What's new

Đà Lạt ! Mùng 2 đi mùng 3 về !! Đi hoài sao không chán ! Nhưng buồn !

Chào các bạn ! đến hôm nay mình mới lên trang để ghi lại chuyến đi Đà Lạt TẾT 2015 ! cũng hay mà cũng buồn buồn ! lại một mình lang thang !
Theo ý định thì Tết nầy không đi đâu ,ở nhà nghỉ ngơi ,nhưng cái chân không ở yên một chổ ,thế là có ý định đị một cung nhẹ nhàng ,Sài Gòn - Bảo Lộc cho vui ,đâu vào đó rồi, giờ chót vợ lại đau khớp ,không đi được ! lỡ làng hết ,nên thôi thì đi một mình vậy ! ( Cũng ham hố ,lâu quá không đi nhớ !!)
Lui cui dậy sớm ,vợ pha cho ly phê đá ,! hỏi lại lần nữa ,Sao đi được không ! và câu trả lời ," Đau chân quá thôi anh đi 1 mình đi !" nghe xong xụi lơ mất 40% sức chiến đấu ,nhưng thôi cứ đi !

Đại Lộ Võ Văn Kiệt 4:30 AM ngày mùng 2 Tết ! chụp từ cầu Nguyễn Văn Cừ !

P1010788 by thienbao1165, on Flickr

Cầu Nguyễn Văn Cừ vắng hoe ! Dân về quê ,hay đi du lịch hết cả rồi ! chỉ còn lại mình ta !

P1010789 by thienbao1165, on Flickr

Một mình ! thôi chạy ra chơi ,nói chuyện với thằng con trai lớn ,Tết nghỉ buồn ,anh ta đăng ký làm thêm Tết cho một quầy bán nước phục vụ đường Hoa Hàm Nghi của PEPSI , làm tấm kỹ niệm hai cha con !

P1010790 by thienbao1165, on Flickr

Ra Xa Lộ Hà Nội !

P1010791 by thienbao1165, on Flickr

Last edited:
Re: Đà lạt ! Mùng 2 đi mùng 3 về !!đi hoài sao không chán !nhưng buồn !

Xa lộ Hà Nội cứ đi thẳng hoài ,trời se lạnh ,nhưng thôi cứ đi đến đâu hay đến đó ,chạy rồi cũng đến ngã tư Vũng Tàu ( Giờ là ngã tư nhé ,không còn ngã ba nữa đâu !),quẹo theo hướng Vũng Tàu vào con đường tránh Biên Hòa ra Trảng Bom ,đường tốt rộng nhưng hệ thống đèn đường chưa có nên tối mịt mù !

Đi thôi !

P1010793 by thienbao1165, on Flickr

Last edited:
Re: đà lạt ! Mùng 2 đi mùng 3 về !!đi hoài sao không chán !nhưng buồn !

Chào các bạn ! đến hôm nay mình mới lên trang để ghi lại chuyến đi Đà Lạt TẾT 2015 ! cũng hay mà cũng buồn buồn ! lại một mình lang thang !

P1010791 by thienbao1165, on Flickr

Hơi lây lây cái buồn..buồn lang thang giống a rồi. Thích một mình yên tỉnh, mà yên tỉnh thì lại buồn..buồn!!!

Tiếp đi anh Bảo ơi ! Đi ko có chị đúng là cũng mất vui thiệt. Em đọc mấy topic của anh cũng quen thấy anh chị sóng đôi rồi và rủ rê OX cùng làm 1 chuyến Đa Lat mà ko biết có được ko. Chúc chị mau khoẻ để cùng anh tiếp tục hành trình nhe.

Last edited:

hi bac Bao - e cũng xuất phát mùng 2 tết như bác nhưng e vượt các cửa sông Cửu long như hành trình e đã tham khảo chuyến đi của Bác - mùng 1 hơi quá chén nên mùng 2 thức dậy lúc 6h thay vì 4h30 như dự tính -thế là xuống đến Tân thành lúc 8h hơn nên phải ở lại đến 12h mới qua được phà Đèn đỏ vì nước ròng-thế là vỡ kế hoạch vượt hết các cửa trong 1 ngày-nhưng cuối cùng lại đi được nhiều hơn dự định thật là vui-e đang hóng tiếp đây-thanks bác nhé- cho e gởi lời chúc bác gái mau bình phục nhé-

Cám ơn các bạn đã quan tâm theo dõi ,xin thay mặt bà xã cám ơn những lời chúc sức khỏe của các bạn ,các bạn là nguồn động viên ,các chân trời mới đang ở phía trước chào đón chúng ta , Thương lắm các bạn của tôi ! chúc các bạn có những cung đường bên những người thân yêu nhé ! mình xin viết tiếp đây !

Đoạn đường tránh Biên Hòa mới làm xong đưa vào sử dụng ,đường rất tốt nhưng hệ thống chiếu sáng chưa hoàn chỉnh nên rất tối ,dể có những chuỵện không hay ( Nghĩa đen lẫn nghĩa bóng ! ) ,mình có gắng chạy nhanh qua đoạn nầy nên không có chút hình ảnh nơi đây !,đường kết thúc ở nhà thờ Trà Cổ bắt đầu trở lại quốc lộ 1 ,không theo ql 1 mình băng ngang thị trấn Trảng Bom đi theo ngã lên Sông Trầu !

Mùng 2 tết nên đường rất vắng !để ý thấy trước nhà nơi đây ,dân trồng Mai cả cây ,họ chơi Mai tàn nên cây rất đẹp cả tàn Mai một màu vàng rực .

Đường vắng như chỉ có một mình !!

P1010794 by thienbao1165, on Flickr

Một cây Mai ! tàn mai một màu vàng ! màu của mùa Xuân !

P1010795 by thienbao1165, on Flickr

Bắt đầu bỏ lại sự đông đúc của nhà cửa ,đường đi vòng vèo chỉ một màu xanh của cây cỏ ! trời vẩn se se lạnh ! Vượt qua ngã tư cây Gáo mình theo đường đi xã Thanh bình ra nhà thờ Dốc Mơ gặp lại quốc lộ 20 !

P1010796 by thienbao1165, on Flickr

Ra đến quốc lộ 20 ! quẹo trái đi lên miền Cao nguyên , chủ định đi con đường Dốc Mơ để cho biết và cũng để né các anh HUGO làm việc tích cực trên đoạn đường nầy ! quốc lộ 20 đoạn qua Đồng Nai cơ bản đã làm xong đường rất Ok , theo mình nghỉ cũng do cái dự án Bô xít nên Đồng Nai được đầu tư sửa chửa lại quốc lộ 20 ( Xe Bô Xít chở quặng đi ngang Đồng nai để về Tân cảng Cái Mép ! sở GTVT Đồng Nai la làng vì đường yếu cầu yếu ,không nâng cấp là họ bắt xe ! nên Than - Khoáng sản Việt nam phải bỏ tiền nâng cấp ! ) nhờ vậy Đồng Nai hưởng lợi về con đường .

Ngã ba Dốc Mơ quẹo trái đi Đà Lạt !

P1010799 by thienbao1165, on Flickr

Chuyến đi nầy thiếu mất một thành viên ! chỉ có mình và con ngựa sắt ! ( Lên xuống cao nguyên một năm biết bao lần ! ) dành chút thời gian và hình ảnh cho BẠN ! ( người bạn không chút càm ràm ,nhiều chuyện ! chỉ âm thầm phục vụ rất tốt ,chưa lần làm khó bạn mình ! )

P1010797 by thienbao1165, on Flickr

Gần đến La Ngà ! đường tốt các bạn có đi nhớ cẩn thận Tốc Độ nhé !

P1010800 by thienbao1165, on Flickr

Hồ Thủy Điện Trị An , một phần vắt ngang La Ngà ,nơi bà con nuôi trồng thủy sản rất nhiều, hàng ngày họ đem hàng hóa lên bán dọc theo quốc lộ 20 ,cá rất tươi nhưng theo mình thấy giá trị các loại cá không cao ,nhiều nhất là Trắm cỏ ,điêu hồng v.....v !

làng bè La Ngà lúc bình minh !

P1010802 by thienbao1165, on Flickr

Cầu La Ngà mới xây dựng nâng cấp tải trọng phù hợp để đáp ứng cho vần đề vận tải Bô Xít !!

P1010803 by thienbao1165, on Flickr

Anh cho em hỏi với tốc độ cỡ 50km/h thì mất bao lâu tới Đa Lat ạ ? Anh có biết tốn bao nhiêu cho tiền xăng không (em đi xe số Yamaha thôi). Em hỏi dựa trên lộ trình anh thường dùng để đi ĐL đó ạ. Nếu được anh cho em xin lộ trình nào an toàn dễ đi, tránh xe tải dọc đường. Em xuất phát từ Văn Thánh. Cám ơn anh nhiều.

Last edited:

Em cũng đi hồi mùng 2 tết, nhưng theo đèo Gia Bắc :D
QL20 ngon lành hết rùi hả bác ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back