuyến đi hôm sau có vẻ như ai cũng hài lòng với xế ôm của mình. Có những xế nữ rất cừ như Đỗ Quế Mi Hương, Chị Yến, Hihah, Tiên… Một cung đường ngoài dự kiến là đến thác voi đã được 12 xe đến đích, dù đường rất xa nhưng ai cũng thấy xứng đáng vì cảnh đẹp và sự bí ẩn của thác… Các con đường, triến núi hoa Dã Quỳ chen nhau đua nở đẹp đến ngẩn ngơ, điểm đến nào cũng đẹp và đặc biệt đến nỗi một số người quên mất giờ lên xe mà cứ thi nhau tia sung và khám phá, đặc biệt là chị Hoa Sữa và chị Huế SG- HN….
Mình chắc rằng ai cũng có những hồi ức đẹp về chuyến đi. Mọi người hãy cùng nhau chia sẻ nhé! Chúng ta hãy bắt đầu từ giờ khởi hành 22h30 ngày 18. Lúc lên xe bận quá chưa kịp xin lỗi cả nhà vì sự chậm trễ của mình. Vì có một số công việc cần giải quyết trước giờ đi nên mình đến trễ. Mong cả nhà không trách mình!
Chúng ta hãy cùng bàn để chọn ngày off share hình nhé! Mình sẽ tổng kết kinh phí và thong báo với cả nhà!

Cảm ơn Nhà Subin, Choisongjong, Namnguyen, Lazybee đã tổ chức một chuyến đi tuyệt vời cho cả đoàn! Cảm ơn mẹ chị Lazybee đã nấu cho đoàn món mì Quảng ngon nhất mà mình từng được ăn! Cảm ơn Laca đã làm cửu vạn không công dùm mình, xin cảm ơn tất cả!!!

dua tin nhanh nhanh di ca nha oi, minh o duoi nay ma cung nao nuc qua di. khong tham gia duoc chuyen nay, nen mong moi nguoi up hinh len xem vay. He....he...

Hoa sắp tàn chưa chị. Chuyến này ko join được cả nhà. Cuối tuần này em đành đi một mình với bạn vậy >"< Sẽ đi lại y chang cung đường mà mọi ngừoi vừa đi :)

Từ xưa đến nay mình vẫn luôn rất thích Dalat, nhưng thích một cách tự nhiên, thích như thích bàn tay, bàn chân của chính mình...đơn giản chỉ vì đó là quê hương mình, là nơi có gia đình, có ngôi nhà, có khu vườn... mà các chị em mình đã cùng lớn lên, bố mẹ mình đang già đi...Nơi mà mình muốn sẽ đưa "ai đó" về...Nhưng nếu có ai hỏi mình "Dalat có gì đặc biệt mà mọi người thích thế?" thì mình sẽ lúng túng và chẳng biết sẽ bắt đầu từ đâu...Mình chưa bao giờ khám phá Dalat, cũng giống như người ta thường lười biếng khám phá bản thân mình, mà chỉ muốn đi khám phá "người khác"...
Lần này tháp tùng cùng các bạn, cùng những người rất yêu quý Dalat, cảm giác thật khó tả...nhưng cảm giác thật rõ ràng nhất đó là "tự hào" về thành phố quê hương mình...
Có nhiều người khi trở lại Dalat cảm thấy thất vọng vì họ nghĩ rằng Dalat không còn giữ được cái lãng mạn, cái thiên nhiên thuần khiết như xưa...nhưng Dalat cũng là một thành phố, với những người công dân bình thường, cũng có nhu cầu phát triển, cũng có nhu cầu hiện đại hóa...cũng như một cô gái, không thể cứ giữ mãi nét duyên và đôi mắt tròn ngây thơ của tuổi đôi mươi...rồi sẽ có những nếp nhăn, rồi sẽ có những bước đi lụm khụm...nhưng tâm hồn thì vẫn luôn còn đó...cái hồn của Dalat vẫn còn đó...Chỉ mong rằng sẽ có những người có tâm, có tài sẽ xây dựng Dalat phát triển nhưng vẫn giữ được cái hồn của Dalat ngày xưa...

Cám ơn các bạn vì đã tổ chức một chuyến đi thật vui...Cám ơn các bạn đã và sẽ luôn yêu quý Dalat...

Khoảng 3 năm trước mình có quay trở lại Đà lạt kể từ chuyến đi đầu tiên vào năm 1986 , đó chỉ là chuyến đi hửong cái lạnh tránh cái nóng của SG . Nhưng chuyến đi ngắm hoa dã quỳ lần này đã để lại trong mình cảm giác khác . Đà lạt với những cung đường nối tiếp nhau ngoài dồi thông , mimosa , ..... còn có dã quỳ ( loài hoa mình chỉ nghe tên trước đó ) . Loài hoa dại mang màu sắc vàng rực rỡ cứ đọng mãi trong ký ức của mình . Đà lạt dù có đổi thay , dù có nhân tạo hóa nhưng nếu chúng ta đi và khám phá thì vẫn còn đó cái hồn của Đà lạt xưa . Cám ơn nhà Subin , Choisongdong , Nguyễn Lê Nam ,......( và nhiều người nữa ) những người đã cùng nhau tổ chức một chuyến đi thật vui thật tuyệt vời . Cám ơn gia đình Lazy Bee đã đón tiếp cả đoàn như đón tiếp đàn con ở xa mới về . Thật là 1 chuyến đi được no say cả đôi mắt lẫn no lòng . Mong rằng đoàn chúng ta sẽ cùng nhau ngắm dã quỳ lần nữa . Đà lạt ơi , hẹn gặp lại .

Nghe các bạn kể mà muốn đi quá ah. Hồi chiều ngồi kế đứa bạn ở Đơn Dương , nó nói là hiện giờ là mùa dã quỳ và cho coi hình. Hình rất đẹp nhất là khúc đập Đa Nhim. Nhìn hình mà muốn đi ghê gớm, tiếc giờ không thể đi được hix.
Đây là link hình mà mình đã xem, các bạn có thể xem qua hihi, http://danhim.net/diendan/showthread.php?t=2058.

Hồi ức mọi người cất hết vào tim rồi hay sao mà ko chia sẻ với đồng bào nhì? súng nhà ta nhiều lắm mà! Share hình cho bà con chiêm ngưỡng với!

Bắt đầu từ lúc lên xe nhé! Chắc ai cũng nhốn nháo tìm mẹ Subin. Anh LLQ là xông xáo nhất. điểm danh từng người và thiếu mỗi nhà Subin. Nhà Subin vừa tới thì xe xuất phát luôn. vừa xuất phát là mọi người lao vào ngủ như là lâu lắm ko được ngủ. chỉ có xóm bài bạc của Choj song dong còn hoạt động...
Sáng sớm đến hồ Đại Ninh trời còn chưa sáng và đầy sao... các tay súng đi vòng vòng để tác nghiệp. có vài tụm Dã Quỳ xung quanh nhưng có vẻ như đã nở lâu hay vì sương sớm mà chưa ngủ dậy nên trông ủ rũ... Mọi người được thưởng thức bữa sáng với bánh mì Sanwich do chi hihah chuẩn bị.... cảm ơn chị Hihah đã rất chu đáo chăm sóc đoàn bữa sáng....
Ngắm hồ cho đến khi bình minh ló dạng thì đoàn lại lên đường đi đến điểm tiếp theo... thác Pongour ....

Ai cũng thanks quá trời , làm em hông biết phải nói sao nữa ... hì hì .. cảm ơn mọi người đã tổ chức sn cho em, đặc biệt cảm ơn chị chojxongdong ^^.... nhiều lần đến với đà lạt rồi, nhưng lần nào đến cũng thích cái khí hậu và con người ở đây .. dễ thương lạ ... ( hèn gì em cứ thấy chị lazybee dễ thương .. té ra là người đà lạt * em nịnh đó kakakaaa ... nịnh để còn chỗ trú thân vào lần sau nữa chứ* ... cảm ơn chị lazybee và gia đình chị nhiều thật nhiều ^^)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back